Trahern

Cái này chỉ lừa mấy người mới vào nghề thôi. Bây giờ cài windows xong thường distable luôn tài khoản Administrator hay rename lại tên Administrator thì có ngồi gõ Administrator cả ngày cũng vậy thôi. Cách tốt nhất kiếm cái đĩa Boot để phá cho nhanh

Dilwyn

Trích:

trum2008

nè các bác có ai biết làm ra (tạo) pw bios ko? để cho máy tính bất thể boot

Tạo canyon cho BIOS thì truy xuất không CMOS mà tạo. Nó có 2 mục Pass.

1. là làm ra (tạo) canyon khi truy cập CMOS. Ai bất có canyon thì chỉ xem được ngày tháng. Ngoài ra chả làm được gì trong CMOS

2. là làm ra (tạo) canyon khi boot.

Bạn kiếm thử trong CMOS xem.

Gerlach

Em mới học được cách phá canyon như sau
1.Cách đầu tiên.
Trong khi máy tính đang khởi động ấn Alt + Ctrl + del 2 lần thử xem có vào được máy tính không?
Nếu bất tì bạn làm tiếp cách sau.
2.Cách khác nữa nè.

Trước tiên, bạn khởi động máy tính vào chế độ Safemode bằng cách bấm F8 trong quá trình khởi động, sau đó chọn chế độ Safemode.
Chế độ Safemode sẽ cho bạn vào trực tiếp windows mà bất cần mật (an ninh) khẩu, nếu có thì mặc định là Administrator.
Sau khi vào màn hình bình thường, bạn Right_Click vào My Computer chọn Manage, cửa sổ Computer administrator hiện ra, bạn chọn Local Users and Groups, tiếp theo chọn Users. Nhìn sang khung bên phải bạn sẽ thấy tên tài khoản mà vừa đặt mật (an ninh) khẩu.
Right_Click vào nó và chọn Set Pasword, tiếp theo chọn Process bạn có thể để trống nếu bất muốn dùng mật (an ninh) khẩu, có thể xóa nó hay cũng có thể đặt lại canyon cho nó.
Khi đặt mật (an ninh) khẩu xong chọn Ok

Dilwyn

Trích:

hoank53

1.Cách đầu tiên.
Trong khi máy tính đang khởi động ấn Alt + Ctrl + del 2 lần thử xem có vào được máy tính không?
2.Cách khác nữa nè.

Trước tiên, bạn khởi động máy tính vào chế độ Safemode bằng cách bấm F8 trong quá trình khởi động, sau đó chọn chế độ Safemode.
Chế độ Safemode sẽ cho bạn vào trực tiếp windows mà bất cần mật (an ninh) khẩu, nếu có thì mặc định là Administrator.
Sau khi vào màn hình bình thường, bạn Right_Click vào My Computer chọn Manage, cửa sổ Computer administrator hiện ra, bạn chọn Local Users and Groups, tiếp theo chọn Users. Nhìn sang khung bên phải bạn sẽ thấy tên tài khoản mà vừa đặt mật (an ninh) khẩu.
Right_Click vào nó và chọn Set Pasword, tiếp theo chọn Process bạn có thể để trống nếu bất muốn dùng mật (an ninh) khẩu, có thể xóa nó hay cũng có thể đặt lại canyon cho nó.

cách này cũng được đó nhưng chẳng khác gì cách của các bạn trước, nếu người ta cài canyon cossack thì sao? bạn còn cách nào không? mình chắc là bất vì bất cossack được thì chẳng ai cài windows hay muốn làm gì bên trong chắc lúc đó giận lắm à nghe

Atleigh

Người ta đặt canyon Adminstrator luôn làm gì mà vào safemode được, chỉ còn cách là chạy Hirent cossack để phá, mà người ta đặt canyon BIOS luôn, lấy gì mà chỉnh chế độ cossack CD hay là Cossack = USB được chứ, lẽ nào mấy bạn lấy tua vít mở thùng máy người ta để gỡ PIN CMOS ra à, mà chắc người ta để cho bạn nạy thùng máy của người ta ra quá

php_vn

toàn spam hết thôi. Cách thì nói chung chung ai hiểu. Ai đó giỏi thì chỉ dẫn cách tìm canyon trong đĩa cossack đi

conbocon

Cách phá canyon trong windows Xp bằng đĩa Hiren Boot

Bạn cho đĩa Hiren Boot CD các bản mới vào làm đĩa khởi động. Menu xuất hiện với 9 mục lựa chọn...

* Bạn chọn mục 9.Next...

* Chọn tiếp mục 4.Password Tools...

* Chọn tiếp mục 1.Active Countersign Changer 2.1 (NT/2000/Xp)

*Chương trình có 3 lựa chọn

1.Choose Logical Drive:để chọn ổ đĩa muốn phá countersign ->Next

+ Lúc đó chương trình sẽ tìm kiếm những ổ đĩa nào có chứa Windows.

+ Sau khi bạn chọn tên ổ đĩa chương trình sẽ liệt kê các user vừa được làm ra (tạo) trong Windows.

+ Bạn chọn đúng tên user mà bạn cần bỏ password

chương trình sẽ hiển thị dòng thông báo:

Would you like to displace this user''s countersign (Y/N) [N]:

Bạn có chắc chắn xoá countersign hay không?

Nếu bạn cùng ý displace lại countersign thì ấn chọn Y và chọn phím Enter.

Bạn thoát khỏi chương trình khởi động lại máy. Bạn kiểm tra xem còn countersign hay không?

Cawrdav

Trích:

Dack_Man

B1:

- Trường hợp 1: nếu cần đăng nhập cả ID và canyon thì ở phần ID các bạn đăng nhập với tên user là Administrator và sau đó Enter là đăng nhập thẳng vào nhưng trên Dekstop chỉ có vài thư mục chính.

- Trường hợp 2: nếu chỉ đăng nhập canyon bất thôi thì ấn Ctrl+Ship+Delete.Nó sẽ trở thành trường hợp 1... các bạn làm theo trường hợp 1

B2: Khi vào Administrator, các bạn vào Star--->Run---> nhập vào chữ cmd rồi Enter

B3: Nó sẽ hiện lên 1 bản đen... các bạn nhập vào chữ net user và sau đó Enter

B4: Nó sẽ xuất hiện vài dòng... các bạn nhập tiếp chữ net user tên user của bạn *

VD: net user HL *

HL là tên user của mình

Enter--->Enter--->Enter---> nhập vào chữ avenue để thoát

B5: các bạn Log Off Administrator và vào cái user vừa bị phá pass...

Topic này bày tầm bậy kg à, không nghĩa, đề nghị MOD nào xóa bài này dùm

Seamus

Đọc xong tui chẳng hiểu người pót bài lên có hiểu được hdh của windows k nữa, vậy mà cũng pót lên đọc thật buồn cười còn chỉ dẫn phá canyon nữa mới ghê chứ. Bác ở đâu vậy cho mình EMAIL đi để gửi tặng Bác tài liệu windows căn bản học cho biết.

Rafael

Trích:

hoank53

1.Cách đầu tiên.

2.Cách khác nữa nè.

cách này cho nhanh khỏi phải loằng ngoằng mất thời (gian) gian

Iason

Dùng Hiren cossack CD cho nhanh. Mình dùng hiren phá pas mất <4 phút. các bạn tham tiềmo ở đây:

• Chọn tiếp mục Countersign Tools...

• Chọn tiếp mục Active Countersign Changer 2.1 (NT/2000/Xp)

• Chương trình có 3 lựa chọn

• Chọn mục accept Logical Drive: để chọn ổ đĩa muốn phá countersign -> Next

+ Lúc đó chương trình sẽ tìm kiếm những ổ đĩa nào có chứa Windows.

+ Sau khi bạn chọn tên ổ đĩa chương trình sẽ liệt kê các user vừa được làm ra (tạo) trong Windows.

+ Bạn chọn đúng tên user mà bạn cần bỏ password

chương trình sẽ hiển thị dòng thông báo:

Would you like to displace this user's countersign (Y/N) [N]:

Nếu bạn cùng ý thì ấn chọn Y và chọn phím Enter.

Bạn thoát khỏi chương trình khởi động lại máy. Bạn kiểm tra xem còn countersign hay không?

Brady

Trích:

baybuoi

Bài vậy mà củng có đứa cám ơn... pó tay.com

Đỡ hơn những đứa không biết j` mà đi chê bai người khác

Các chủ đề có liên quan khác