my_fa

Biểu tượng màn hình Desktop bị xanh

Màn hình Desktop của tui bị bôi xanh ở tấc cả các biểu tượng. tui vừa thao tác 2 cách nhưng đều không được:

1/Chuột phải màn hình chọn Arrange icons by hủy dấu ở dòng Lock web Itemps on desktop

2/Chuột phải vào My Computer chọn properties > Advanced

Tại mục Performance chọn setting ở cái bảng dưới tích dấu vào dòng thứ 2 dưới lên Use drop shadows for icons labels on the desktop.

Mong các bạn chỉ giúp. Thanks.

cobebupbe138

bạn a' chỉ cần vào control panel--> user accounts bạn tạo mới 1 acounts khác và đặc quyền sử dụng là ok
mình vừa thử rồi trường hợp này do nhìu nguyên nhân nhưng do lỗi windows là chính trong wa' trình sử dụng

Grant

Nếu không khắc phục được thì cũng không cần thiết phải cài lại wwin làm gì cho mệt. Dù sao mình nghĩ nó cũng không ảnh hưởng gì đến các công chuyện trên máy tính của bạn.

vấn đề này đơn giản thui mà nguyên nhân là bạn copy 1file ảnh trên web hay trên word,exel...mà vô tình pates vào màn hình desktop,sau 1 vài click ok sẽ khiến icon trên desktop trở nên như vậy,và cách khắc phục là:

click chuột phải chon Properties-chọn Destop-chọn Customize Desktop...-chọn mục Web trong mục web papes:xóa file:///...tùy vào từng máy mà đường dẫn khác nhau,chỉ để lại duy nhất My Current Home Page(ko đánh dấu^^)

Chúc các bạn thành công

Cách này mới, có vẻ hay đấy

Clerk

ủa sao mình cũng làm như vậy mà có khi được khi không, hay nó do virus gây ra nhỉ

21_3

nhiều cách hay như vậy không được thì bạn cài lại windows thôi

cachua_k0hat

mình cũng bị bôi xanh các biểu tượng của màn hình(chỉ là bôi xanh phần chữ thôi nhé) loay hoay mãi không tìm cách nào để nó trở về ban đầu!..mình vào properites thay đổi lại deskhop 2 lần thì nó trở lại bình thường!có lẽ bạn thử thay đổi lại deskhop xem!!mong bạn sẽ được như ý!!

nhân tiện có cái topic này mình cũng hỏi luôn:

máy của mình có những lúc nó lại bị bôi xanh như kiểu select tất cả các chương trình trên màn hình

!khi open nó lại open tất cả các chường trình đó!rất bực mình nhưng không biết làm sao??

duy_anh_o2

Bạn vào properties/Advanced/vào seting đầu tiên/bỏ chọn tất cả chỉ để lại 4 cái cuối cúng thui và OK

hồi trc' máy tui cũng bị như vậy làm xong là hết

Arno

theo minh fbạn vừa bị chỉnh màu sắc màn hình ở trong thẻ propertit rồi , trông rất xấu bạn nên sử lại hay restost lại bằng rollback pro

Mr_Tomi

Nguyên nhân của hiện tượng này là:

Như mặc định thì windows sẽ có một màu cho phần nền biểu tượng mà máy bạn nào không bị khi mở ra (trong phần Advanced của Display Properties) nó sẽ màu trắng nhưng thực chất là không màu. Chính vì vậy khi xảy ra lỗi, cái màu đặc biệt này sẽ biến mất và thế là như vậy đấy.

Nguyên nhân thì là vậy còn phương án giải quyết hữu hiệu nhất là ghost lại hay cài lại Win, các chỉnh sửa khác gần như không có hiệu quả (không biết có không nhưng tất cả các cách mình thử đều không được)

Đấy là tổng kết qua mấy lần bị nền xanh của mình, có gì các bạn lũy ý

twinkle_love_93

Vấn đề này mình vừa từng gặp,lỗi này là ở hệ thống,cách tốt nhất là bạn nên ghost lại máy hoạc không thì chỉ còn nước cài lại windows thì mới hết.

Các chủ đề có liên quan khác