mr.puta_1988

em có đặt mật (an ninh) khẩu cho máy tính nhưng quên mất pass. có pac nào chỉ em cách bỏ mật (an ninh) khẩu với

oneman_onesmile

Trích lamqsb windows nào?

xp còn xài mấy cách trên được chứ windows 7 thì ngậm cám thôi (đã từng cài lại windows vì không biết mình nhớ sai pass hay windows bị bịnh) windows 7 mình có lần quên pass, dùng đĩa hiren cd vẫn dc đó bạn

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Trích kieunuvips dùng hirenboot chắc an nhất bạn ah đồng ý với bạn

lehuy0141

Trích 57son em có đặt mật (an ninh) khẩu cho máy tính nhưng quên mất pass. có pac nào chỉ em cách bỏ mật (an ninh) khẩu với C1:Đăng nhập tài khoản Admin vao control panel xóa mật (an ninh) khẩu cũ đi

C2: Dùng đĩa Bot

bongxu211

Có hai cách: Một là đăng nhập bằng tài khoản administrator (nếu tài khoản này không có password), sau đó reset mật (an ninh) khẩu của tài khoản kia. Hai là dùng đĩa Hiren Boot, cách này thành công 100%

lúc máy khởi động windows ấn nhiều lần phím f8 sau khi nó hiện ra cái bảng cho chọn chọn safe mode đợi 1 lúc máy chạy ở chế độ safe mode đang nhập vào tài khoản siêu ẩn administrator đăng nhập không cần pass rồi set pass lại cho các tài khoản khác

Trích 57son em có đặt mật (an ninh) khẩu cho máy tính nhưng quên mất pass. có pac nào chỉ em cách bỏ mật (an ninh) khẩu với Dùng đĩa Hidren Boot đi bạn,sau khi đưa đĩa boot vào bạn tìm đến mục passwords & registry tools sau đó chọn active password changer chọn tiếp choose logical drive (ổ chứa win) / chọn phân vùng chứa same / chọn tài khoản reset / ấn reset.

thế là bạn có thể vào windows một cách bình thường.(không cần pass).

ở màn hình log on bấm Ctrl + Alt + Dell 2 lần. xuất hiện bảng nhập adminstrator không nhập pass rồi ok. đăng nhập vào tài khoản admin xóa pass của acc đang đặt pass đi rồi restart lại máy là đăng nhập bình thường.

nếu acc admin cũng đặt pass thì dùng đĩa hiren's boot

ahoney0205

win nào?

xp còn xài mấy cách trên được chứ windows 7 thì ngậm cám thôi (đã từng cài lại windows vì không biết mình nhớ sai pass hay windows bị bịnh)

heochauau

Trích lamqsb windows nào?

xp còn xài mấy cách trên được chứ windows 7 thì ngậm cám thôi (đã từng cài lại windows vì không biết mình nhớ sai pass hay windows bị bịnh) Cái này yên tâm Windows 7 hay XP đều chơi được hết nhờ một công cụ reset chạy trên USB hay CD các bạn qua đây tham khảo, Tiếng anh cố gắng đọc hay dùng Google translate dịch

Ngoài ra còn rất nhiều soft khác như OphCr-ack (nguồn mở và Free)

đây là bản chạy trên CD

460M
Trang chủ

Đây thực ra 1 distro linux

Nếu bạn đang dùng Ubuntu(Linux) thì có thể cài nó và làm không phải download bản CD về, nó là công cụ dùng để Cr-ack pass Windows dành cho Hacker

nếu không cài Linux thì kiếm bản linux chạy trên USB (hay dùng ngay ubuntu làm CD Live rồi cài mà chạy) và tải ophCr-ack-3.3.1.tar.bz2 có 300k thui về chạy. Links

Cài đặt và Sử dụng trên ubuntu

Chạy lênh cài đặt
Code: sudo apt-get càiophCr-ack

Chạy lệnh để chạy

Code: ophCr-ack

Hi vong giúp được bạn

ngoài ra còn Windows Password Reset nhưng không hỗ trợ Win7 (nếu bạn quên cả pass Administrator trên XP thì dùng cái này)

Các chủ đề có liên quan khác