minhhien_pal

he he, đừng trách mình "gà" vì mình là "gà con" thật! Nhưng cái nút "thank" để Thank bài viết ở đâu vậy, chỉ giúp với. Mà bạn ăn cơm vẫn chưa xong à????? 8-x

Trích tqforever he he, đừng trách mình "gà" vì mình là "gà con" thật! Nhưng cái nút "thank" để Thank bài viết ở đâu vậy, chỉ giúp với. Mà bạn ăn cơm vẫn chưa xong à????? 8-x Bạn cố gắng lấy 3 bài viết nữa là thấy nút THANKS à, còn giờ thì để mình thanks bạn là được rồi !

Mình vẫn đang sưu tầm thêm, khi nào nhiều tí up luôn thể

Còn tiếp...(ăn cơm đã) ==> híc, bạn ăn cơm lâu vậy! Còn cao kiến gì sẻ chia nốt cho anh em đi! Thank bạn vừa sẻ chia!

kimhisu12

Vậy cũng xin lũy ý ở lỗi số 1.

Mặc định trong registry không có key HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\StorageDevicePolicies

Tức là PC không khóa USB, vì vậy khả năng USB bị lỗi chứ không phải do thiết đặt regedit.

Mình từng có chiếc USB write-ptetected làm cách này chán rồi không được. Qua máy khác cũng không được, vào DOS format cũng không xong

Lỗi số 3 không phải lúc nào Unlocker cũng phát huy tác dụng, đơn giản vì không có chương trình nào đang chạy cả mà chỉ là lỗi driver thui

Ai có ý kiến xin mời. Em xin hết

tu_bao

Trích klatao xin lũy ý 1 chút
Thank nhiều !

Anh em nào còn ý kiến thì đóng lũy tiếp nhá !

Chia sẽ mà !

vukien23

xin lũy ý 1 chút

3 - Lỗi Generic volume cannot be stopped right now" error when Removing a pen-drive

lỗi này gặp phải khi có 1 chương trình hay 1 chú virus nào đó đang được thực thi từ USB của bạn

Để khắc phục lỗi này, anh em download phần mềm Unlocker 1.8.8 tại

Sau khi download về anh em setup lên, chạy nó vào chuột phải vào USB chọn Unlock

Hiện ra một hộp thoại mới anh em chọn Unlock Alll

cách này chỉ dùng khi các trương trình chưa được tắt còn virus thì thằng unlocker không ăn thua không hiện được các trương trình virus đang chạy ... hay nếu có thì sau khi unlock hay kill process virus lại chạy ... tốt nhất nên dùng kèm theo 1 phần mềm giúp remove usb như :

USB Safely Remove v4.2.5.879 Final + cd key :

b--Hỏng chíp

Chipset của USB hỏng do biến động điện áp và cổng USB bị lỗi

Sau khi thử quét virus và autorun mà vẫn không có kết quá, hãy nghĩ đến kết quả tồi tệ này : Hỏng chíp

Trong trường hợp này bạn nên đem đi bảo hành (không khả thi) hay sắm cho mình 1 chiếc USB mới (Được khuyên dùng )

nếu hỏng chip thì không quét được virus đâu à mà cũng chả có j` để quét. Nó sẽ hiện dung lượng usb là 0 ( không nhận chíp nhớ hay hiện bảng insert ).... lỗi này thường thì do rút usb mà không remove gây sock điện , cháy firmware... lỗi này thì bảo hành là đúng rồi

10 - Usb hiển thị sai dung lượng

Đây là mặt mũi lỗi em nó ! Chiếc USB 2Gb bị biến thành 1.38mb :-o

Đừng quá e sợ khi gặp phải lỗi này

Trong trường hợp này, vấn đề chủ yếu là do virus gây ra hay do lỗi chipset

.a- Format USB, fix lỗi USB

Trước khi nghĩ đến cách Format USB hãy quét virus toàn bộ USB của bạn và tiến hành Fix lỗi USB bằng cách click chuột phải vào USB, chọn Properties và làm theo hình sau

hay vào -Start-Run, gõ CMD

Tại cửa sổ CMD các bạn gõ

CHKDSK X: /f

Trong đó X là ký tự ổ đĩa USB của bạn

-Nếu không hãy sao lưu những dữ liệu quan trọng và format

Nên dùng phần mềm Format USB chuyên dụng (Đã giới thiệu trong lỗi 8

lỗi này thì format bằng HP USB Disk Storage Format Tool là được rồi , không cần nhớ câu lệnh làm j` mình cũng hay format usb bọn bãn từ 4G xuống còn 4mb con bé tái mặt

11- USB của bạn bị nhiễm Virus nặng

Đây là biểu hiện của USB bạn bị nhiễm virus (Trong nhiều trường hợp tất cả các tên file, thư mục bên trong cũng bị thay đôi)

Bình tĩnh, Hãy chắc chắn rằng USB của bạn đang còn sử dụng tốt (Không bị hỏng vật lý)

Trước tiên, hãy rút USB của bạn ra, vô hiệu hóa chế độ autorun của USb bằng cách

** Start- Run gõ vào gpedit.msc

các bạn tìm đến Administrative templates >> System >> double click vào Turn off Autoplay.

Tab Setting chọn Enabled , click Apply - Ok Đóng Gpedit

Tiếp đó, cắm USB của bạn vào (Chắc chắn trong máy tính của bạn có 1 phần mềm diệt virus) và thực hiện quét Virus đối với USB

OK ! các bạn đừng sờ gì vào USB (không click, không open..)

Download phần mềm Free Commander

:

Sau khi download về, setup và chạy nó lên. Tìm đến ổ đĩa USB của bạn ! Nó sẽ hiển thị toàn bộ tất cả các Files, thư mục trong USB của bạn (Kể cả file và thư mục ẩn)

OK ! Giờ thì thấy cái nào lạ các bạn cứ DEL thẳng tay (khuyến khích dùng Shift+Del)

lỗi virus gây ra thì trước tiên phải quét virus và diệt vừa , đừng mất công sửa ngay sẽ không có tác dụng đâu ... sửa xong virus nó lại phá ... sau khi quét virus xong có thể sửa các lỗi bằng phần mềm sau :

FixAuto 1.1.6
chạy phần mềm , qua các tab , nói chung là đáng dấu gần hết các mục trừ phần chỉnh chức năng usb rồi chọn sửa lỗi ... trong các chức năng của phần mềm này thì có mục làm ra (tạo) file autorun giả ở các ổ định dạng ntfs , như vậy sẽ tránh được bọn autorun 1 phần ... (có thể format usb sang ntfs và dùng chức năng này )

phần mềm này có thể sửa được lỗi thứ 5 : 5- lỗi Open with khi double click vào USB
, lỗi làm ẩn file ,.... không vào đươc regedit , taskmanager , lỗi ghi debuge,....

:d bài viết trên có vẻ như chủ topic dùng 1 công cụ dịch thuật nào đó translatr sang tiếng việt nên có 1 số chỗ không chuẩn lắm như

trình điều khiển chipset của bo mạch chủ và cũng là của các trình điều khiển thiết bị USB mà bạn muốn sử dụng

mấy cái trình điều khiển hìnhcoi nhưdriver

Lúc này Hệ điều hành sẽ hiển thị trình thuật sỹ yêu cầu bạn cài đặt Driver

Thuật sĩ này có phải là hiện bảng wizrard đòi driver

9-Lỗi "USB Device Malfunctioned Error"[

Lỗi này có lẽ ít gặp phải và cách sửa lỗi này có vẻ nghe rất "ngớ ngẩn"

Khi gặp phải lỗi này, các bạn đừng quá lo lắng. Sau đây là các nguyên nhân gây lỗi và cách sửa chữa

Hãy tắt máy tính, "rút dây nguồn" trong vòng 30 phút, sau đó cắm lại và khởi động máy

**Giải thích: Windows giữ một bảng hay bộ nhớ cache của các thiết bị USB được kết nối,Thông tin này được lưu trữ trên một số bộ nhớ cấp chip trên bo mạch chủ. Vì vậy tắt máy trong trường hợp này giúp xóa hết bộ nhớ Cache

2. Thiếu hay trình điều khiển không tương thích: Hãy chắc chắn rằng bạn vừa cài đặt trình điều khiển chipset của bo mạch chủ và cũng là của các trình điều khiển thiết bị USB mà bạn muốn sử dụng.

Tham khao them

10 - Usb hiển thị sai dung lượng

Đây là mặt mũi lỗi em nó ! Chiếc USB 2Gb bị biến thành 1.38mb :-o

Đừng quá e sợ khi gặp phải lỗi này

Trong trường hợp này, vấn đề chủ yếu là do virus gây ra hay do lỗi chipset

.a- Format USB, fix lỗi USB
Trước khi nghĩ đến cách Format USB hãy quét virus toàn bộ USB của bạn và tiến hành Fix lỗi USB bằng cách click chuột phải vào USB, chọn Properties và làm theo hình sau

hay vào -Start-Run, gõ CMD
Tại cửa sổ CMD các bạn gõ

CHKDSK X: /f

Trong đó X là ký tự ổ đĩa USB của bạn

-Nếu không hãy sao lưu những dữ liệu quan trọng và format
Nên dùng phần mềm Format USB chuyên dụng (Đã giới thiệu trong lỗi 8
.b- Lỗi chipset
Lỗi này vừa được nói ở trên

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

11- USB của bạn bị nhiễm Virus nặng

Đây là biểu hiện của USB bạn bị nhiễm virus (Trong nhiều trường hợp tất cả các tên file, thư mục bên trong cũng bị thay đôi)

Bình tĩnh, Hãy chắc chắn rằng USB của bạn đang còn sử dụng tốt (Không bị hỏng vật lý)

Trước tiên, hãy rút USB của bạn ra, vô hiệu hóa chế độ autorun của USb bằng cách

** Start- Run gõ vào gpedit.msc
các bạn tìm đến Administrative templates >> System >> double click vào Turn off Autoplay.
Tab Setting chọn Enabled , click Apply - Ok Đóng Gpedit

Tiếp đó, cắm USB của bạn vào (Chắc chắn trong máy tính của bạn có 1 phần mềm diệt virus) và thực hiện quét Virus đối với USB

OK ! các bạn đừng sờ gì vào USB (không click, không open..)

Download phần mềm Free Commander
Sau khi download về, setup và chạy nó lên. Tìm đến ổ đĩa USB của bạn ! Nó sẽ hiển thị toàn bộ tất cả các Files, thư mục trong USB của bạn (Kể cả file và thư mục ẩn)

OK ! Giờ thì thấy cái nào lạ các bạn cứ DEL thẳng tay (khuyến khích dùng Shift+Del)

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Còn tiếp...(ăn cơm đã)

maivan_quach

6 - USB của bạn bị Block

Trường hợp này thì chắc ít người gặp phải nhưng không phải là không có !

Tại trường học, quán net... người ta vô hiệu hóa USB của bạn khiến bạn nhầm tưởng USB của bạn bị hư

“Found new hardware, USB Mass Storage Device, please càidrivers for it.”
Lúc này Hệ điều hành sẽ hiển thị trình thuật sỹ yêu cầu bạn cài đặt Driver

Để khắc phục lỗi này có 3 cách. Mình sẽ chỉ dẫn các bạn rõ hơn từng cách
a-Unlock USB ports from device manager

các bạn vào Start- Run, gõ devmgmt.msc (enter). Windows sẽ mở trình quản lý driver

Bạn nhìn xuống dưới tìm Universal Serial bus Controller, double click vào đó, các bạn sẽ thấy có một lỗi

Bạn chuột phải vào nó và chọn Enable

b- Sửa giá trị Registry
các bạn vào Start - RUN, gõ regedit (enter)

Registry editor sẽ được mở, bạn tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Servic es\USBSTOR

Nhìn sang bên phải thấy 1 giá trị DWord mang tên Start.
các bạn click vào nó và nhập giá trị là 3

c- Cài đặt USB Mass Storage Device drivers

Việc này khá đơn giản, các bạn chỉ cần tải USB Mass Storage Device drivers tại đây và cài đặt theo hình sau

Sau khi cài đặt xong các bạn khởi động lại máy. OK

7- Lỗi máy tính không nhận diện USB

Một ngày nào đó, bạn cắm chiếc USB thân iu của bạn vào máy tính và giật mình khi không thấy động tĩnh gì (Không thấy thông báo USB vừa được cắm vào và không hiện biểu tượng ở thanh Taskbar)

OK Đừng quá lo lắng,

Hãy chắc chắn rằng bạn đang sử dụng tài khoản Admin và được phép chỉnh sửa Registry !

Vào Start-Run, gõ REGEDIT (Enter)

Tại Registry Editor bạn tìm đến khóa sau
HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\Class\{4D36E980-E325-11CE-BFC1-08002BE10318}

Ok ! Click vào Edit trên thanh Menu và chọn DELETE -OK !

Tiếp đến bạn tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\Class\{4D36E967-E325-11CE-BFC1-08002BE10318}

Click vào Edit trên thanh Menu và chọn DELETE -OK !

Đóng Registry Editor và khởi động lại máy tính

8- Lỗi không thể Format USB

Lỗi này thấy nhiều người gặp này

Có 3 nguyên nhân khiên bạn không thể Format được USB
a--Virus, Trojan
Lỗi này do virus, Trojan gây ra có vẻ gặp nhiều nhất.

Hãy rút USB của bạn ra và cắm lại, đừng double click mà hay chọn Explorer.

Trước hết các bạn hãy quét toàn bộ USB của bạn

Download chương trình Autorun Eater (Từ Softpedia)

và tiến hành Scan

Ngoài chức năng tìm-diệt autorun, nó còn giúp bạn fix một số lỗi thường gặp do virus gây ra như OK
Task Manager disabled. Registry editing disabled. Hidden Folder Options.

Sau khi quét virus và Scan autorun, hãy sử dụng phần mềm Format USB chuyên dụng như HP USB Disk Storage Format Tool (Từ PC WORD)

b--Hỏng chíp
Chipset của USB hỏng do biến động điện áp và cổng USB bị lỗi

Sau khi thử quét virus và autorun mà vẫn không có kết quá, hãy nghĩ đến kết quả tồi tệ này : Hỏng chíp

Trong trường hợp này bạn nên đem đi bảo hành (không khả thi) hay sắm cho mình 1 chiếc USB mới (Được khuyên dùng )

c--USB giả

Cái này thì khỏi bàn, Tiền còn làm giả chứ nói gì cái USB !!!

Lời khuyên cho bạn là đừng nên ham rẻ mà mua uSb kém chất lượng, hãy tìm mua USB chính hãng tại các cửa hàng uy tín

Nhưng đôi khi cũng hên xui Thật giả lẫn lỗn bít đâu mà lần

infohoanh cũng đang dùng USB Trung Quắc nhưng được 1 năm rồi mà vẫn chưa sao

dauyeu1248

5- Khắc phục lỗi Open with khi double click vào USB

Để khắc phục lỗi này các bạn tham khảo tại Topic này

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Ôn tập Dịch tễ học CTUMP (TỔNG hợp từ các đề THI) có đáp án Y dược 1
D Tìm hiểu về vai trò, quá trình tổng hợp và phân giải các Axitamin trong cơ thể người và nguyên liệu thực phẩm Khoa học Tự nhiên 0
A Tổng hợp và xác định các đặc trưng của một số hydroxide cấu trúc lớp kép ứng dụng trong xử lý môi trường Khoa học Tự nhiên 0
D Báo cáo tổng hợp về tình hình thực tế công tác kế toán, quy trình hạch toán các phần hành kế toán tại Công ty may 10 Luận văn Kinh tế 2
N Tổng hợp kiến thức về các kỳ thi tiếng anh có giá trị hiện nay Tài liệu Cơ bản 0
P Nghiên cứu tổng hợp các khoảng chịu lửa chứa Nhôm, Silic từ hóa chất tinh khiết và từ bã thải bùn đỏ Kiến trúc, xây dựng 0
B Giáo án tổng hợp các môn lớp 1 - Trường tiểu học Hoa Thủy - Năm 2016 - 2017 - Tuần 1 Luận văn Sư phạm 0
T Báo cáo tổng hợp Thực hiện các dự án đầu tư xây dựng nhà ở tại công ty cổ phần lilama Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
A Những kiến thức đã tìm hiểu được trong thời gian thực tập tổng hợp - Thực trạng các Website đã và đa Luận văn Kinh tế 0
W Nghiên cứu và hệ thống các kiến thức cơ bản về chương trình dự án quốc gia; tổng hợp kết quả, phân t Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác