duybeo_ngo_hihi

chào !

Mình mới cài lại cái win, nhưng mà lâu wa1 mình vừa làm mất đĩa driver ( đĩa mainbord đó ) , giờ máy không có âm thanh rùi , giờ phải làm sao đây ???

Mình nghĩ windows của bạn thiếu driver High definition audio. Bạn có thể download trên trang Windows Updates hay theo đường link này _ftp://209.216.61.149/pc/audio/WDM_R167.zip (25MB) hay vào để down.

P/S: Được hay không được cũng nhớ hồi âm cho người đọc sau biết nha.

luan0701

Bạn thử vào trang để tìm thông tin nhé .

langthangvn33

Bạn có thể dùng Driver Genius Professional Edition 2007 7.0.2358 hay Driver Magician V3.18 để test và update driver cho sound card.

hay bạn download SoundMAX Integrated Audio Driver tương thích cho dòng máy PIV, series D865 tại địa chỉ:

cái này mình cài lại windows đó, cài mới luôn, không tìm thấy đĩa main để cài card âm thanh mà chuyện tìm driver cho card âm thanh khá khó khăn ( với mình thui ) .

===> to quang : 2 chuơng trình để test của bạn down ở đâu vậy ????

Thanks !!!!!

12_43

Main này xài SoundMax Adi1985. Tuy nhiên bạn có thể lấy bộ cài Realtek AC97 nào cài cũng được, cắm sang cổng xuất phía ngoài. Driver chuẩn download ở đây này

Driver Genius Professional Edition 2007 7.0.2358

Driver Magician V3.18

Theo một số bài viết thì Driver Genius Professional Edition 2006 chạy ổn định hơn Driver Genius Professional Edition 2007 7.0.2358, hơn nữa update database cũng dễ hơn.

Driver Genius Professional Edition 2006

Fercos

bạn quang ơi ,cái driver gêius nó kiu cho xài 15 ngày, nhưng sao khi mình chọn update nó bắt fa3i dăng kí mới cho xài, bạn có ***** không vậy, share cho mình với, thanks .

Akihiko

Quote:

Được gửi bởi ThaiBinhNET

Main này xài SoundMax Adi1985. Tuy nhiên bạn có thể lấy bộ cài Realtek AC97 nào cài cũng được, cắm sang cổng xuất phía ngoài. Driver chuẩn download ở đây này

Thank bạn rất nhiều, mình vừa down về . àh, nhân tiện xin cho hỏi một cái máy khá cũ mà mình hổng biết nó là main gì , vậy có cách nào tìm driver cho card âm thanh của nó không vậy ??? vì cài lại windows mới nên không có âm thanh, xin Thank !!!

meomeo_kute

ko tìm ra mang lên kỹ thuật họ coi và share cho file cài đặt

đó là cách duy nhất mà tui thực hiện thành công 100%

hoangkhws

Main cũ có sound on board muốn tìm driver thì chuyện dầu tiên là bạn hãy tìm con chíp sound hình vuông mỗi cạnh chừng 6mm ở góc trái bên dưới của main rồi ghi lại các chữ,số trên đó. Sau đó nếu bạn rành thì lên mạng search, còn không thì mang ra tiệm nhờ người ta tìm cho (thường là có sẵn trong các đĩa driver) khỏi vác máy đi đâu mà ngại

há há, cái này hay đó , dzu này mới biết nha, để áp dụng coi. Mà lên mạng thì tìm ở đâu nhỉ ? lên google search có không ta ???

Ông hơi lười đấy, sao không nhờ thằng google tìm hộ. Không thì vào intel.com mà search. Trên mạng đầy, ông cứ thử tìm mà xem

nhungncn

Ý, bác nói vậy oan cho em. Ý em nói cái main của intel nhờ các bạn chỉ em vừa cài đuợc driver của nó . CÒn ý khác của em là cái main cũ nên dùng dxdiag hổng có thấy nó đề là main của hãng nào hết, nên mới phải nhờ các bạn thêm chút nữa , thanks. !!!!

rikchi2005

Mình muốn phân vùng lại ổ cứng,cài lại windows và các ứng dụng.Nhưng không có driver của mainIntel82845GL nên mình không dám cài.Rất mong các ban chỉ giùm

Các chủ đề có liên quan khác