He0_Ngox

các bạn ơi cho mình hỏi mình mua máy tính nó có cho kèm theo 1 cái đĩa vậy cái đĩa đó là cái đĩa đó là đĩa gì vậy các bạn

Chi tiết là mình mua máy hãng Hp

p6_q6

mất cái đĩa này cũng chẳng sao

lên mạng down về là được hết , mà lại còn update mới nhất nữa .

Nói chung là 1 cái đĩa driver , bạn nên cất đi hay copy vào máy tính .

emi.pham

Có 1 đĩa thôi à? Ít nhất phải có 2 đĩa không kể đĩa của OS. Máy tui mua không bào giờ dưới 3 đĩa. Đĩa nào nó cũng có tên hết, đọc tên của nó là biết chứ đâu cần hỏi. Tuy nhiên, nếu chỉ có 1 đĩa thì đĩa đó chưa chắc vừa là drivers mà là một đĩa Utilities cho cái ổ quang. Vì HP bỏ tất cả drivers vào Recovery Partition. Bây giờ trở lại: Trên đó nó ghi chữ gì? Có phải WinDVD không ?

xingauxinh

Thank các anh em nhiều nhé đĩa nó có tên là Hp Compaq Business PC

Documentation and Diagnostics CD

ok các anh em cho biết???????

thanks anh em nhiều

phuongtam_c8

Đĩa đó chỉ là đĩa chỉ dẫn sử dụng máy tính của thằng HP thôi, nếu chật chỗ thì bạn vứt nó đi cũng được, chẳng có giá trị sử dụng gì cả.

HP bây giờ không có đĩa driver kèm theo máy, hix!

Quote:

Được gửi bởi xugon

các bạn ơi cho mình hỏi mình mua máy tính nó có cho kèm theo 1 cái đĩa vậy cái đĩa đó là cái đĩa đó là đĩa gì vậy các bạn

Cũng tùy tứng hãng, từng model máy bạn ạ. Bạn có thể đọc bên ngoài nhãn đĩa để biết thông tin về đĩa. Theo mình được biết thì trong đó có drive của Âm thanh-Sound; VGa - card màn hình; card mạng và 1 số tiện ích khác.

Ouray

Quote:

Được gửi bởi xugon

Đĩa Driver chứ còn gì nữa! Giữ cho cẩn thận nếu không không có cái gì để cài Mainboard đâu >> đồng nghĩa với máy không có âm thanh, không Internet... trừ khi bạn cài Win7.

Tilman

ít nhất là Điã có Driver, có thể có thêm một số phần mềm tiện ích (miễn phí hay dùng thử). Một số ít còn là đĩa recovery nhưng riêng HP dòng máy mới thì chắc chắn là không.

Cài windows 7 thì có sẵn driver nhưng không hẳn là dùng ổn đâu, vì đó là driver microsoft phát triển theo hướng thích hợp với nhiều loại thiết bị của các hãng khác nhau nên có những chức năng riêng của hãng sẽ không dùng được (chẳng hạn là nút trượt dọc-touchpad) là không dùng được.

Các chủ đề có liên quan khác