puppylove543

máy em lúc trước cài VNsecurity!!!giờ em remove nó bỏ rồi nhưng mà trong Parth E và D của em có hiện lên cái file Autorun.inf và Recycler!!!

Em xoá hoài nó không cho ; các chương trình diệt virus thì không thấy nó==>cho nên em thử chiếm quyền điều khiển security (full control) mà cũng không xoá được !!dùng cả file Killautorun.bat củng không xoá được nó luôn !!cuối cùng em vào DOS nhưng lại không thấy được nó (parth FAT32)

==>các anh chị có cách nào delete nó giúp giùm emY_Y--đừng bảo em format lại ổ đĩa nhé =_=!

Thank you anyway!!!Y_Y

namchautucongtu

Không hiểu bạn làm kiểu gì chứ vào dos với định dạng ổ là FAT32 thì con autorun.inf hiện lên hết. Bạn thử search file autorun.inf trên cả mycomputer sau đó lựa chọn xem trong đó file autorun nào là virut thì bạn del đi nhớ tắt mục systemrestor đi nhé!

Finegan

bạn vào cmd gõ lệnh này attrib C:\autorun.inf -s -h sau đó dùng lệnh del trong đó hay ra ngoài xóa trực tiếp đều được ^^

lưu ý thay chữ C bằng các ổ đĩa khác

P/S: còn nếu muốn hiện hết tất cả file ẩn thì thay cái autorun.inf bằng ************.************ (3 dấu thôi) là được nhưng mà mình không biết làm sao để nó ẩn lại được (mấy cái file hệ thống á) biết tới đó thôi ai biết chỉ dùm tui với nhé ^^!

Mình từng bị dính con VR autorun, sau khi diệt xong thì vẫn còn các thư mục Recycled và autorun.inf không xóa trực tiếp được .

Thật đơn giản: bạn dùng google tìm phần mềm Peazip là phần mềm miễn phí có chức năng:

-nén và giải nén

-chống phân mảnh ổ đĩa

-xóa các file và folder cứng đầu

Sau khi cài đặt xong peazip, bạn mở ra, nhấn vào file\devices rồi lần lượt chọn từng ổ đĩa, nhấn chuột phải vào rycecled và autorun.inf rồi chọn quick delete ,sẽ xóa ngay lập tức.

hay dùng winrar xóa tương tự

Arlen

Đã từng bị tương tự như thế, thử dùng WINPE với KAV làm ra (tạo) từ KIS hay KAV, quét cái là delete hết.

Quote:

Được gửi bởi manwhofind09

Mình từng bị dính con VR autorun, sau khi diệt xong thì vẫn còn các thư mục Recycled và autorun.inf không xóa trực tiếp được .

Thật đơn giản: bạn dùng google tìm phần mềm Peazip là phần mềm miễn phí có chức năng:

-nén và giải nén

-chống phân mảnh ổ đĩa

-xóa các file và folder cứng đầu

Sau khi cài đặt xong peazip, bạn mở ra, nhấn vào file\devices rồi lần lượt chọn từng ổ đĩa, nhấn chuột phải vào rycecled và autorun.inf rồi chọn quick delete ,sẽ xóa ngay lập tức.

hay dùng winrar xóa tương tự

Đúng, rất hay, WinRar có thể thấy được các file ẩn (vì thực chất ẩn thì ẩn với WE, làm sao ẩn với Browser khác được). Nhưng nếu Virus đang chạy thì Autorun.inf đang trong vòng kiểm soát của nó, xóa đi thì nó làm ra (tạo) cái khác ngay. Nên cách tốt nhất là diệt Virus rồi dùng WinRAR xóa.

Rất mong được các bạn lũy ý

quangtrungks7a

minh cung da thu bang winrar roi nhung mot so van khong xoa duoc .vay ban con cach nao nua khong .co the noi cho moi nguoi biet duoc chu

iinyou_httn

Khi xóa Autorun.inf thì nó thông báo gì ? hay là xóa xong thì nó xuất hiện lại

(Ghi chú : Thời gian sau này tui không được rảnh nên nếu bạn có thắc mắc có thể gữi qua điện thoại cho tui (0907673240))

quannguyen_90

Quote:

Được gửi bởi nguyendinhquyen

minh cung da thu bang winrar roi nhung mot so van khong xoa duoc .vay ban con cach nao nua khong .co the noi cho moi nguoi biet duoc chu

Vậy là máy bạn vẫn còn Virus nên xóa xong nó lại tự làm ra (tạo) ra

Brit

Mình cũng dính auturun.inf cũng không xóa được, nhìn kỹ mới thấy nó là thư mục bên trong thư mục có các thư mục mà hệ điều hành cấm đặt như NUL LPT2 AUX PRN CON LPT1 thế nên không thể nào xóa được, đành ghost lại máy và move D:\RECYCLER cho đỡ ngứa mắt thôi.

Virus luôn làm ra (tạo) ra các file dữ liệu của nó có tên là file hệ thống để lừa hệ điều hành. Nhưng thực chất các file này trả toàn có thể xóa được vì không thuộc file hệ thống, nó chỉ không xóa được khi virus còn đang sử dụng nó. Bạn nên phải diệt được file thực thi của virus thì mới xóa được.

Forbes

Bạn quét virus xong ròi thử làm cách này: bạn vào my computer trên thanh công cụ bạn chọn Tool và chọn Folder option tiếp theo chọn View chọn restore default

sevenlove_8k

Quote:

Được gửi bởi manwhofind09

Vậy là máy bạn vẫn còn Virus nên xóa xong nó lại tự làm ra (tạo) ra

Thực chất là do Virus còn đang chạy trong RAM nên nó sẽ kiểm soát file Autorun này, xét trường hợp "Autorun.inf bị xóa" thì "tạo lại Autorun.inf (Đại loại như vậy) nên bạn vào Safe Mode chạy Hijackthis rồi post kết quả lên đây cho tất cả người xem để kiếm cách xử lý.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote:

Được gửi bởi danp

Mình cũng dính auturun.inf cũng không xóa được, nhìn kỹ mới thấy nó là thư mục bên trong thư mục có các thư mục mà hệ điều hành cấm đặt như NUL LPT2 AUX PRN CON LPT1 thế nên không thể nào xóa được, đành ghost lại máy và move D:\RECYCLER cho đỡ ngứa mắt thôi.

Trường hợp của bạn nếu như Virus replace file hệ thống thì dùng Đĩa Windows XP Repair lại, còn nếu nhưng không trùng tên file hệ thống thì dùng WFP Tool hay vào DOS để xóa.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote:

Được gửi bởi sugimoto

Bạn quét virus xong ròi thử làm cách này: bạn vào my computer trên thanh công cụ bạn chọn Tool và chọn Folder option tiếp theo chọn View chọn restore default

Không phải là không thấy Autorun.inf mà là xóa xong thì nó xuất hiện lại do Virus đang hoạt động

songving

tui thì dùng phần mềm WinRAR để diệt. Tuy hơi mất công nhưng hiệu quả.

Bạn mở WinRAR lên, vào thư mục có file autorun, chọn nó, rồi ấn delete. Xong restart lại máy.

Quote:

Được gửi bởi LuGiavan

tui thì dùng phần mềm WinRAR để diệt. Tuy hơi mất công nhưng hiệu quả.

Bạn mở WinRAR lên, vào thư mục có file autorun, chọn nó, rồi ấn delete. Xong restart lại máy.

tất nhiên autorun.inf có thể được nhìn thấy bằng WinRAR, nhưng sau khi xóa xong nó sẽ xuất hiện lại vì thực chất Virus vẫn còn hoạt động và nó đang kiểm soát file Autorun này, nếu file này bị xóa đi thì nó sẽ lập tức được làm ra (tạo) lại. Vậy vấy đề ở đây là Virus chứ không phải file Autorun.inf

lehongthu2001

Dùng free-av diệt đi bạn, rất hiệu quả! Sau khi diệt cho hiện tất cả file ẩn lên rồi xóa file autorun.inf là xong!

Các chủ đề có liên quan khác