Calbex

Lên trang web hãng Dell Support thì thấy có cái Alps Touch Pad Driver nhưng nó không hỗ trợ dòng máy Dell Ínpiron 1440 của mình. Thế phải làm sao để tắt chức năng touchpad ấy vì mình dùng chuột ngoài nên mỗi lúc đánh máy văn bản cứ chạm vào touchpad khó chịu lắm. Mong tất cả ng chỉ giúp. Thanks!

ngoc_xinh_nl

cách tắt chức năng touchpad của dìng máy DELL ?

Bạn tải Alps Alps TouchPad của dell về

Release Date: 2/22/2010

Version: 7.102.101.101, A04

Download Type: Driver

File Format: Hard Drive

File Size: 9 MB

Đây là driver trên w7 - 32bit. Dùng windows khác thì chọn lại rồi down, tên như trên đó.

Cài xong bật nó lên (icon ở Tray ý, không thì vào Program files). -> Device Select -> tick vào dòng Disable touchpad/poiting stick when external usb mouse is present. Ok.

Ngứa tiết quá chọn luôn Disable ở Touchpad trong phần đó

Mình dùng cái Synaptics Pointing device được rùi.

Hình như dòng máy DELL Inspiron 1440 của mình không dùng dc cá Alps j đó

Dù j cũng Thank bạn!

Cyneleah

+ Nếu driver touchpad phiên bản A09 của Dell gây tình trạng stuck thì bác thử dùng driver của
+ touchpad của dell có khả năng ngắt tự động rất tuyệt cú mà những dòng láp khác hok có :

Bạn có thể làm như sau :

vào Control Panel/Mouse/Dell Touchpad và Clck vào hình Cursor&Touchpad để vào màn hình Settings của Touchpad

chọn tiếp Device Select

Cuối cùng: check vào ô nhỏ phí dưới Disable Touchpad/ Pointing Stick when external USB mouse is present

Touchpad của bạn sẽ bị vô hiệu hóa ngay lập tức khi bạn cắm chuột ngoài vào.

K_A

mình xài máy compaq 510 vậy mình có thể tắt touchpad theo cách vào control panel hay phím nóng gì ko. Trước đây thường tắt bằng Synaptics Pointing Device.

saint3n

mình dùng dell inspiron 1440 mỗi khi gõ văn bản lai động phải touchpad búc xúc không chịu được,hôm nay tình cờ vào diễn đàn thấy có bài hay,thank nhiều nhá

---------- Bài thêm lúc 16:17 ---------- Bài trước là lúc 16:14 ----------

thế khi không cắm chuột ngoài vào thì touchpad vẫn dùng bình thừơng hả bạn

máy anh chỉ em với em tắt touchpad không được trên dell ínpiron 1440....chán wá.. em vào control panel rồi vô mouse .......mà em kô có thấy cái chữ touchpad nó nằm ở đâu hết....jờ sao hã mấy xư huynh..... kô lẽ tắt kô được hã..........

---------- Bài thêm lúc 07:00 ---------- Bài trước là lúc 05:52 ----------

em làm được rùi thanks may anh nhìu lém giao diện cài đặt cũng đẹp nữa

Các chủ đề có liên quan khác