phuongtam_c8

em sử dụng office word 2010.

em mở nhiều cửa số một lúc thì nó hiện rất nhiều ở thanh taskbar nhìn rất rối, em muốn hỏi có cách nào đưa nó thành các thẻ Tab trên cửa số tương tự như Fifox được không ?

Em đoán là có vì hồi trước em thấy thầy cô chiếu ở trên Projector trên bảng dạy học cũng làm được thế ở office 2007.

Ai biết cách làm chỉ em với ????????

shady_1994

traduhi em sử dụng office word 2010.

em mở nhiều cửa số một lúc thì nó hiện rất nhiều ở thanh taskbar nhìn rất rối, em muốn hỏi có cách nào đưa nó thành các thẻ Tab trên cửa số tương tự như Fifox được không ?

Em đoán là có vì hồi trước em thấy thầy cô chiếu ở trên Projector trên bảng dạy học cũng làm được thế ở office 2007.

Ai biết cách làm chỉ em với ???????? của bạn đây:
(quá trình cài đặt, bạn cũng có thể tùy chọn cho phép chương trình tích hợp vào ứng dụng nào của Office).

Chương trình có dung lượng khoảng 1MB với 5 chức năng chính trong chuyện tùy chọn làm ra (tạo) các thẻ mở tài liệu cho Word, Excel và PowerPoint. Bạn chỉ cần kích hoạt tập tin là có thể thao tác với các thiết lập của chương trình. Chương trình hoạt động trên Office 2003, 2007 và cả 2010.

Với nhóm chức năng Popular, bạn có thể chọn lựa chuyện kích hoạt hay không chức năng mở thẻ trong ứng dụng Office bằng cách check vào mục “Enable...”. Nếu bạn thường xuyên thao tác trên một tập tin thì chuyện mở thêm một dòng để chứa các thẻ là không cần thiết, bạn có thể đánh dấu kiểm vào tùy chọn “Hide Tabbar when only one...” để ẩn chức năng thẻ của chương trình. Bên cạnh đó, độ rộng lớn của mỗi tab cũng được tùy biến trong mục Layout.

Bạn có thể tinh chỉnh chuyện hiển thị các thẻ hay mẫu thẻ trong mục Appearance và Color, chương trình hỗ trợ 11 loại hiển thị thẻ khác nhau và trông rất ấn tượng. Các thay đổi màu sắc bạn có thể thực hiện bằng cách click chuột trực tiếp vào các dòng chữ ở mục Set Colors. Ngoài ra, bạn có thể chủ động chọn vị trí đặt các tab ở mục Position. Chương trình hỗ trợ bốn mục chọn ở các vị trí Top – Left – Right và Bottom, tương ứng ở trên –bên trái – bên phải và dưới cùng ứng dụng.

Sugn

titan! của bạn đây:

(quá trình cài đặt, bạn cũng có thể tùy chọn cho phép chương trình tích hợp vào ứng dụng nào của Office).

Chương trình có dung lượng khoảng 1MB với 5 chức năng chính trong chuyện tùy chọn làm ra (tạo) các thẻ mở tài liệu cho Word, Excel và PowerPoint. Bạn chỉ cần kích hoạt tập tin là có thể thao tác với các thiết lập của chương trình. Chương trình hoạt động trên Office 2003, 2007 và cả 2010.

Với nhóm chức năng Popular, bạn có thể chọn lựa chuyện kích hoạt hay không chức năng mở thẻ trong ứng dụng Office bằng cách check vào mục “Enable...”. Nếu bạn thường xuyên thao tác trên một tập tin thì chuyện mở thêm một dòng để chứa các thẻ là không cần thiết, bạn có thể đánh dấu kiểm vào tùy chọn “Hide Tabbar when only one...” để ẩn chức năng thẻ của chương trình. Bên cạnh đó, độ rộng lớn của mỗi tab cũng được tùy biến trong mục Layout.

Bạn có thể tinh chỉnh chuyện hiển thị các thẻ hay mẫu thẻ trong mục Appearance và Color, chương trình hỗ trợ 11 loại hiển thị thẻ khác nhau và trông rất ấn tượng. Các thay đổi màu sắc bạn có thể thực hiện bằng cách click chuột trực tiếp vào các dòng chữ ở mục Set Colors. Ngoài ra, bạn có thể chủ động chọn vị trí đặt các tab ở mục Position. Chương trình hỗ trợ bốn mục chọn ở các vị trí Top – Left – Right và Bottom, tương ứng ở trên –bên trái – bên phải và dưới cùng ứng dụng. thanks, đây đúng là cái mình cần !!!!!!!!!

Các chủ đề có liên quan khác