Máy mình đang cài XP nhưng thấy windows 7 được quảng cáo nhiều về chức năng và đặc biệt là giao diện tuyệt cú đẹp của nó nên mình muốn biết xem máy mình có cài được nó không.

Cấu hình máy mình đây:

CPU: Celeron(R)D 3.06GHz

RAM:1Gb(Mình sắp nâng lên 2Gb)

HDD:Seagate 80Gb

Main:ASUS P5GC-MX/1333

Monitor: Samsung SyncMaster 450b(T)

Video card(Liền với bo mạch chủ):Intel(R) 82945G Express Chipset Family

Mode:1024*768 with 32 bit color depth

Mong các bạn giúp đỡ

qujdon

Trích G_D Máy mình đang cài XP nhưng thấy windows 7 được quảng cáo nhiều về chức năng và đặc biệt là giao diện tuyệt cú đẹp của nó nên mình muốn biết xem máy mình có cài được nó không.

Cấu hình máy mình đây:

Mong các bạn giúp đỡ tất cả thứ thì ok còn CPU thì bạn nên thay thấp nhất là dual-core mới chạy được.

Lên RAM 2G thì chạy tốt nếu chỉ lướt web với ứng dụng văn phòng.

Nhu cầu không cao thì cũng nên lên win7 ngắm cho đẹp bạn ợ

yeu_de_hoc_yeu

máy tớ cũng main ASUS P5GC-MX/1333 sao cài win7 xong không cài driver âm thanh được. Chạy mấy bài hát chả có tiếng tăm rì. Hjc...ai biết chỉ tớ với...

baby_nolove

Trích shanari máy tớ cũng main ASUS P5GC-MX/1333 sao cài win7 xong không cài driver âm thanh được. Chạy mấy bài hát chả có tiếng tăm rì. Hjc...ai biết chỉ tớ với... Cài windows 7 đâu cần cài gì nữa. Cài xong là chạy hết àk. Ok hết mà. tui cũng chơi win7 đây.

Còn bác chủ thớt đừng cố Win7 với con CPU đó chạy chậm lắm đó. Sẽ bực khi sử dụng đó. híc.

luutruongvan

Trích G_D Máy mình đang cài XP nhưng thấy windows 7 được quảng cáo nhiều về chức năng và đặc biệt là giao diện tuyệt cú đẹp của nó nên mình muốn biết xem máy mình có cài được nó không.

Cấu hình máy mình đây:

Mong các bạn giúp đỡ Chạy được, máy tính từ PII trở lên là chạy được hết
Trích shanari máy tớ cũng main ASUS P5GC-MX/1333 sao cài win7 xong không cài driver âm thanh được. Chạy mấy bài hát chả có tiếng tăm rì. Hjc...ai biết chỉ tớ với... Main này hình như trên website đâu có hỗ trợ Windows 7. Nhưng trong Windows 7 có tích hợp đầy đủ drivers rồi mà, bạn xem lại nhé...

PS: main Asus hay bị lỗi driver sound lắm...

Các chủ đề có liên quan khác