nguyenhueqt

Máy mình vừa cài rất nhiều font vậy mà cái .VnTime và .VnTimeH vẫn chả có. Đang cần đọc một số bản Cad dùng toàn là 2 font trên. Bác nào có thì share giúp em cái nhé.

Gaven

Thwngf Vietkey có mà. Mấy cái nài có từ hồi xưa. Giờ ai dùng nữa.

kokotsk2003

Quote:

Được gửi bởi nhat_tim

Hic. không có ai có 2 font này àh. hic hic

trên google cũng đầy đủ lắm mà !

ngoclan8309

Quote:

Được gửi bởi vnn1920

trên google cũng đầy đủ lắm mà !

Mình tìm mãi không thấy thì mới lên đây hỏi chứ. Mình đâu có lười biếng lắm đâu. Bạn tìm được thì send cho mình nha. Hay là bạn nào trong máy có thì send cho mình đi. [email protected] Thanks trước :d

Mình có trong máy nhưng khi gửi cho bạn thì gmail báo lỗi là đó là một tập tin thi hành nên vì lí do an ninh nó bất cho phép mình gửi tập tin này .

Declan

ok, lần đầu up file setup lên mediafire. có gì bất ổn thì nhắn lại cho mình.Mình up hết các file có trong font gõ. Đây là link

mitu_nguyen

Quote:

Được gửi bởi nuocsan

ok, lần đầu up file setup lên mediafire. có gì bất ổn thì nhắn lại cho mình.Mình up hết các file có trong font gõ. Đây là link

Thank you bạn nha. Tuy là không có cái mình cần (Vì mấy cái này mình có hết rùi). Nhưng mà mình vừa đọc được bản vẽ đó rồi. Dù sao cũng Thank bạn.

P/s: Có ai bít sự khác nhau giữa .VnTime và VnTime không chỉ mình cái.

Fonzo

Xin lỗi bạn ! Mình đọc bất kĩ nên cứ nghĩ là bạn cần vntime và vntimeH . Cái vụ khác nhau giữa vntime và .vntime thì mình chịu rồi. Hy vọng sẽ có người biết và giải thích cho bạn. Cuối tuần vui vẻ!

khoa_lovely

Quote:

Được gửi bởi nhat_tim

Máy mình vừa cài rất nhiều font vậy mà cái .VnTime và .VnTimeH vẫn chả có. Đang cần đọc một số bản Cad dùng toàn là 2 font trên. Bác nào có thì share giúp em cái nhé.

bạn vào trang này down font về rồi cài đặt bình thường

racroiso1

Quote:

Được gửi bởi tranvantung0705

có ai biết cách làm sao gõ được tiếng việt cho htkk2.0 không? Xin chỉ dum em thank các pác ah.

bạn dùng vietkey2000 bảng ngựa uvicode font aria.là ok thôi

trang_radio

Có nhiều loại font tiếng việt khác nhau.Phân biệt bằng những chữ cái đầu tiên. ".vn" là bộ font Tiêu chuẩn Việt nam 3(ABC)

Còn "VN" là font Vietware, cũng như "VNI" là font VNI

Đây là những bộ font thường gặp trên môi trường Win9x ngày xưa.Bây giờ hầu hết ta dùng font chuẩn là Unicode

vy_vy101

Xin chào !

Theo mình biết thì hai font như bạn nói là có nhưng bất ai sử dụng cho

MS office để đọc tiếng việt cả (mình vừa tìm rồi không thấy),nó là font dùng để ngựa hóa

bạn nên dùng Unikey hay Vietkey để chuyển ngựa lại VNI-time hay unicode

theo mình bạn nên dùng Unikey (xem phần chỉ dẫn sẽ rõ hơn hơn)

mình vừa thử rồi OK

Good luck !!@@

onggia_bongxu

Quote:

có ai biết cách làm sao gõ được tiếng việt cho htkk2.0 không? xin chỉ dum em thank các pác ah.

bạn lên bạn tải vietkey2000 full đó về dùng thích hợp với tất cả phong

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

bạn thử tải vietkey2000 full về dùng thử

Richardo

Quote:

có ai biết cách làm sao gõ được tiếng việt cho htkk2.0 không? xin chỉ dum em thank các pác ah.

Chạy bảng ngựa Unicode dựng sẵn.

Thân!

Chúc vui vẻ!!!

Các chủ đề có liên quan khác