zaike_2909

Mình mở nhạc lên rồi thấy nó chạy đàng hoàng, vào xem Volume Control thấy không Check Mute chỗ nào hết, có cài driver và vào kiểm tra không thấy lỗi gì hết. Thế mà cắm Headphone vô thì không nghe gì hết trơn (headphone mình vừa kiểm tra ở máy khác thì vẫn dùng rất tốt và mình cắm đúng lỗ jack oài)

Ai biết máy mình đang bị tình trạng gì vậy chỉ giúp với nhé?

Thanks a lot !

susi_keobong

Quote:

Được gửi bởi huskybeo

Mình mở nhạc lên rồi thấy nó chạy đàng hoàng, vào xem Volume Control thấy không Check Mute chỗ nào hết, có cài driver và vào kiểm tra không thấy lỗi gì hết. Thế mà cắm Headphone vô thì không nghe gì hết trơn (headphone mình vừa kiểm tra ở máy khác thì vẫn dùng rất tốt và mình cắm đúng lỗ jack oài)

Ai biết máy mình đang bị tình trạng gì vậy chỉ giúp với nhé?

Thanks a lot !

Nhìn kĩ xem có Mute trong Windows Media Player không ? Có nhiều ông sớn xác vụ này lắm

leon_1691

1) Coi trong cái trình nhạc có bật loa chưa, cái hét phôn đó có cái volume có bật lên chưa.

2) Thử với trình nhạc khác.

coleminhdaquen

Quote:

Được gửi bởi ngoccong2001

1) Coi trong cái trình nhạc có bật loa chưa, cái hét phôn đó có cái volume có bật lên chưa.

2) Thử với trình nhạc khác.

mình làm rồi nè bạn àh, vẫn không có kết quả gì luôn à

phananhvtc

loa ngoài không nghe được,tai phone cũng không nghe được,cài lai mà cũng không xong đó là do bạn vừa chuyển qua chế độ nói chuyện healphone 100% là như thế

hoang_minh_hanh

Quote:

Được gửi bởi titibmt

loa ngoài không nghe được,tai phone cũng không nghe được,cài lai mà cũng không xong đó là do bạn vừa chuyển qua chế độ nói chuyện healphone 100% là như thế

Vậy làm thế nào để tắt thế bạn ơi? CHỉ cho mình được hông?

luckyone160

ban có tai phone không nếu có khi bạn cắm tai phone vào sau đó nó hiện lên cái bảng,bạn kick vào cái nút nằm gần chỗ mà co cái ghế+màn hình,vao xong bạn chọn những cái trong đó thử xem sao được ko

Jamiel

Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Bạn làm theo các bước sau xem được không nhé:

Start>>control panel>> realtek HD Sound effect manager>> bạn chọn tab Audio I/O >>nhấn chọn biểu tượng cái càlê >>hiển thị hộp thoại connector settings >> tích chọn dòng thứ 1 và thứ 3 >>ok

Trên đây là lũy ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

blue_vsii

bạn thử khởi động lại máy rồi chạy 1 chương trình nhạc nào đó luôn xem.

Máy của tui cũng bị lỗi không có tiếng khi bật nhạc, nhưng vừa khởi động vào thì lúc nào cũng có tiếng, được 1 lúc thì tịt luôn

Nathalia

Quote:

Được gửi bởi dangkhoaonline01

Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Bạn làm theo các bước sau xem được không nhé:

Start>>control panel>> realtek HD Sound effect manager>> bạn chọn tab Audio I/O >>nhấn chọn biểu tượng cái càlê >>hiển thị hộp thoại connector settings >> tích chọn dòng thứ 1 và thứ 3 >>ok

Trên đây là lũy ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

Mình làm rồi, mà sao trong connector settings của mình chỉ có 1 dòng "Enable auto popup diaglog, when device has been plugded in" rồi tíck vô hay không thì vẫn không nghe loa được bạn à

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote:

Được gửi bởi titibmt

ban có tai phone không nếu có khi bạn cắm tai phone vào sau đó nó hiện lên cái bảng,bạn kick vào cái nút nằm gần chỗ mà co cái ghế+màn hình,vao xong bạn chọn những cái trong đó thử xem sao được ko

Thank bạn, nhưng không có tác dụng âu. bùn quá, mấy pộ phim đown về chưa xem kjp

Saber

Ko được thì mang qua trung tâm bảo hành nhờ mấy bác kỹ thuật xem giúp cho, chắc không tính phí đâu, nếu lỗi card sound trên main thì gửi bảo hành luôn cho nhanh !

Các chủ đề có liên quan khác