meocon_932001

tui mày mò sử dụng đĩa Hiren Boot nhưng sau đó mở My Computer thì chỉ còn nhìn thấy ổ đĩa C, các ổ D và E bất thấy đâu nữa. Mong tất cả người chỉ tui cách tìm lại dữ liệu trong ổ D và E với.

l1lo0o_boy

Chào bạn !

Chắc là bạn chọc phải parsti rồi. Phân chia hay gom ổ đó. Bạn vừa đụng chạm gì vào hdd chưa ? Nêú chưa thì bạn có thể dùng Acctive file recovery để cứa lại dữ liệu.

Chúc bạn thành công !

nhocloveyou77

Thank bạn. Nhưng mở trong Disk Management thi vẫn còn nguyên 3 phân vùng với dung lượng như cũ, chỉ có điều các phân vùng D và E cũ giờ đây bất hiện tên nữa, bạn có cách nào đặt lại tên cho chúng không?

haru_moon

àh,cái này chắc là hidden rùi đó bồ

bồ thử unhidden đi.nếu không được.thì bỏ đĩa boot zô

active trong đó đó

Mathieu

Quote:

Được gửi bởi danhduc

Thank bạn. Nhưng mở trong Disk Management thi vẫn còn nguyên 3 phân vùng với dung lượng như cũ, chỉ có điều các phân vùng D và E cũ giờ đây bất hiện tên nữa, bạn có cách nào đặt lại tên cho chúng không?

Bạn không lại Disk Mangager. Chuột phải không ổ đĩa ví dụ D: chọn Change drives letter..........Chọn Add ( để thay đổi một cái tên gì đó tùy ý: D, E, F, G...cho ổ đĩa đó ). Rồi Ok là xong à !!!!!

duykaka54

nghịch hiren boot sao bất dùng máy ảo mà nghịch. .?

Chụp cái ảnh màn hình disk management lên đây coi nào.

vquynhvn89

Quote:

Được gửi bởi Penguina4

Bạn không lại Disk Mangager. Chuột phải không ổ đĩa ví dụ D: chọn Change drives letter..........Chọn Add ( để thay đổi một cái tên gì đó tùy ý: D, E, F, G...cho ổ đĩa đó ). Rồi Ok là xong à !!!!!

tui vừa làm theo cách bạn, vẫn thấy 3 phân vùng ổ đĩa, phân vùng C có hiện tên, hai phân vùng kia bất có tên. tui kích phải chuột chọn như bạn nói nhưng hiện lên thông báo " The operation failed to complete because the Disk management console view is not up-to-date. Refresh the view by using the refresh task. If the problem persists close the Disk Management console, then restart Disk Management or retart the computer". Dưới thông báo có nút OK.

Nhìn thấy các phân vùng vẫn còn là mừng rồi nhưng làm sao cho nó hiện tên như cũ. Mong bạn chỉ tiếp nhé, Thank nhiều.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tui vừa làm theo cách bạn, vẫn thấy 3 phân vùng ổ đĩa, phân vùng C có hiện tên, hai phân vùng kia bất có tên. tui kích phải chuột chọn như bạn nói nhưng hiện lên thông báo " The operation failed to complete because the Disk management console view is not up-to-date. Refresh the view by using the refresh task. If the problem persists close the Disk Management console, then restart Disk Management or retart the computer". Dưới thông báo có nút OK.

Nhìn thấy các phân vùng vẫn còn là mừng rồi nhưng làm sao cho nó hiện tên như cũ. Mong bạn chỉ tiếp nhé, Thank nhiều.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mong bạn Duongvannam chỉ rõ hơn đi. Thank nhiều

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Đánh giá hiện trạng môi trường không khí huyện Thanh Oai (Hà Nội) và đề xuất giải pháp bảo vệ Khoa học Tự nhiên 0
B Khủng khiếp wá!!! Chart ITQ xuất hiện "Cú nẩy của mèo chết" không thể cứu vãn được rồi Tài chính, Chứng khoán 9
A Liệu đàn bà cũng có thể kìm giữ để không xuất hiện cực điểm ngay không? Thưa bác sĩ? Sức khỏe sinh sản 0
N Sau khi kích vào link download xuất hiện trang appmobile9/download.php không biết cách nào để downlo InterNet 1
L Vius thông báo " MÀN HÌNH BỊ KHÓA " trong 5 phút 2 tiếng lại xuất hiện BKIS không xử lý được Hỏi đáp Tin học 2
N Tỷ giá VND hiện nay có kích thích xuất khẩu không? hãy bình luận bằng số liệu thực tiến Tài liệu chưa phân loại 0
N Đàm phán, kí kết và thực hiện Hợp đồng nhập khẩu tại công ty cổ phần xuất nhập khẩu Hàng Không Tài liệu chưa phân loại 2
Q Làm sao để khi khởi động không xuất hiện thông báo này ? Hỏi đáp Tin học 1
B Đánh giá hiện trạng môi trường không khí và đề xuất giải pháp kiểm soát ô nhiễm không khí thị xã Đồn Tài liệu chưa phân loại 2
H Gần đây trên mặt mẹ cháu xuất hiện nốt đen to nhỏ không đều? Sức khỏe 1

Các chủ đề có liên quan khác