nnight53

Em mới ghost lại bản XP3 trên 4rum. Nhưng thấy fonts chữ hiển thị hệ thống xấu quá (gầy chữ) bác nào nhiệt tình chỉ em cách chỉnh lại cho font mượt hơn hay soft gì làm fonts hệ thống có bóng mờ tương tự Win7

hachayvn

ở desktop bạn nhấn chuột phải chọn properties,sau đó chọn tab apperance,chỗ font size bạn chọn lại là tahoma đi nếu không có thì chọn advanced và chịu khó chỉnh từ Item về font tahoma và cỡ font là 8 (chủ yếu là active window, menu, icon....)

Bentleah

Em chỉnh rồi, nhưng fonts hệ thống vẫn gấy và xấu như thằng nghiện ý. Co soft nào tùy chỉnh font không? Hay máy em bị thiếu fonts nhỉ?

thien_tinh_nho

theme bạn đang dùng là theme mặc định của windows hay sao vậy.bạn thử chụp 1 cái hình lên đây xem sao.cái này chỉ liên quan đến theme thôi,bạn vẫn có thể tự chỉnh như mình vừa nói ở trên, quan trọng là bạn phải chỉnddayadf đủ trong avanced của appearance

hoang_khiem93

Bạn lên google, down font Segoe UI, bỏ vào C:Windows\Fonts

Sau đó làm theo các bước mà bạn hero_2812 vừa chỉ(nhớ chọn font là Segeo UI nhé)Thân!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D điều chỉnh cục bộ quy hoạch chung xây dựng thành phố uông bí đến năm 2030, tầm nhìn đến năm 2050 Văn hóa, Xã hội 0
D Thiết kế bộ điều chỉnh PID để điều khiển và ổn định mức nước trong hệ thống mức nước Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên Cứu Nâng Cao Chất Lượng Cho Thiết Bị Điều Chỉnh Điện Áp Trong Lưới Điện Phân Phối Luận văn Kinh tế 0
D Thặng dư và thâm hụt cán cân thanh toán quốc tế - Các biện pháp điều chỉnh của Việt Nam trong giai đoạn hiện nay Luận văn Kinh tế 0
D truyền động điện điều chỉnh tốc độ động cơ không đồng bộ 3 pha bằng biến tần Khoa học kỹ thuật 0
A Một số giải pháp điều chỉnh cơ cấu sản xuất nông nghiệp Việt Nam trong quá trình hội nhập khu vực mậ Khoa học Tự nhiên 0
Y Xây dựng hệ thống truyền động điện điều chỉnh tốc độ động cơ không đồng bộ bằng điện áp Kiến trúc, xây dựng 2
C Thiết kế chế tạo bộ chỉnh lưu Thyristor điều khiển động cơ một chiều Công nghệ thông tin 2
T Xây dựng mô hình hệ thống điều khiển điều chỉnh tốc độ động cơ dị bộ dây quấn bằng đưa điện trở Công nghệ thông tin 0
D Điều chỉnh tốc độ động cơ không đồng bộ Rôtô dây quấn bằng phương pháp điện trở xung ở mạch Roto Khoa học kỹ thuật 0

Các chủ đề có liên quan khác