loveyoulovemetn

Tình hình là thế này:

Mình đang dùng win7 Ultimate 64bit.

Trước đây mình dùng IE , FLash hiển thị bình thường, nhưng khoảng 1 tuần nay khi dùng IE thì flash không hiển thị. Mình vừa thử cài đi cài lại nhiều lần. Và tham khảo google gần hết nhưng tình trạng vẫn không giải quyết được.

Nhưng lạ một điều là mình cài Flash cho IE 64bit thì dùng được.

Virus thì chắc không có, vì mình đang dùng NIS 2011 kết hợp với Malwarebyte quét nhiều lần vẫn không phát hiện thèn nào khả nghi.

Mình vừa cài đúng bản flash dành cho IE.

Cũng vì flash không hiện trên IE 32bit nên dùng Y!M thì ecom không chuyển động

Mong tất cả người giải quyết dùm mình vấn đề này!

Thanks!

Ittamar

daidaiduong Bạn coi thử coi cài đủ flash player active và plugin chưa . Mình vừa cài đủ bộ rồi, gồm activex và plugin. Nhưng vẫn không thay đổi được gì.
lamqsb windows 7 64bit của bạn có cả IE 32bit với 64bit luôn à Hóa ra bạn không biết cái này ah!

Có ai từng bị như mình chưa?

cucnguyen5x

Lỗi đó nó báo thế nào bạn ! Bạn thử gở bỏ ei cũ cài 1 bản mới xem sao , chú ý Flash có loại cài trên Ie và có loại Non-ie bạn nhé (coi chưng down nhầm thì nó không chay dc đâu) ^^ , nếu bạn cần loại có IE thì down tại (flash 10.1.53.64-link hippo) good luck

ngoc_mai

blackbird90 Lỗi đó nó báo thế nào bạn ! Bạn thử gở bỏ ei cũ cài 1 bản mới xem sao , chú ý Flash có loại cài trên Ie và có loại Non-ie bạn nhé (coi chưng down nhầm thì nó không chay dc đâu) ^^ , nếu bạn cần loại có IE thì down tại (flash 10.1.53.64-link hippo) good luck Thank bạn, nhưng mấy cái này mình thử hết rồi. Setup xong, vô IE 32bit vẫn không hiện flash!

---------- Bài thêm lúc 12:50 ---------- Bài trước là lúc 11:53 ----------

Có lẽ toàn thể ae VNZ cũng không giải quyết được cái này quá

Turner

vậy thì đúng là bó tay, cái máy của bạn kỳ quá.

Ai cũng cài một lần, chạy mượt ngay thôi mà, sao máy của bạn làm đi làm lại mấy lần vậy.

À, bạn vào Control Panel --> Add or remove xem có chương trình Flash player hiện trong đó chưa, nếu có rồi thì xóa sạch mấy cái liên quan tới nó rồi cài lại xem.

Tốt nhất bạn có cái hình lên đây thì hay hơn !

Các chủ đề có liên quan khác