Ashkii

Pác coi thử lại ở trên touchpad co cái phím nào không, nếu có thì click zô sẽ ok. hay để ý kỹ trên bàn phím ( thường là ở các phím F1 -F12) xem có biểu tượng 1 bàn tay trỏ vào 1 cái bảng màu xanh ko. Nếu có thì nhấn tổ hợp Fn+ phím đó. Chừng nào muốn enable lại thì lại làm như vậy tiếp.
Còn không thì vào device manage để tắt nó đi. Click chuột phải vào biểu tượng cái máy tính chọn Manage -> Device Manager -> Mine and other pointing device -> PS/2 Compatible Mouse -> Driver -> Uninstall rồi restart lại máy tính. Cách này thì hình như là mỗi lần khởi động lại máy phải làm lại hơi mất công.
Không thì pác sài phần mềm nhé, cũng gọn nhẹ lắm: Touchpad Pal hoàn toàn miễn phí, tương thích với Windows XP/Vista/7 và có thể tải về trực tiếp tại địa chỉ http://tpp.desofto.com/tpp.exe hay http://touchfreeze.googlecode.com/fi...eeze-1.0.2.msi
Em không rõ bàn phím máy bác như thế nào nên chỉ đưa ra mấy gợi ý vậy thui.

Máy Láp_tốp của bác hình như trên đúng không ạ ?

Nếu đúng hình trên bác chỉ cần cờ_lích 2 lần liên tiếp lên cái chỗ có vòng tròn màu trắng mà Em đã khoanh tròn ấy ạ !

Lúc đó sẽ có 1 cái đèn màu vàng hay đỏ sáng lên ở chỗ đấy ạ ! Như thế là bác đã kích hoạt chức năng khóa chuột láp_tốp của bác rồi đấy ạ !

Nếu muốn mở lại bác lại cờ_lích thêm 2 lần liên tiếp lên cái điểm đó . lúc này đèn sẽ tắt đi ạ ! Như thế là bác đã mở khóa rồi đấy ạ !

Cái chỗ EM khoanh tròn này là 1 vùng cảm ứng để Khóa và mở khóa chuột ạ ! Cái này có trên cả các model DM và Envy ạ! Hãng HP mới thay thế cho phím bấm như ở trên các đời CQ và DV ngày xưa ạ !

không cần làm loằng ngoằng như các bạn trên nói đâu ạ ! Nhà sx người ta cũng tính cả rồi ạ ! Phải làm sao để cho người sử dụng dễ dùng nhất chứ ạ ! Chứ cứ phức tạp và tinh vi quá thì ai mua sản phẩm của họ làm gì cho nó mệt óc nữa ạ ?

Chúc bác vui !

lehongtrinh2001

Trích dẫn:
Từ bài viết của maytinhpro

Nếu đúng hình trên bác chỉ cần cờ_lích 2 lần liên tiếp lên cái chỗ có vòng tròn màu trắng mà Em đã khoanh tròn ấy ạ !

Lúc đó sẽ có 1 cái đèn màu vàng hay đỏ sáng lên ở chỗ đấy ạ ! Như thế là bác đã kích hoạt chức năng khóa chuột láp_tốp của bác rồi đấy ạ !

Nếu muốn mở lại bác lại cờ_lích thêm 2 lần liên tiếp lên cái điểm đó . lúc này đèn sẽ tắt đi ạ ! Như thế là bác đã mở khóa rồi đấy ạ !

Cái chỗ EM khoanh tròn này là 1 vùng cảm ứng để Khóa và mở khóa chuột ạ ! Cái này có trên cả các model DM và Envy ạ! Hãng HP mới thay thế cho phím bấm như ở trên các đời CQ và DV ngày xưa ạ !

không cần làm loằng ngoằng như các bạn trên nói đâu ạ ! Nhà sx người ta cũng tính cả rồi ạ ! Phải làm sao để cho người sử dụng dễ dùng nhất chứ ạ ! Chứ cứ phức tạp và tinh vi quá thì ai mua sản phẩm của họ làm gì cho nó mệt óc nữa ạ ?

Chúc bác vui !

hjx, em làm y như bác bảo nhưng ấn mỏi tay mà không được, ở chế độ bình thường đèn này nó tắt, bác xem có cách nào giúp em với, thank nhiều, còn cài phần mềm thì k nói làm j

Trích dẫn:
Từ bài viết của maytinhpro

Chúc bác vui !

bác ơi của em thì lại nhấn 2 phát lên đèn đỏ là tắt chuột ở bàn rê nhưng sau đó không tài nào kich hoạt được lại.em gõ chục lần vào đó.ko lên lại dc.cài mấy loại windows thử đủ mọi cách cũng không tài nào kích hoạt được bằng cái nút đó.chỉ có cách duy nhất là cắm chuột vào rồi enbla ở góc phải màn hình chức năng bàn rê mới được kích hoạt chứ gõ 2 lần thì không lên lại được
bác có cách nào giúp em ko?máy cq42_168tu mới mua được vài ngày.ko biết có phải bị hỏng không nữa

Các chủ đề có liên quan khác