gần đây thiết bị cảm ứng của máy em hoạt động không chính xác.đã thử cài lại driver nhưng vẫn thế.tìm hiểu ra thì là do BIOS trục trặc.h e muốn cài lại BIOS thì cài thế nào?tải ở đâu?máy e là hp 6910p.xem BIOS thấy ghi là f17.bác nào biết giúp e với.thanks nhiều

heocon_doremon

Trích omegabk KHÔNG NÊN!

đó là lời khuyên chân thành của mình cho những bạn có ý định cài Drive cho Laptop Hp,mình dùng con DV4,đã từng lên trang chủ down và cài drive Bios,kết quả là máy đơ luôn,màn hình đen chết chóc,ko nhận đĩa Win,Hiren jj hết.....và phải đi BH.May mà còn BH không thì,,,,tèo!

Thân! ặc.khủng khiếp vậy.nhưng mà mình là muốn cài lại.mình chưa up mà chỉ muốn cài lại thôi.cài lại có khác up lên không?tự dưng mấy phím cảm ứng không hoạt động.ấn vào đèn vẫn sáng nhưng không điều khiển được.hic.

---------- Post added at 13:25 ---------- Previous post was at 13:23 ----------

mà tiện cho mình hỏi luôn.chỉ tải về xong cho chạy cái file exe thôi à?

langtu2004lk

update bios chỉ nguy hiểm trong trường hợp này, nếu update không thành công mà mất điện hay thế nào thì đi tong luôn cái main đó, ra mà bảo hành.

Không thì cậu phải có USP để khi cài đặt update đỡ rủi ro.

----------------thân----------------

---------- Post added at 21:24 ---------- Previous post was at 21:25 ----------

Trích omegabk KHÔNG NÊN!

đó là lời khuyên chân thành của mình cho những bạn có ý định cài Drive cho Laptop Hp,mình dùng con DV4,đã từng lên trang chủ down và cài drive Bios,kết quả là máy đơ luôn,màn hình đen chết chóc,ko nhận đĩa Win,Hiren jj hết.....và phải đi BH.May mà còn BH không thì,,,,tèo!

Thân! có cả driver cho bios cơ à bác.

twinkle_love_93

Trích omegabk KHÔNG NÊN!

Thân! Sao lại không nên hả bạn :update bios nó sẽ khắc phục một số lỗi về phần cứng ,Trong qua trình update bios không bị mất điện hay tắt máy ( tắt bằng nút nguồn) thì chả có vấn đề gì cả ( thời (gian) gian update bios khoảng 1-5 phút)

PS: mình update bios nhiều rùi không có vấn đề gì xảy ra với mình cả

jimmy14290

Trích omegabk KHÔNG NÊN!

Thân! Mình up có bị sao đâu ???? Nếu bt thì không cần up còn nếu gặp lỗi thì phải up thoi. Bạn lên trang hp tìm dòng sản phẩm đúng của bạn rồi down về mà up. Khi up nhớ cấm dây nguồn và hy vọng là không bị sự cố điện.

KHÔNG NÊN!

Thân!

Bavol

Link download file setup bios của máy Hp 6910p ( link từ trang chủ hp.com)

Lúc update bios bạn nhớ lắp pin và cắm sạc nhá ( để tránh mất điện nếu mất điện trong quá trình cài đặt bios thì coi như main cuả bạn bị hỏng đó )

Các chủ đề có liên quan khác