toi_toi

nick face mình đang nói chuyện thì bị chặn không cho gửi tin nữa nó báo là thao tác bị chặn không nhắn tin được cho người khác

Skeggr

thường thì facebook chỉ khóa với những cái sau :

thứ 1 : post ảnh đồi trụy (hay là like luôn)

thứ 2 : spam bài lung tung cũng bị khóa

bài viết này chỉ cách nè

Hướng dẫn mở khóa tài khoản Facebook khi bị Block

Thời gian gần đây có rất nhiều bạn bị khóa tài khoản facebook hay việc facebook yêu cầu bạn xác thực tài khoản nhằm tránh việc xuất hiện nhiều tài khoản không có thật. Những nguyên nhân chủ yếu khiến bạn gặp phải trường hợp bị Lock tài khoản có thể là: kết bạn quá nhiều ngoài sự cho phép của facebook, đăng những hình ảnh có nội dung không lành mạnh hay những ảnh phản cảm sau đó bị bạn bè report với fb...ở đây mình thấy khi add friend liên tục và đều đặn hàng ngày thì có thể bị facebook Block tài khoản 3 ngày, 1 tuần hay thậm chí là 1 tháng. Trường hợp xấu nhất có thể là vĩnh viễn, vào một ngày bạn đăng nhập facebook và xuất hiện dòng thông báo này: Hãy làm theo hướng dẫn để giúp tài khoản của bạn trở lại bình thường

Để mở khóa, bạn chọn "Tiếp tục" nhé. Facebook sẽ yêu cầu bạn nhập mã bảo vệ

Tiếp theo Facebook sẽ yêu cầu bạn xác thực tài khoản thông qua mobile. Bạn chọn mục "Enter a phone number" sau đó nhập số điện thoại của bạn vào. Chú ý nhiều bạn có nhập số điện thoại vào nhưng không xác thực được và làm nhiều lần như vậy facebook sẽ báo lỗi. Hãy thử lại lần sau, kinh nghiệm là để cách 2 ngày sau đó hãy thử lại.

Bước cuối cùng là nhập số điện thoại của bạn vào thôi. Chú ý hiện tại mình thấy SIM để xác thực tốt nhất là: mobifone, vietnam mobile, beeline. Đối với SIM mobifone thì đầu số để có thể nhận dc CODE nhanh nhất từ fb là 0128. Có nhiều đầu số khác với những SIM mạng khác nữa nếu bạn nào đã làm thành công rồi thì có thể chia sẻ tại đây nhé

Sau khi nhập số điện thoại vào FB sẽ gửi cho bạn CODE về, việc đơn giản cuối cùng là nhập vào. Facebook xác thực thành công sẽ cho phép bạn LOGIN vào tài khoản luôn. Chúc các bạn thành công nhé

DO TÀI KHOẢN CỦA TỔNG ĐÀI KHÔNG BỊ KHÓA NÊN KHÔNG CÓ HÌNH ẢNH CHO CÁC BẠN ĐƯỢC, MONG CÁC BẠN THÔNG CẢM

nguồn : duytan.edu,vn

a_v_c_e_s_k

chắc tại bạn kết bạn hay nhắn tin với người khác bị report nên bị block đó. Đa số nick bị block là nick mới tạo , lâu năm thì ít lắm. Facebook hạn chế người ta tạo nick spam ấy mà.

chắc tại bạn kết bạn hay nhắn tin với người khác bị report nên bị block đó. Đa số nick bị block là nick mới tạo , lâu năm thì ít lắm. Facebook hạn chế người ta tạo nick spam ấy mà. vậy làm sao để không bị khóa đây bạn mình tạo nick nói chuyện tý là bị khóa mở ra mở vô hoài mệt quá

Các chủ đề có liên quan khác