khinhnguoi.info

trong win7, mình vào local area conection status và chọn disable, ngắt mạng, mình muốn enable lại mà mò mãi mới ra, lick mãi vào biểu tượng và chọn các bước theo chỉ dẫn mới mở mạng lại dc

các bạn chỉ mình cách đơn giản và các bước nhanh hơn dc k?

toi_la_viet_anh

Tham khảo cách này xem:

Control Panel\Network and Internet\Network and Sharing Center\Change adapter settings. Chuột phải vào Local Area Connection và chọn Enable hay Disable

randymjnh

Click phải chuột vào My Computer, chọn Manage.
Cửa sổ Computer Management -> Device Manager. Nhìn bên phải, tìm cái Network Adapters, click xổ ra bạn sẽ thấy 1 cái device bị díable, bạn enable nó lên lại là ok.

Ingram

cách nhanh nhất là vào lại Network and Sharing Center và chọn kích đúp luôn vào dấu nhân (X) màu đỏ ngắt kết nối đó, đợi nó load 1s là xong luôn.

Thanh_LongBP

cách nhanh nhất là vào lại Network and Sharing Center và chọn kích đúp luôn vào dấu nhân (X) màu đỏ ngắt kết nối đó, đợi nó load 1s là xong luôn. bạn này nói hài quá, 1s thì cần gì phải đợi mà có ai thấy nói phần mềm load lâu 1s cơ chứ

Mình thấy mấy khoản này win7 rắc rối hơn XP nhiều, nhiều khi ... không biết đường nào mà lần.

vuduchanhquyen

Control Panel\Network and Internet\Network and Sharing Center\Change adapter settings. Chuột phải vào Local Area Connection và chọn Enable hay Disable

+1. Chủ thớt nên làm theo cách này. Mình cũng thường làm vậy.

360_123

bạn này nói hài quá, 1s thì cần gì phải đợi mà có ai thấy nói phần mềm load lâu 1s cơ chứ

Mình thấy mấy khoản này win7 rắc rối hơn XP nhiều, nhiều khi ... không biết đường nào mà lần. không biết thì đừng có nói nhảm, vừa thử chưa mà dám tuyên bố linh tinh nhanh nhất là làm như vậy đó.

Các chủ đề có liên quan khác