Link ở đây:

Michael xin chỉ dẫn luôn:

Trước hết bật file excel có chứa sheet đang khóa

Ngay tại sheet đó, các bạn bật lên :

Tools\Macro\Visual Basic Editor hay Alt+F11

Copy đoạn mã mới downd vào sau đó nhấn F5 là oke. Ngồi chờ 1 tí là tha hồ nghịch!

Đoạn mã này thực hiện ma trận password bẻ khóa! (Đừng hỏi thêm nha, bí mật (an ninh) nghề nghiệp)

Đảm bảo không hề có virus.

các bạn nào có file excel bị người ta không cho edit thì chỉ cần ma trận này! cỡ nào cũng bunk được! trích từ hoangdinhvuong.webs.com (michael)

meoxu90

Lỗi gì vậy?! Bạn nhầm gì chăng? Post ảnh lên mich xem thử! Code này unlock được hầu hết các file lock. Nếu file của bạn pro thì post lên cho mich unlock nhé! sau đó mich sẽ post lại cho bạn file .xls unlock!

Trích ti2li119 Ủa bồ ơi, cái này có sài cho các file office khác được không? Không bạn ạ! Chỉ unlock cho file excel thôi! Sau này đi làm bạn sẽ gặp trường hợp này nhiều lắm! Các bậc trước bối thường khóa file không cho mình chỉnh sửa cũng như xem cấu trúc công thức, dùng cái này thì tha hồ mà khám phá

Gruddieu

Trích cthcdn nó báo lỗi cậu ạ Hi, vừa chữa code rồi! vô cùng xin lỗi quý vị!

pinpn

hjx, mấy chú ơi cho con hỏi, file excel bị khóa lun toàn hệ thống chương trình đo ùi, h k thể vào được macro lun, phải làm sao bi h ạ,... ai bít chỉ con với, Thank nhìu ạ,hjhj

tctuvan

Trích dẫn từ pinpn:
hjx, mấy chú ơi cho con hỏi, file excel bị khóa lun toàn hệ thống chương trình đo ùi, h k thể vào được macro lun, phải làm sao bi h ạ,... ai bít chỉ con với, Thank nhìu ạ,hjhj

Nói khó hiểu vậy bác, đăng file lên đây để anh em nghiên cứu unlock cho

Các chủ đề có liên quan khác