rubiken87

Dear các Bác,

Mình đang dùng thùng máy bộ HP Workstation Z210, CPU Intel Core i3-2120 tích hợp Intel HD Graphics 2000, chipset của mainboard là Intel C206.

các bạn cho hỏi mình muốn đổi con CPU Intel Core i5-3570 tích hợp Intel HD Graphics 2500 vào dùng thì có vấn đề gì không vì đọc trong Spec của con Workstation này phần Graphics thì nó chỉ hỗ trợ 3 loại sau:

IntelHDGraphicsP3000: Supported on IntelXeonE3-12x5 processors only 

IntelHDGraphics2000: Supported on IntelCorei3/i5/i7processors only

IntelHDGraphics: Supported on PentiumG6xx/G8xxprocessors only. Even though graphics on this part is branded as IntelHD Graphics, it is similar to IntelHD Graphics 2000 but lacks some premium media capabilities.

Thanks các bác nhìu.

taitu_qn

Socket không giống nhau thì thay sao được, mà muốn nâng VGA thì lên VGA rời là tốt nhất vì GPU của chip ivy cũng chả hơn sandy là mấy đâu.

life_00

Socket không giống nhau thì thay sao được, mà muốn nâng VGA thì lên VGA rời là tốt nhất vì GPU của chip ivy cũng chả hơn sandy là mấy đâu. Thanks bạn nhé.

Mình kiểm tra bằng CPU-Z thì socket con i5-3570 vẫn là 1155 giống con i3 của mình bạn ơi.

Mình chỉ băn khoan cái Interl HD Graphics tích hợp sẵn vào con i5 là 2500 thì không biết main có hỗ trợ đầy đủ không thôi.

Các chủ đề có liên quan khác