coca2510

Em đang dùng con Asus K40IN, máy chạy thì cũng được nhưng mà thỉnh thoảng máy lại có tiếng kêu tútttt..(kêu 1 tiếng thôi nhưng khá to và kéo dài)

Tuy chỉ kêu thôi chứ máy chạy vân bt, không ảnh hưởng j hết. Nhưng cho em hỏi có ai bị trường hợp như em không ạ, bệnh này là sao nhỉ? có nguyn hiểm lắm ko?

25986_25986

Trích thanhtu11 các bạn ơi. Mình cũng bị như vậy đấy.

Mình mới mua con asus k40in dc khoảng 6 tháng. Bỗng dưng 1 hôm mình bật lên thì máy cứ kêu ầm ầm (kêu ở 2 loa lun) không có cách nào tắt được.(chỉ có cách tắt nguồn) còn nữa, máy vừa kêu ầm ầm lại vừa check lỗi. Mình cũng chẳng biết là lỗi gì nữa. Mình dùng win7. Sau đó mình mày mò restos bằng chính win7 lại dùng được.

các bạn có ai biết không, giải thích cho mình và tất cả người biết nhé!?

(à, thông tin thêm :máy của mình chỉ cuối tuần mình mới dùng, còn lại mình cất không dùng đến)

mong các bạn giúp đỡ. Thank các bạn! Có vẻ hiện tượng của bạn khác của mình mà, máy mình thỉng thoảng mới kêu bạn à, không phải kêu ầm ầm như bạn

Máy mình đợt đó mình fix được lỗi rồi, do xung đột chương trình đó, bạn thử gỡ bớt vài chương trình không thật sự cần thiết coi (đợt đó mình gỡ Desktop Icon toy.. là ok)

vtuccm04

Trích khanhvlxd em đang dùng con asus k40in, máy chạy thì cũng được nhưng mà thỉnh thoảng máy lại có tiếng kêu tútttt..(kêu 1 tiếng thôi nhưng khá to và kéo dài)

tuy chỉ kêu thôi chứ máy chạy vân bt, không ảnh hưởng j hết. Nhưng cho em hỏi có ai bị trường hợp như em không ạ, bệnh này là sao nhỉ? Có nguyn hiểm lắm ko? các bạn ơi. Mình cũng bị như vậy đấy.

Mình mới mua con asus k40in dc khoảng 6 tháng. Bỗng dưng 1 hôm mình bật lên thì máy cứ kêu ầm ầm (kêu ở 2 loa lun) không có cách nào tắt được.(chỉ có cách tắt nguồn) còn nữa, máy vừa kêu ầm ầm lại vừa check lỗi. Mình cũng chẳng biết là lỗi gì nữa. Mình dùng win7. Sau đó mình mày mò restos bằng chính win7 lại dùng được.

các bạn có ai biết không, giải thích cho mình và tất cả người biết nhé!?

(à, thông tin thêm :máy của mình chỉ cuối tuần mình mới dùng, còn lại mình cất không dùng đến)

mong các bạn giúp đỡ. Thank các bạn!

Adriyel

Chắc là chạy bị dính nút thôi, lúc máy đang xử lý nặng mà mình thao tác tiếp tục máy xử lý không kịp thì sẽ kêu tút 1 cái, nếu bấm thêm vài nút nữa thì nó lại kêu tút tút bằng số lần bấm phím. Có khi máy mình đang khởi động mà ngứa tay quá cũng nhấn mấy nút liên tiếp làm nó kêu hoài

Danel

Máy của mình cũng có tình trạng này, không biết có bị sao không. Máy vẫn chạy bình thường.

11a1_mylove

cái này do máy chạy lâu nên nóng hay do lúc mới khởi động tốc đọ qutj gió có thể gây ra tiếng tut thường không gây hại đến laptop của bạn

Trích gvdinhthanh bạn nên ra tiệm cho nó kiểm tra lại đi, sự vận hành máy có vấn đề đó cho mình hỏi thêm là máy bị vấn đề j vậy nhỉ? dạo này máy mình kêu tút, tút nhiều hơn thì phải