PHUONG_SAXE

Ai giúp mình với, lần trước tò mò làm thử hỏng mất đĩa 10k, khổ thân

ai chỉ dẫn càng cụ thể càng tốt nha (có minh họa là best)

Thanks all !@!

Floyd

Bạn có thể tải cái này về xem. đầy đủ hết có chỉ dẫn bằng hình ảnh.

chúc vui.

justice_weasley

Bạn ghi dữ liệu hay ghi đĩa win

Nếu bạn ghi dữ liệu thì chọn phần Make data DVD rồi Add file vào là ok

amy7917

Chú ý quan trọng: đĩa DVD ghi là 4.7G nhưng thực chất chỉ có 4.3G thôi. Khi ghi đĩa chỉ add đến thế là cùng.

Còn vấn đề ghi phim ra DVD thì chỉ cần nero 6 cũng OK.

Dùng chức năng burn data DVD. Add các file phim có định dạng avi vào là đầu máy DVD đọc được.

Osmarr

Trích pes6_pro Chú ý quan trọng: đĩa DVD ghi là 4.7G nhưng thực chất chỉ có 4.3G thôi. Khi ghi đĩa chỉ add đến thế là cùng.

Còn vấn đề ghi phim ra DVD thì chỉ cần nero 6 cũng OK.

Dùng chức năng burn data DVD. Add các file phim có định dạng avi vào là đầu máy DVD đọc được. Đơn vị tính của đĩa DVD là 1GB=1000mb còn của máy tính là 1024mb nên mới có hiện tượng này.

Việc ghi DVD chỉ phức tạp khi bạn muốn burn đĩa phim với các menu lựa chọn các chap phim. Còn thường thì bạn chỉ burn kiểu data dvd là được.

Vấn đề rớt đĩa do nhiều nguyên nhân, có thể là bạn chọn tốc độ ghi quá nhanh. Khi ghi bạn nên chọn tốc độ chậm hơn. Với đĩa DVD mình thường ghi tốc độ là 4x hay 2x. Ít khi là 6x và không bjo là 8x.

Nếu không muốn tốn quá nhiều đĩa DVD bạn nên ghi thành file ảnh đĩa (định dạng là nrg thì phải) sau đó mới burn file này theo kiểu là burn image. Và mình khuyên bạn nên mua đĩa DVD-RW (đĩa này có thể xóa được, ghi hỏng cũng không sao) với giá khoảng 50k.

Have fun.

mr.sun_shock

uhm giờ còn 6,7 dùng cái 9 đi.Cứ add video vào nero rồi burn.Kệ nó xử lý.

Mình dùng nero 7 ghi dvd rất ok có vấn đề j đâu

be_Nu

Trích vietanh279 trời ơi, mình bảo ai đó chỉ dẫn ghi DVD chứ đâu bảo so sánh Nero 6 với 7 ở đây

mình không biết cách ghi nên sợ hỏng đĩa thôi, ai đó giúp mình đi ! mình cũng như bạn mới download được mấy thước phim hot muốn ghi đĩa bán nhưng không biết ghi thế nào mò thử ghi 2 cái mất 32 G tốn 30k không dc gi ma còn lỗ nũa chứ . ghi nó kông đọc được trên đầu dvd

glass_moon

ghi dvd phức tạp lắm bạn ạ.trước mình muồn ghi cũng mấy mò lâu lắm.Ghi bằng nero 6 được mà,mình vừa thử rồi.nhưng bạn phải có Phần mềm làm ra (tạo) foder vob hay các định dạng video dvd như WinAVI Video Converter .khi làm ra (tạo) được foder rồi bạn dùng nero buiding rom ghi dạng dvd video.nero nào cũng đươc.nếu vẫn chưa thành công và còn muốn làm thì mail cho mình mình sẽ chỉ dẫn bạn cụ thể.mailc ủa mì[email protected]

Nero 7 cũng được, mình muốn ghi đĩa DVD vừa để bớt dung lượng ổ cứng vừa để xem trên đầu máy, ai cho mình các bước cụ thể đi, please !!! Nero 7 nha

Enrique

Theo tui bạn nên dùng chương trình Burn Aware Free ( ) nó miền phí và rất dễ sử dụng

BẠn tải phiên bản miễn phí về cà tiến hành cài đặt

Giao diện chương trình rất dễ sư dụng

Hỗ trợ ghi CD, DVD, Bluray

nic_1176

Trích vietanh279 Mình muốn ghi một file phim AVI, tại ổ đĩa nhà mình full hết cả rồi, toàn phim DVDRip nên muốn ghi ra, giúp mình với Nero6 không có chức năng làm ra (tạo) DVD video files, nên không thể dùng nero 6 ghi được, mà bạn chỉ ghi được theo dạng data thôi. Nếu ghi theo dạng đó thì có gì đâu mà bạn phải hỏi. Mở nero smart lên chọn DVD-- copy data--hiện lên khung browse add file--next-burn là xong

còn bạn muốn làm ra (tạo) ra đĩa DVD phim để xem trên máy da dụng thì cài nero7 trở lên, à mà các đầu đọc DVD hiện tại đều đọc được hết các định dạng dvd thông dụng mà

tinahanaivy

Trích PeMit#1 Nero 6 có hỗ trợ DVD mà bạn .

Còn lý do bị rớt đĩa bạn nói chung thế thì khó lắm.

Bạn có thể nói rõ là bạn ghi file gì không?

Ngoài ra bạn có thể nâng cấp lên Nero 7, Nero 8, Nero 9.

Nếu bạn muốn dùng phiên bản nhỏ gọn thì có thể vào đây để download Mình muốn ghi một file phim AVI, tại ổ đĩa nhà mình full hết cả rồi, toàn phim DVDRip nên muốn ghi ra, giúp mình với

trời ơi, mình bảo ai đó chỉ dẫn ghi DVD chứ đâu bảo so sánh Nero 6 với 7 ở đây

mình không biết cách ghi nên sợ hỏng đĩa thôi, ai đó giúp mình đi !

batuan1977

6 hay 7 gần tương tự như nhau thôi, phiên bản nero7 có thêm chức năng Create Video DVD Files mà phiên bản 6 không có, ngoài ra còn vài chức năng phụ, có lẽ it sử dụng

+bạn nào có bản Nero 9 full có Nero Smart không share cho mình với nhé, mình load bản nero9 trong 4rum, nhưng nó là bản rut gọn rồi, trước mình dùng XP thì chạy nero7, giờ cài Vista-SP2 thì xài nero7 không ghi được đĩa từ file.ISO

Mình muốn bản full để sử dụng mấy chức năng làm ra (tạo) nhãn CD

Botulf

Mình dùng Nero 7 nên 6 mình pótay. Bạn cập nhật lên Nero 7 trở lên đi sẽ tốt hơn ấy.

oh, tại vì mình có xài 1 số phiên bản nero 6 mà không thấy hổ trợ ghi dvd nên mới nói vậy thôi. cho nên mình mới nhờ ng khác chỉ dẫn thêm cho chủ topic. nhưng theo mình, nếu muốn ghi dvd thì nên dùng nero 7 trở lên thì sẽ hay hơn

Trích daiphuq9 theo như mình biết thì nero 6 không hổ trợ ghi đĩa DVD. phiên bản nero 7 trở đi mới có chức năng ghi DVD. không biết đúng hay sai, chắc phải nhờ những ng khác thêm dùm Nero 6 có hỗ trợ DVD mà bạn .

Còn lý do bị rớt đĩa bạn nói chung thế thì khó lắm.

Bạn có thể nói rõ là bạn ghi file gì không?

Ngoài ra bạn có thể nâng cấp lên Nero 7, Nero 8, Nero 9.

Nếu bạn muốn dùng phiên bản nhỏ gọn thì có thể vào đây để download

nhukong

theo như mình biết thì nero 6 không hổ trợ ghi đĩa DVD. phiên bản nero 7 trở đi mới có chức năng ghi DVD. không biết đúng hay sai, chắc phải nhờ những ng khác thêm dùm

Các chủ đề có liên quan khác