baby_thanhvan45

Mọi người giúp Mình sử dụng thằng KBS với ? ... Càng rõ hơn càng tốt ... Cho mình Cám Ơn trước nhé !

Caddaric

Chạy phần mềm Karaoke Builder Studio, sau đó Bấm vào nút Load template, và chọn file Template của Sannhac.

Sau đó gõ lời vào khung bên phải, rồi ấn nút Audio ở phía dưới để chọn file nhạc cần làm chữ chạy, cuối cùng ấn nút Sync để khớp nhạc với lời. Chú ý: Phần lời hát cứ 6 dòng lại phải cách 1 dòng để sang trang, và trang đầu tiên chỉ để 5 dòng để chỗ cho phần đếm ngược.

bài này ở trang sannhac.nếu mún xem hình mình pót sau nha

Chú ý:

Gõ tiếng Việt có dấu bạn dùng Unikey, chọn bảng mã Vietnamese Locale CP 1258 (không dùng Unicode)

Khi 1 từ có nhiều âm tiết (trong tiếng Anh, tiếng Nhật,…) ví dụ: Gomenasai, thì khi đánh lời vào, phải tách các phiên âm đó ra bằng dấu / để lúc sync có thể gõ nhịp theo từng phiên âm, trong trường hợp trên, nếu để nguyên Gomenasai thì gõ 1 phát là hết cả từ luôn, nếu tách ra Go/me/na/sai, thì gõ 4 lần mới hết từ, như vậy sẽ chính xác hơn. Mặc dù có dấu / nhưng khi hiển thị trên màn hình, chữ Gomenasai vẫn liền nhau, không bị ngắt đoạn.

[sửa] Khớp nhạc

Bảng khớp nhạc với lời sẽ hiện ra. Bạn nghe nhạc nền và nháy dấu cách theo từng lời hát. Nếu gõ sai từ nào bạn có thể ấn nút Back để làm lại trang đó, nếu không có thể sync nốt đến hết bài rồi edit sau.

Sau khi sync đến hết bài sẽ tự động nhảy ra bảng thông báo để bạn save file project đang làm.

[sửa] Thêm phần đếm ngược

Sau khi ấn Save, bạn lại quay lại cửa sổ chính ban đầu. Bây giờ bạn thêm phần đếm ngược bằng cách chọn dòng đầu tiên của bài hát, ấn nút Add count. Trong mục add count sẽ có mấy phần chính: Thời gian đếm ngược (bạn để khoảng 4 giây cho bài bình thường, và 2 giây cho bài nhịp nhanh), Số nhịp đếm ngược (sannhac để 4 nhịp), kí hiệu dùng để đếm ngược (sannhac dùng dấu chấm “.”) Sau đó ấn ok.

Sau khi ấn ok bạn sẽ thấy hiện ra thêm 1 dòng có 4 dấu chấm “….” Bạn đánh dấu dòng đó, rồi ấn vào chữ “Style 01 – Default” ở ngay phía trên, rồi chọn “Style 05 – Count”

Mấy dấu chấm sẽ to ra và có màu da cam, nhưng mà lại bị hơi thấp, bạn kéo nó lên bằng cách chỉnh ở mục Down (sannhac để -85).

Bạn làm tương tự với câu đầu đoạn 2 của bài hát.

Hoàn thiện

Sau khi add Intro, bạn ấn nút RESET để thời (gian) gian chữ chạy tự động căn chuẩn cho mình, tránh hiện tượng dòng này đè lên dòng khác.

Cuối cùng, bạn ấn OK ở góc trên bên phải để quay lại bảng điều khiển chính, Save file bạn đang làm lại, rồi Build .CDG file (chú ý: file CDG đặt tên tương tự tên file mp3 mà bạn cần chạy chữ). Vậy là trả tất!!!!

[sửa] Chú ý

Đối với những bài hát đôi, ta sẽ phải chỉnh màu cho giọng nam và nữ (các bài hát bình thường 1 người hát thì không cần, cứ để Default). Cách chỉnh thì ta chọn Style tương tự như chọn Style cho phần đếm ngược, đánh dấu dòng chữ cần đổi (đánh dấu nhiều dòng bằng cách giữ Ctrl) rồi chọn Style. Giọng Nam là Style 02 – Male, giọng nữ là Style 03 – Female, cả 2 người cùng hát thì là Style 04 – Duet.

Việc cuối cùng là Rename Files cho dễ quản lý, 1 bài sau khi trả tất sẽ có 5 file, chuyện đặt tên sẽ theo thứ tự: (bài nào không có demo thì thôi)

Tên bài hát – tên ca sĩ (x).xxx

Ví dụ:

be_can

bạn ơi sao mình không ghi tiếng việt được,minh dung như bạn nói mà hông dc,chư ô,ê thì dc,nhưng dấu thì không ghi được,mong ban lũy ý giùm

pig_mama1995

bạn có cách nào chỉ dẫn kĩ hơn ko, chỉ dẫn = hình ảnh chẳng hạn.Đọc hơi khó hiểu mò mãi mà không ra được

Ritter

Ai biết cách sử dụng Karaoke.Builder.Studio.3.0.080 thì chỉ mình với ( có hình ảnh càng tốt ). Liệu Karaoke.Builder.Studio.3.0.080 có chức năng ảnh nền không ?? Và có burn được ra đĩa không vậy ??

Cách Cr-ack Karaoke.Builder.Studio.3.0.080 !!

Mong được giúp đỡ!!

Ngoài Karaoke.Builder.Studio.3.0.080 thì có phần mềm nào làm đĩa karaoke được như ngoài quán không ?? Mình có dùng một số phần mềm rồi nhưng khi ghép lời với nhạc thì không khớp!!

Thank trước

lonely_baby2003

0hieu0 Chạy phần mềm Karaoke Builder Studio, sau đó Bấm vào nút Load template, và chọn file Template của Sannhac.

Sau đó gõ lời vào khung bên phải, rồi ấn nút Audio ở phía dưới để chọn file nhạc cần làm chữ chạy, cuối cùng ấn nút Sync để khớp nhạc với lời. Chú ý: Phần lời hát cứ 6 dòng lại phải cách 1 dòng để sang trang, và trang đầu tiên chỉ để 5 dòng để chỗ cho phần đếm ngược.

bài này ở trang sannhac.nếu mún xem hình mình pót sau nha

Chú ý:

Gõ tiếng Việt có dấu bạn dùng Unikey, chọn bảng mã Vietnamese Locale CP 1258 (không dùng Unicode)

Khi 1 từ có nhiều âm tiết (trong tiếng Anh, tiếng Nhật,…) ví dụ: Gomenasai, thì khi đánh lời vào, phải tách các phiên âm đó ra bằng dấu / để lúc sync có thể gõ nhịp theo từng phiên âm, trong trường hợp trên, nếu để nguyên Gomenasai thì gõ 1 phát là hết cả từ luôn, nếu tách ra Go/me/na/sai, thì gõ 4 lần mới hết từ, như vậy sẽ chính xác hơn. Mặc dù có dấu / nhưng khi hiển thị trên màn hình, chữ Gomenasai vẫn liền nhau, không bị ngắt đoạn.

[sửa] Khớp nhạc

Bảng khớp nhạc với lời sẽ hiện ra. Bạn nghe nhạc nền và nháy dấu cách theo từng lời hát. Nếu gõ sai từ nào bạn có thể ấn nút Back để làm lại trang đó, nếu không có thể sync nốt đến hết bài rồi edit sau.

Sau khi sync đến hết bài sẽ tự động nhảy ra bảng thông báo để bạn save file project đang làm.

[sửa] Thêm phần đếm ngược

Sau khi ấn Save, bạn lại quay lại cửa sổ chính ban đầu. Bây giờ bạn thêm phần đếm ngược bằng cách chọn dòng đầu tiên của bài hát, ấn nút Add count. Trong mục add count sẽ có mấy phần chính: Thời gian đếm ngược (bạn để khoảng 4 giây cho bài bình thường, và 2 giây cho bài nhịp nhanh), Số nhịp đếm ngược (sannhac để 4 nhịp), kí hiệu dùng để đếm ngược (sannhac dùng dấu chấm “.”) Sau đó ấn ok.

Sau khi ấn ok bạn sẽ thấy hiện ra thêm 1 dòng có 4 dấu chấm “….” Bạn đánh dấu dòng đó, rồi ấn vào chữ “Style 01 – Default” ở ngay phía trên, rồi chọn “Style 05 – Count”

Mấy dấu chấm sẽ to ra và có màu da cam, nhưng mà lại bị hơi thấp, bạn kéo nó lên bằng cách chỉnh ở mục Down (sannhac để -85).

Bạn làm tương tự với câu đầu đoạn 2 của bài hát.

Hoàn thiện

Sau khi add Intro, bạn ấn nút RESET để thời (gian) gian chữ chạy tự động căn chuẩn cho mình, tránh hiện tượng dòng này đè lên dòng khác.

Cuối cùng, bạn ấn OK ở góc trên bên phải để quay lại bảng điều khiển chính, Save file bạn đang làm lại, rồi Build .CDG file (chú ý: file CDG đặt tên tương tự tên file mp3 mà bạn cần chạy chữ). Vậy là trả tất!!!!

[sửa] Chú ý

Đối với những bài hát đôi, ta sẽ phải chỉnh màu cho giọng nam và nữ (các bài hát bình thường 1 người hát thì không cần, cứ để Default). Cách chỉnh thì ta chọn Style tương tự như chọn Style cho phần đếm ngược, đánh dấu dòng chữ cần đổi (đánh dấu nhiều dòng bằng cách giữ Ctrl) rồi chọn Style. Giọng Nam là Style 02 – Male, giọng nữ là Style 03 – Female, cả 2 người cùng hát thì là Style 04 – Duet.

Việc cuối cùng là Rename Files cho dễ quản lý, 1 bài sau khi trả tất sẽ có 5 file, chuyện đặt tên sẽ theo thứ tự: (bài nào không có demo thì thôi)

Tên bài hát – tên ca sĩ (x).xxx

Ví dụ: Mình không gõ được tiếng Việt,mặc dù vừa chọn Vietnamese locale cp 1258 của thằng Unikey như vừa hướng dẫn. Có phải cái máy của mình bị tẩu hỏa nhập ma hay không nữa vì mình đang dùng Vietkey 2007, nhưng không dùng được nên đành tải cái thằng Unikey về dùng chung luôn.

Theodore

các pác cho em hỏi tại sao em dung Unikey thử tất cả các loại mã mà vẫn không gõ được tiếng việt vậy. chán quá tưởng download được phần mềm ngon . vậy mà khi gõ lời thì tòa dấu ? với ô vuông. Giúp em với các Pac ơi !

big_baby_194

Tìm đỏ mắt:

Link bài:

Nhớ copy file này(trong folder KBStudio) vào mục vừa cài đặt.

Tiếng Việt ngon lành

Mail của tui:[email protected]

Đang lai rai ở TP HCM

wakeupbluecat

Gõ tiếng việt trong karaoke builder: phải có file sannhac template new (no border).kbt (982 bytes),copy vào thư mục Template .Thư mục này nằm trong thư mục bạn cài đặt karaoke builder-thường là ổ C.Nếu quên thì bạn bấm chuột phải vào biểu tượng của karaoke builder,chọn Properties>General>Location>...

Mở karaoke builder studio>New>Load>Template>sannhac template new (no border).kbt là OK.

Phần Unikey.chọn bảng mã Vietnamese Local CP 1258 (trên mạng đã có nhiều bài hướng dẫn).

tui có thể gửi file này cho bạn nào cần.

Nếu làm theo hướng dẫn của Sannhac.com, mỗi trang hiện lên phải có 6 dòng.

Nếu chỉ muốn hiện 2 dòng như các video clip karaoke, bạn vẫn làm được với karaoke builder

tui đã tạo phần chữ chạy cho hơn chục bài video clip ca nhạc .Muốn trao đổi kinh nghiệm với các bạn cùng sở thích.

Mail: [email protected]

Phone:01227022232

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Bổ sung: Trong karaoke builder,chỉ có thể chọn font Arial hoặc Times New Roman và nhớ chọn Vietnamese

bophan_anninh

lai rai Gõ tiếng việt trong karaoke builder: phải có file sannhac template new (no border).kbt (982 bytes),copy vào thư mục Template .Thư mục này nằm trong thư mục bạn cài đặt karaoke builder-thường là ổ C.Nếu quên thì bạn bấm chuột phải vào biểu tượng của karaoke builder,chọn Properties>General>Location>...

Mở karaoke builder studio>New>Load>Template>sannhac template new (no border).kbt là OK.

Phần Unikey.chọn bảng mã Vietnamese Local CP 1258 (trên mạng đã có nhiều bài hướng dẫn).

tui có thể gửi file này cho bạn nào cần.

Nếu làm theo hướng dẫn của Sannhac.com, mỗi trang hiện lên phải có 6 dòng.

Nếu chỉ muốn hiện 2 dòng như các video clip karaoke, bạn vẫn làm được với karaoke builder

tui đã tạo phần chữ chạy cho hơn chục bài video clip ca nhạc .Muốn trao đổi kinh nghiệm với các bạn cùng sở thích.

Mail: [email protected]

Phone:01227022232

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Bổ sung: Trong karaoke builder,chỉ có thể chọn font Arial hoặc Times New Roman và nhớ chọn Vietnamese Chẳng nên phải tải file Sannhac gì gì cho nhọc. Vietkey cũng được, Unikey cũng được. các bạn tải Font VNI (tim trên google) về cài vào máy và sử dụng bảng mã VNI của bộ gõ

Lúc các bạn gõ lời trong Karaoke Builder Studio. các bạn vào Styles sau đó chọn font VNI phía dưới. Trở lại tab Track và gõ tiếng việt OK.

Chúc các bạn thành công.

hainv007

Nhờ pạn B0n 2008 n3n mình làm được òi!

chỉ cẩn chọn phần styles chọn fond vni-time, bảng mã vni window là được

thanks thanks

sockgirl9x

ban a link: sannhac template new (no border).kbt ban cho truy cap vao co thay gi dau chi la trang trong thoi ban co the post len mot link khac duoc khong ?

Chẳng nên phải tải file Sannhac gì gì cho nhọc. Vietkey cũng được, Unikey cũng được. các bạn tải Font VNI (tim trên google) về cài vào máy và sử dụng bảng mã VNI của bộ gõ

Lúc các bạn gõ lời trong Karaoke Builder Studio. các bạn vào Styles sau đó chọn font VNI phía dưới. Trở lại tab Track và gõ tiếng việt OK.

thanks bac nhieu

Chạy phần mềm Karaoke Builder Studio, sau đó Bấm vào nút Load template, và chọn file Template của Sannhac. nhưng sao không thấy file Template của Sannhac ở đâu là sao

Các chủ đề có liên quan khác