Hweolere

Hướng dẫn convert PowerPoint 2007 sang PowerPoint 2003

--------------------------------------…

1. Trong Office PowerPoint 2007, mở file cần convert sang 97-2.003 PowerPoint.
2. Nhấp vào nút Microsoft Office Button, chọn vào mũi tên bên cạnh Save As, sau đó kích 97-2.003 PowerPoint Presentation.

Các hộp thoại Save As xuất hiện.
3. Trong hộp tên File, nhập tên cho file cần lưu, hay không phải làm gì để chấp nhận các tên tập tin mặc định.
4. Trong Lưu trong danh sách, chọn vị trí mà bạn muốn lưu bản trình bày của bạn, hay không phải làm gì để chấp nhận save mặc định vào Document.
5. Nhấp vào Lưu.

Tệp được lưu có dạng (ppt). Tập tin này bạn có thể mở PowerPoint 97 ,2000, 2003.

Mình mách bạn như vầy nhé! Lúc bạn save bài Power point của mình bạn chọn File -> Save As (bảng điều khiển hiện ra bạn nhìn phía trên, bên phải) -> Tools -> Save Options (bảng điều khiển hiện ra), bạn tick chọn Embed TrueType fonts -> Embed all characters (best for editing by others) -> Ok -> Save. Bạn cứ làm như vậy thì file Power point của mình sẽ trình chiếu xuôn sẻ & k bị lỗi font ở bất kỳ máy nào & ở bất kỳ phiên bản nào của Microsoft Office. Chúc bạn thành công ^_-!

tony_bee

Bạn đổi đuôi pptx thành ppt thôi là được mà. Sau đó bạn mở bằng power point 2003 như bình thường. Chúc vui

Các chủ đề có liên quan khác