lebaoduc1981

máy mình dạo này hơi chậm.mình post ảnh lên. các bạn xem và cho mình biết chương trình nào không cần thiết và cách tắt nó như thế nào.

còn đây nữa trong program của mình sao nhiều cái này quá vậy,nó là những chương trình gì vậy?

manhhoxuattran

bạn tắt bớt cái IDM và cái ymsgr_tray, ngoài ra chạy nấy CT cũng không có nhiều chắc do RAM ít, còn ở khung đen đầu tiên là driver cho âm thanh màn hình, khung thứ 2 là Phần mềm lập trình C++

kh2989 bạn tắt bớt cái IDM và cái ymsgr_tray, ngoài ra chạy nấy CT cũng không có nhiều chắc do RAM ít, còn ở khung đen đầu tiên là driver cho âm thanh màn hình, khung thứ 2 là Phần mềm lập trình C++ Bạn "kh2989" nói đúng đó

ngoài ra còn phải quyét virus và dọn dẹp ổ C: (các tệp rác trong win) nữa

Chúc thành công!

timon_bumpa

kh2989 bạn tắt bớt cái IDM và cái ymsgr_tray, ngoài ra chạy nấy CT cũng không có nhiều chắc do RAM ít, còn ở khung đen đầu tiên là driver cho âm thanh màn hình, khung thứ 2 là Phần mềm lập trình C++ Phần mềm c++ mà mình xóa không được bạn à.mình xóa cái này

nhưng nó không mất ngay như những cái khác mà nó hiện như

mình phải ấn ignore mới remove được.vậy là sao nhỉ.mong bạn chỉ giúp.

Bạn cái bạn đánh dấu không nên remove, một số chương trình và game đòi hỏi phải có mấy cái đó mới chạy được. Bây giwof bạn gỡ sau lại phải cài lại thôi.

Mình nghĩ nguyên nhân chính làm cho máy bạn chậm là cái NMIndexStoreSvr.exe, cái thứ 3 ở Task manager từ trên xuống. NMIndexStoreSvr.exe là một thành phần thường trú của chương trình Nero Scout trong bộ Nero CD/DVD Burning 7 trở lên. Nero Scout có chức năng tự động tìm và phân loại tất cả các tập tin đa phương tiện có trên ổ cứng để giúp chương trình dễ dàng truy cập khi cần thiết. Rất tiếc là chương trình này làm chuyện quá chậm. Bạn có thể không cho chương trình này chạy mỗi khi khởi động Windows bằng một trong 2 cách dưới đây:

1. Bấm kép chuột vào biểu tượng My Computer > bấm phím phải chuột lên biểu tượng Nero Scout rồi chọn Options trong menu ngữ cảnh. Trong cửa sổ Nero Scout Options bỏ dấu chọn mục Enable Nero Scout để tắt chức năng này.

2. Mở menu Start > chọn Run > gõ dòng regsvr32 /u “%COMMONPROGRAMFILES %\Ahead\Lib\MediaLibraryNSE.dll” rồi bấm Enter. Sau đó, khởi động lại Windows để thay đổi có hiệu lực.

Bạn cũng không nên để Yahoo, AntiARP, Netcut, Granola, DestopCalendar khởi động cùng máy. Bạn vào Run gõ Msconfig > ok rồi chuyển sang mục Startup để bỏ chọn những chương trình khởi động cùng máy.

Brady

dămxanh Bạn cái bạn đánh dấu không nên remove, một số chương trình và game đòi hỏi phải có mấy cái đó mới chạy được. Bây giwof bạn gỡ sau lại phải cài lại thôi.

Mình nghĩ nguyên nhân chính làm cho máy bạn chậm là cái NMIndexStoreSvr.exe, cái thứ 3 ở Task manager từ trên xuống. NMIndexStoreSvr.exe là một thành phần thường trú của chương trình Nero Scout trong bộ Nero CD/DVD Burning 7 trở lên. Nero Scout có chức năng tự động tìm và phân loại tất cả các tập tin đa phương tiện có trên ổ cứng để giúp chương trình dễ dàng truy cập khi cần thiết. Rất tiếc là chương trình này làm chuyện quá chậm. Bạn có thể không cho chương trình này chạy mỗi khi khởi động Windows bằng một trong 2 cách dưới đây:

1. Bấm kép chuột vào biểu tượng My Computer > bấm phím phải chuột lên biểu tượng Nero Scout rồi chọn Options trong menu ngữ cảnh. Trong cửa sổ Nero Scout Options bỏ dấu chọn mục Enable Nero Scout để tắt chức năng này.

2. Mở menu Start > chọn Run > gõ dòng regsvr32 /u “%COMMONPROGRAMFILES %\Ahead\Lib\MediaLibraryNSE.dll” rồi bấm Enter. Sau đó, khởi động lại Windows để thay đổi có hiệu lực.

Bạn cũng không nên để Yahoo, AntiARP, Netcut, Granola, DestopCalendar khởi động cùng máy. Bạn vào Run gõ Msconfig > ok rồi chuyển sang mục Startup để bỏ chọn những chương trình khởi động cùng máy. nhưng mà mình vừa lỡ xoá mất mấy cái mà kn..89 ở trên nói là Phần mềm C++ rồi.phải ấn ignore mới được.từ lúc xóa nó tới giờ mình mới restart lại máy thì nó hiện

và không vào được yahoo nữa.không biết còn cái gì hỏng sau khi mình xóa 3 cái có C++ không nữa..bạn giúp mình với.

MacQuaid

Mấy cái service không cần thiết thì tắt thế này : Start -->Run-->gõ vô msconfig -- >enter

Qua tab Services,click vào hide all microsoft services ,còn lại mấy cái service bạn muốn tắt cái nào thì disable cái đó,xong thì apply,ok ,restart

Mấy cái hình sau đó không nên gỡ bỏ cái nào hết.Theo mình thấy thì bạn xài card màn hình onboard ,cái graphic đó chính là driver card màn hình onboard,cái Realtek chính là driver Âm thanh,còn mấy cái C/C++ đi kèm với phần mềm lập trình hay những chương trình đồ họa hay xử lý âm thanh - nếu bạn gỡ bỏ nó đi thì những phần mềm khác có thể không chạy được .

Bạn có thể tải những chuơng trình hỗ trợ tăng tốc máy tính như

Registry booster :

Speed up my PC :

Đồng thời (gian) bạn gỡ bỏ những cái như Ask toolbar,yahoo updater đi

Thân !

nguyenduy020290 Mấy cái service không cần thiết thì tắt thế này : Start -->Run-->gõ vô msconfig -- >enter

Qua tab Services,click vào hide all microsoft services ,còn lại mấy cái service bạn muốn tắt cái nào thì disable cái đó,xong thì apply,ok ,restart

Mấy cái hình sau đó không nên gỡ bỏ cái nào hết.Theo mình thấy thì bạn xài card màn hình onboard ,cái graphic đó chính là driver card màn hình onboard,cái Realtek chính là driver Âm thanh,còn mấy cái C/C++ đi kèm với phần mềm lập trình hay những chương trình đồ họa hay xử lý âm thanh - nếu bạn gỡ bỏ nó đi thì những phần mềm khác có thể không chạy được .

Bạn có thể tải những chuơng trình hỗ trợ tăng tốc máy tính như

Registry booster :

Speed up my PC :

Đồng thời (gian) bạn gỡ bỏ những cái như Ask toolbar,yahoo updater đi

Thân ! nhưng mình vừa lỡ tay xóa mất mấy cái có C++ rồi.

-hậu quả là không vào được yahoo cũng không thể xóa nó đi để cài bản khác.mình không biết còn cái nào bị hỏng sau khi xóa nó đi không nữa.

-giờ mình muốn xóa cái gì trong add prog...thì cũng phải ấn ignore là sao nhỉ.

giúp mình với

Bạn chỉ nên gỡ bỏ mấy cái toolbar thôi mấy cái nào không biết thì đừng có động vào

Bạn thử gỡ bỏ những phần mềm không chạy được rồi sau đó cài lại .Có lẽ được đấy !

Các cụ gọi đây là chữa lợn lành thành lợn què!

Mình khuyên bạn 1 câu chân thành thế này:

Hãy nghe và tiếp nhận những ý kiến đúng đắn, đừng thấy ai bảo gì cũng làm!

Như đẽo cày giữa đường ý.

Còn về phần gỡ bỏ các ứng dụng thì mình chỉ khuyên bạn:

Không nên cài thêm mấy phần mềm tăng tốc hệ thống gì cả vì mấy cái này càng làm càng hỏng

Nên Cài phần mềm dọn rác và diệt virut.

Chỉ gỡ bỏ các chương trình không dùng đến, còn các chương trình liên quan đến hệ thống thì kệ nó

Chúc bạn thành công !

Thân!

P/S Cài lại cái C++ Redistributable đi

vitienyeuem

Bạn thử down Microsoft Visual C++ 2005 Redistributable về cài lại xem sao:
Còn cái Yahoo bạn cài đè lên không cần gỡ ra đâu.

bachdiep1210

thanks tất cả người nhiều nha.

còn đây là hậu quả tiếp theo của mình khi "đẽo cày giữa đường". các bạn chỉ giúp mình nhé.mình xóa nó được không.tự nhiên nó có nhiều file lạ.mình chỉ có học tập,phim anh,tong hop thôi.

ducdat1309

Bạn xóa hết đi không sao đâu.

Hôm trước máy mình tự nhiên cũng có các file đó sau khi vào trang web MS để tìm cái Visual C++, mình thẳng tay xóa luôn. Mấy file đó là của Visual C++.

dămxanh Bạn xóa hết đi không sao đâu.

Hôm trước máy mình tự nhiên cũng có các file đó sau khi vào trang web MS để tìm cái Visual C++, mình thẳng tay xóa luôn. Mấy file đó là của Visual C++. Thank bạn.có gì hỏng thì mình lại làm phiền bạn.

chúc vui vẻ.

Các chủ đề có liên quan khác