Suthley

Em có down mấy film đuôi MPEG-4 media về và cop mấy video đuôi MOV từ máy ảnh vào và có mấy video em không cần nữa nên muốn xóa!Nhưng khi e xóa thì nó hiện ra một cái ảnh e vừa up qua link đó.Nó nói k xóa được file vì nó được sử dụng cho chương trình khác và e cũng không hiểu là chương trình nào và cần làm sao nữa!!!

Mong các anh chị giúp em cái ạ!link của ảnh đây ạ:

Em đảm bảo không có virus,sạch 100% ạ

iwmwbtt

Trích casblanca nó đang bị 1 cái phần mềm sử dụng bạn restart máy rồi xóa thử xem Là sao ạ anh?a có thể nói rõ hơn hộ em được không ạ!!!

những fần mềm nào sử dụng restart máy thế hả anh?

Trích casblanca restart máy BT thôi

bấm start rồi shutdown đó

nếu không được thì hơi rắc rối đó lúc đầu anh nói phần mềm restart gì gì đó rồi giờ a nói bấm start để shutdown em không hiểu anh ạ!

với lại e cũng có restart máy nhiều lần rồi thử lại và cũng không được!máy e bấm vào start không có shutdown mà chỉ có turn off,stand by và restart thôi anh ạ

liệu có fải bị virus không hả anh???

xs_os_xxx183

Bạn down Unlocker về cài đặt, cài xong khởi động lại máy, click phải tại file đó chọn Unlocker, bung dấu cuộn ở góc dưới bên trái chọn delete, nếu chương trình xóa trực tiếp được thì ok, nếu chương trình không xóa ngay được thì sẽ có thông báo file sẽ được xóa khi reboot lại. Thân !

thankshuyendinh

Thank các anh vừa giúp ạ!

anh hanthienquan có cách nào khác đơn giản hơn không ạ chứ e dốt tin học lắm!a có thể nói rõ hộ e nguyên nhân mà nó không xóa được chứ ạ!

Với lại máy e cũng có tình trạng là mấy ngày trước,các file video đuôi flv e chạy bằng fần mềm moyea flv player nó không hiện biểu tượng chạy với fần mềm này mà nó hiện ra cái biểu tượng mà khi ta click vào thì nó bắt chọn chương trình.Và giờ thì mấy file đó vừa trở lại biểu tượng chạy với moyea rồi

ko biết có thêm cái này có giúp các a biết rõ hơn không nữa nhưng mà e cứ post cho chắc ăn!

đây có fải do virus không các anh nhỉ?e dùng kis

Có lẽ do thằng Kaspersky của bạn đấy , tạm thời (gian) thoát Kaspersky khỏi thanh Notification Area thử xem , nếu không bạn nên xem lại ở Process trong Task Manager có khi trình player của bạn nó vẫn còn chạy dù bạn vừa thoát .

thuyphapk5

Trích huyk49dhv Thank các anh vừa giúp ạ!

anh hanthienquan có cách nào khác đơn giản hơn không ạ chứ e dốt tin học lắm!a có thể nói rõ hộ e nguyên nhân mà nó không xóa được chứ ạ!

Với lại máy e cũng có tình trạng là mấy ngày trước,các file video đuôi flv e chạy bằng fần mềm moyea flv player nó không hiện biểu tượng chạy với fần mềm này mà nó hiện ra cái biểu tượng mà khi ta click vào thì nó bắt chọn chương trình.Và giờ thì mấy file đó vừa trở lại biểu tượng chạy với moyea rồi

ko biết có thêm cái này có giúp các a biết rõ hơn không nữa nhưng mà e cứ post cho chắc ăn!

đây có fải do virus không các anh nhỉ?e dùng kis Hihi. Mình thấy cách dùng Unlocker là đơn giản rùi bạn. Còn file không xóa được thì có nhiều lí do, file bị lỗi, virus, Windows nhận sai về dung lượng, kích thước file, 1 tiến trình nào đó đang chạy file này...

- mình bổ sung công cụ này cũng dễ xài , đó là Delete Doctor, chương trình không cần cài đặt, khi tải xong bạn kích hoạt để chạy

- Nhấn Browse để chọn file muốn xóa

- Có các tùy chọn sau cho bạn:

+ Delete file via Dos short name: dành riêng cho những file có nguồn gốc từ Dos hay các shortcut bị lỗi không xóa được

+ Delete file via UNC name: thực hiện chuyện xóa bỏ cho những file hay thư mục có cấu trúc tên bị lỗi không thể xóa được

+Delelte file on System Restart: thực hiện chuyện xóa cho những file bị nhiễm virus nên gây ra hiện tượng không xóa được do chúng đang được kích hoạt hay các file bị lỗi do hệ thống

+Delete all file in folder: thực hiện chuyện xóa tất cả các file hay thư mục rỗng mà windows hiểu sai lệch vì dung lượng nên gây ra hiện tượng không cho xóa

- Link :

- Còn mấy file Flv thì khi tùy chọn open with.. mở ra, bạn tìm ở phía dưới có dấu check : Always used selected... và chọn vào đó

Vẫn không xóa được các anh ạ!em xóa với delete doctor thì nó hiện ra dòng chữ này: file cannot be deleted with this method

Không biết em có bị virus không nữa chứ e dùng KIS bản 9 chấm

Bạn vào Start- Run - Gõ Msconfig

- chọn thẻ Startup- chọn Disable all

- Xong khởi động lại máy và xóa thử. Xóa xong thì cũng vào lại như trên nhưng chỉ check vào tiến trình khởi động của kis, nó là avp thì phải, mình không nhớ lắm. Hok được nữa thì chịu khó cài hay ghost lại nha, chưa có chương trình anti nào diệt được tất cả vius đâu bạn

shinwa_2970

Trích huyk49dhv Thank các anh vừa giúp ạ!

đây có fải do virus không các anh nhỉ?e dùng kis bạn lên google download phần mềm Unlocker về : . cài lên rồi chuột phải vào file cần xóa chọn Unlocker là được. hay tắt máy đi bật lên là xóa được

dumi_prince

nếu các file định dạng # không xóa được chứng tỏ mấy bạn bị lỗi->>cài lại windows là ok. Nếu chỉ file đó bị thì chắc là có phần mềm chơi video nào đó đang chạy file đó nên bạn không thể xóa được.vậy bạn thử khởi động ở chế độ safe mode bằng cách restart máy chú ý tùy từng dòng main mà nhấn phím j để khởi động chế độ safe mode(ở main ASUS của mình là nhấn liên tiếp phím F5)nó hiện ra như thế này:

chờ nó tí nếu có hiện ra thông báo j thì cứ nhấn yes để vào win=chế độ này rồi bạn thử xóa file đó xem được không.chúc bạn thành công

Bạn down file này về và chạy

Bấm chuột phải vào thư mục hay file cần xóa chọn take Onwership. Sau đó delete thôi.
chắc là được .

Các chủ đề có liên quan khác