huonguyen_mk

Cái này rất nhiều người không biết, mình mới tìm ra.

Các cách:

THứ nhất, trong khi chơi game, bạn thử bấm nút Cửa sổ Window trên bàn phím xem có thoát được ra màn hình desktop không?
Thứ hai, bật 1 cửa sổ my computer chẳng hạn, rồi sau đó mới mở game lên. Trong khi chơi game, muốn thoát ra desktop, bấm Alt + Tab.

2 Cách trên Không được thì làm tiếp......

Chú ý Cái này dành cho những máy tính mới chế độ màn hình 16:9 để tránh tình trạng nhiều người vào spam

Để chơi full màn hình các bạn làm như sau:

vào regedit

Chỉnh như sao

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Phần Scaling chỉnh lại giá trị 3 (nhắp đúp vào scaling rồi đổi số 4 thành số 3)

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet002\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\xxxx\00\00 Cũng SCaling chỉnh lại giá trị 3 nhé. (nhắp đúp vào scaling rồi đổi số 4 thành số 3)

xxx là cái này đây: Chú ý đính chính lại là chỉ chỉnh cái xxx mà là dòng đầu tiên trong 4 dòng thôi tức là của mình là cái đầu tiên ấy

Chắc chắn thành công 100% (Nguồi 1kho.com)

Cách 2 đối với card Ati
mở cái CCC lên Graphics> Desktop Properties, vặn nó res xuống 1 cỡ 1280x768 hay cái nào cũng dc tùy loại LCD > Apply > YES Lúc này màn hình mấy thím sẽ bị co lại 2 bên, don't worry

típ, mở Desktop & Display lên chú ý bên dưới có cái hình ghi số 1 (góc trái bên dưới chứ hok fải cái bự tổ chảng nha), bạn nhìn sẽ thấy có cái mũi tên chĩa xuống, click nó > Configure> chỗ scaling options> chọn thành full screen > Apply, lúc này nó sẽ full màn hình và với những chế độ khác nó cũng vừa tự full luôn không cần chỉnh nữa và chỉnh lại chế độ mà mình thường dùng thường là 1366x768, thế là mỗi lần vào game bình thường như windows xp vậy không khác gì và cũng chả có thay đổi gì (cách này an toàn hơn vì cách 1 cũng không chắc chắn lắm)

đây là hình ảnh

sau đó

Nhớ Thank mình cái nha.

Colier

Hot hot-- full màn hình khi chơi game với win7 100%

thx ở đâu vậy bạn

Cái này chính xác hơn là dành cho máy có tỉ lệ màn hình không phải 1024 x 768 ví dụ như tui đang dùng laptop tỉ lệ 1366 x 768 Còn máy tỉ lệ 1024 x 768 thì dĩ nhiên OS gì cũng không cần chỉnh

Perkins

sax, bạn phải đọc kĩ, sủa ở cả control 1 và control 2 nữa

---------- Post added at 19:26 ---------- Previous post was at 19:26 ----------

các bạn làm lại đi, được hết mà, có ai không làm dc đâu, tui cũng bắn đột kích nè. AI mà sủa mà không dc thì sửa hết luôn cả 4 dòng cái nào 4 thì thành 3 hết. và cả ở 2 mục control 1 và control 2

---------- Post added at 19:28 ---------- Previous post was at 19:26 ----------

nếu không dc gửi tin nhắn cho mình mình sẽ chỉ dẫn cụ thể

tigonhoa57

sao em lam y nhu vay ma không dc :-s......co j anh chi cho em voi

anh_emlagi

để thử coi hôm trước loay hoay mãi mà không chỉnh được con lap

duongtieumoc

mình chỉnh như bạn chỉ dẫn mà vẫn không full được bạn ạ ( mình thử trên game : call of duty 2, needforspeed MW, đột kích và vài game khác nữa.....)

Giúp mình với các bạn ơi!!

lamvietphap

sửa cái dòng đầu tiên ấy

---------- Post added at 09:59 ---------- Previous post was at 09:55 ----------

card gì cũng dc

Jantis

Trích vodoi503 XP có cần không pác? hehe! cần làm gì ?

bạn làm tương tự đi, nó có mục dislay option và moniter properties đó thôi, cứ vọc 1 lúc là ra à. nếu không dc bạn lên trang chủ AMD đown bản CCC mới nhất về cài đặt là ok.

sea_snow_angel

bạn virusday ơi,

mình xài laptop, máy không có card rời, win7 bản quyền, chơi game chưa bao giờ full màn hình, màn hình mình 16:9

Rất quan tâm tới bài viết của bạn nhưng máy mình nó có những 5 thư mục trong thư mục configuration cơ:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet002\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\MS_00000_00_0000_44^9A ACF1616CA522A273F67201AC466244

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet002\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\SNY05FA0_00_07D8_8B^5D CDC21D0F50A27B3D2B8E15759D5FAC

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet002\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\SNY05FA12_00_07D2_70^7 068A0B38C62B514742C9AF4F1DF020E

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet002\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\SNY05FA13_00_0000_7A^1 8503DBCECEDAED771791B8753D15DC7

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet002\Control\Gr aphicsDrivers\Configuration\SNY05FA13_00_0000_B6^7 BA97BC85AA03A2049B4C680DE7A99C2

Mình phải sửa ở cái nào đây?

Mình thấy trong cái dầu tiên, caling nó cũng có giá trị 4, nhưng không biết có phải không nên chưa dám sửa.

Không có card rời thì liệu làm theo cách này có full trả toàn được không bạn?

Mong tin của bạn.

ThanK

hung_Phat

Trích virusday_123 vừa bổ sung thêm 1 cách mới an toàn hơn cho máy uk nói rõ cách nào đi bạn....8-=====>>>>>

Duranjaya

cách này mình vừa test và bạn làm như vậy 1 lần thôi không phải chỉnh mỗi lần chơi game và cứ vào game bình thường.

---------- Post added at 15:34 ---------- Previous post was at 15:25 ----------

mình vừa đính chính lại cho đúng bạn có thể đọc lại và làm theo cách 2 chắc chắn an toàn 100% cho máy mà cũng không ảnh hưởng và không cần lo mỗi lần vào chơi lại phải đi chỉnh nữa

trahoa289

Rất tuyệt cú vời, Thank bạn rất nhiều, mình đang không biết phải làm sao để giải quyết cái vấn đề này. Thank bạn nhiều nhé!

dongnai22003

Trích virusday_123 ông vừa cài win7 chưa mà to mồm thế, khi nào cài windows 7 vào game là biết hiện tượng co màn hình là hiểu thôi chính xác.

có lúc sẽ co

nhocsisi789

Nó full màn hình nhưng không full hẳn mà chỉ có lại vào giữa còn 2 bên đen xì ak

qquockhoa

Trích shinichikuto Nó full màn hình nhưng không full hẳn mà chỉ có lại vào giữa còn 2 bên đen xì ak như vậy là co màn hình đó, full tức là 2 bên màn hình không bị đen như vậy

Perkins

Sao mình không thấy chỗ CCC như bạn nhỉ ?

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T tạo cửa sổ pop-up xem video phóng to, thu nhỏ trên web - giống galaxy note Thủ thuật tin học 1
O extension phóng to ảnh thu nhỏ trên fb dành cho google chorome InterNet 5
T Làm thế nào để phóng to thu nhỏ (zoom) trong Microsoft Outllook 2007 Văn phòng - Office 1
M Hoàn thiện công tác hạch toán doanh thu, chi phí và xác định kết quả kinh doanh tại Công ty Liên doanh TOYOTA Giải Phóng Luận văn Kinh tế 2
O Thực thi chính sách thu hồi đất nông nghiệp, bồi thường giải phóng mặt bằng tại huyện Quốc Oai, thàn Luận văn Kinh tế 0
S Đánh giá thực trạng công tác thu hồi đất giải phóng mặt bằng của dự án xây dựng khu đô thị mới Thịnh Khoa học Tự nhiên 0
L Đánh giá ảnh hưởng của việc thu hồi đất, giải phóng mặt bằng tới sinh kế của người dân tại dự án xây Khoa học Tự nhiên 0
R Đánh giá ảnh hưởng của tình trạng hai giá đất đến công tác thu hồi đất, giải phóng mặt bằng Khoa học Tự nhiên 0
T Nghiên cứu tác động của công tác bồi thường giải phóng mặt bằng đến việc làm và thu nhập của người d Khoa học Tự nhiên 0
O Đánh giá thực trạng và đề xuất một số giải pháp nâng cao hiệu quả công tác thu hồi đất, giải phóng m Khoa học Tự nhiên 0

Các chủ đề có liên quan khác