Dear các bác,

Mình mới ghost lại máy bằng bản ghost windows 7 32bit của bác THANHAN, đã cho nhận driver đầy đủ, nhưng máy bị 1 số lỗi rất lạ sau đây:

1/ IE theo máy là IE8, vào ketnooi.com/forum không được, cứ báo trang web đang bảo trì hay lỗi 403 Forbidden, vào tinhte.vn thì hiện ra vài dòng nội dung không có hình ảnh, trong khi vào 2 trang này bằng firefox thì bình thường.

2/ Cài IE11 cho máy thì báo thiếu gói update windows 7 SP1 nên không cài được, mặc dù đã update gói này cho window rùi nhưng Properties vào My Computer vẫn thấy là Windows 7 Ultimate chứ không hiện SP1.

Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ mình với. Thank các bác.

tigerous_4787

Nếu bạn thích ghost thì cứ dùng = FF thồi, còn muốn ổn định thì bạn cài mới = windows gốc

Ryland

Vote tìm bản Ghost khác ghost lại bác ạ! Em thì đang dùng bản Ghost windows 7 Super Lite của khatmau, chạy êm và không lỗi lầm gì bác ạ

dauyeu1248

Trước mình cài windows 7 bằng đĩa cài, dùng IE (hình như là IE9) vào ketnooi.com/forum chỉ toàn một màu đen. Sau này cài SP1, nâng cấp lên IE 11( phải là SP1 trở lên mới dùng được IE11) chạy phe phé. Mọi người cứ chê IE chậm nhưng mình thấy IE11 dùng quá ngon luôn. thích dùng hơn chrome vì chrome dùng lâu máy ì ạch lắm.

Các chủ đề có liên quan khác