Trong máy mình tự nhiên xuất hiện 1 cái Nero Scout. Mình biết cái này là do cài thằng Nero Burning Rom mà ra, thế nhưng lại không biết công dụng của chú này. Bạn nào biết có thể nói cho mình nghe không ? Mà chú này có làm nặng máy không ? Nếu muốn remove nó ra thì làm bằng cách nào ?

Xin Thank các bạn vừa quan tâm.

bin8291792

Khi mình cài nero 7, nó báo lỗi không cài được, cài không được nhưng vẫn có chương trình trong máy, nhưng ngặc nỗi: CHẠY KHÔNG ĐƯỢC CHƯƠNG TRÌNH. Uninstall nó đi cũng chẳng xong, đành phải search toàn bộ những gì liên quan đến Nero7 cho nó out hết. Nhưng trong My Computer vẫn còn cái biểu tượng Nero Scout, không làm gì được thằng này. Mình không thấy nó ảnh hưởng gì tới máy, nhưng nó nằm ngay trong My Comp, thấy khó chịu tý, không muốn nó ở đó nữa. Bây giờ thì có thể xóa nó đi rồi (Nero Scout). các bạn làm như thế này nha:

+Vào Run, gõ Regedit --->OK. Xuất hiện ra cửa sổ "Registry Editor".

+Rồi tìm như đường dẫn dưới đây:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Explorer\MyComputer\NameSpace\{3D6BE802-FC0D-4595-A304-E611F97089DC}.

+Xóa cái {3D6BE802-FC0D-4595-A304-E611F97089DC} đi! Thế là ok, không còn Nero Scout trong My Computer nữa!

and Nero Scout is GONE.......!!!

Chúc thành công!!!

Alrik

Cách đơn giản hơn là bạn click chuột phải lên icon của nó, click Option, bỏ chọn dòng có nghĩa là: tích hợp Nero Scout vào Windows Explorer (mình quên nguyên văn), OK, là xong.

Có thể bằng cách đó cũng được. Nhưng mình thì xóa Nero7 đi hết rồi, nên cái Nero Scout, nó tương tự như 1 cái folder nhưng chuột phải nó thì không dc gì hết, chỉ có 3 dòng: Explore, Create..., Properties. Nhưng 3 cái đó cũng chẳng thể thao tác được, click vô cái nào cũng như không. Nói chung là không thể làm cho cái Nero Scout đổi khác đi được khi vừa xóa Nero 7. Vì vậy, mình vừa làm theo cách trên.

bautroicuasao

Quote:

Được gửi bởi Babygenius

... Bạn nào biết có thể nói cho mình nghe không ? Mà chú này có làm nặng máy không ? ...

1. Nero Scout's purpose is to index media files on your computer and provide access to them from any Nero application. Tức là dùng như một bảng ghi sẵng, dùng cho nhanh.

2. Bất cứ cái gì thêm cũng nặng ra, có điều mình có thể bỏ đi trong start menu.

Các chủ đề có liên quan khác