arc_tv77

Mình dùng Firefox RC3.0. Không hiểu sao mỗi lần truy cập vào DDTH.com lại bị báo thiếu plugin để chạy Flash. Khi click vào nút càimissing plugins thì thấy nó download về rồi cài, sau đó bắt khởi động lại Firefox nhưng vào lại thì thấy nó vẫn bị tình trạng vậy. Có bạn nào bị trường hợp như vậy chưa ?

nam77trung

2.0.0.14 là ổn nhất ), tớ không cài 3.0 đâu, lỗi thí mồ, 4.0 thì nhanh nhứt nhưng vẫn lỗi tùm lum, hi vọng sau bản BeTa của 4 thì sẽ có bản Plus ngon lành ^^~

twinkle_love_93

Quote:

Được gửi bởi hi0hiq

Mình dùng Firefox RC3.0. Không hiểu sao mỗi lần truy cập vào DDTH.com lại bị báo thiếu plugin để chạy Flash. Khi click vào nút càimissing plugins thì thấy nó download về rồi cài, sau đó bắt khởi động lại Firefox nhưng vào lại thì thấy nó vẫn bị tình trạng vậy. Có bạn nào bị trường hợp như vậy chưa ?

Mình dùng Firefox 2.0.0.14 sau đó cài Firefox 3 RC1 thì bất thấy bị như vậy nhưng vào Ketnooi.com/forum/ hay trang nào nhiều Flash thì khi scroll nó rất là giật. Có lẽ bản Firefox 3 RC1 này có vấn đề với Adobe Flash Player ActivX. Bây giờ mình phải quay lại dùng Firefox 2.0.0.14 để chờ đợi ngày bản Firefox 3.0 chính thức ra đời. Hy vọng bản chính thức sẽ bất bị lỗi này nữa.

bautroicuasao

Nếu các bro dùng FF3 thì hãy vào trực tiếp trang Adobe để tải file cài đặt riêng cho FF3 về và cài. FF3 bất auto cài đặt flash plugin được.

Bearach

Không nên cài tự động theo chỉ dẫn Next next finish của trình duyệt.
Hiện tại vừa có bản 10 nhưng bản 9 là ổn định nhất.
Bạn thoát trình duyệt rồi down file cài đặt về cài trên windows trước.
Download:

Code:

http://www.filehippo.com/download_flashplayer_ie/

bugs993000

Quote:

Được gửi bởi ln35-3

Manual mới dc pác ơi

Chính xác... Tải về trước ---> Đóng FF lại ---> Rồi cài ---> Là xong ngay

Bạn tải file cài đặt Adobe Flash Player về máy tính từ đất chỉ . Sau đó, bạn đổi tên file flashplayer-win.xpi thành flashplayer-win.xpi.zip.
Tiếp theo, giải nén file vừa đổi tên, copy 2 file flashplayer.xpt và NPSWF32.dll trong thư mục vừa giải nén vào thư mục chứa plugin của Firefox (C:\Program Files\Mozilla Firefox\plugins)là trả thành chuyện cài đặt. Khởi động lại Firefox là OK!
Good lucky!

traicodon_bb

Quote:

Được gửi bởi tonganh

Bạn tải file cài đặt Adobe Flash Player về máy tính từ đất chỉ

. Sau đó, bạn đổi tên file flashplayer-win.xpi thành flashplayer-win.xpi.zip.

Tiếp theo, giải nén file vừa đổi tên, copy 2 file flashplayer.xpt và NPSWF32.dll trong thư mục vừa giải nén vào thư mục chứa plugin của Firefox (C:\Program Files\Mozilla Firefox\plugins)là trả thành chuyện cài đặt. Khởi động lại Firefox là OK!

Good lucky!

Hic !! Bạn ơi !! Khi mình kích vào link

này thì trên trang đó hiện bảng màu vàng có dòng chữ "Fire Fox prevented this site ( ) from asking you to càisoftwware of your computer". mình cũng cài đặi theo như vậy nhưng mà nó hiện lỗi, bất cho cài đặt. Bạn giúp mình với. =)) =))

hanna119062000

bạn Download phầm mềm Flash Player về dưới cái link sau:

Sau khi cài đặt FireFox xong. Bạn tắt tất cả các trình duyệt Internet đi và cài đặt FlashPlayer. Sau khi trả tất, bạn khởi động lại FireFox. Thía là ok

tac.lam59

Quote:

Được gửi bởi thanhtamntp

đồng chí bất nhìn thấy allow ah?

Mình cũng thấy nhưng mà sau khi kích vào, nó chạy một hơi roài, hiên lên 1 của sổ khác với chữ error "Firefox could not càithe file at

because: càiscript not found
-204" to đùng. Roài xong đâu lại vào đấy, bất thay đổi. pó tay .... Cứu mình với... =))=))

Orville

Quote:

Được gửi bởi christ_ntpro

Mình cũng thấy nhưng mà sau khi kích vào, nó chạy một hơi roài, hiên lên 1 của sổ khác với chữ error "Firefox could not càithe file at

because: càiscript not found

-204" to đùng. Roài xong đâu lại vào đấy, bất thay đổi. pó tay .... Cứu mình với... =))=))

Bạn chú ý là một số bản FF về trc khi ta kích vào seach auto cho plugin của flash thì nó không hoạt động. Trường hợp của bạn bạn có thể giải quyết đơn giản như sau :

1. Download bản Firefox mới nhất hiện nay là ban 3.6 Beta 4, chạy cài đặt xong tắt FF đi và tiếp bước 2

2. Bạn vào đây

bấm vào Agree and càinow, chờ 1 tý thao tác cài đặt plugin bình thường sau đó khởi động lại FF là được. chúc thành công

dathao_a4

Quote:

Được gửi bởi Ku Long

Bạn chú ý là một số bản FF về trc khi ta kích vào seach auto cho plugin của flash thì nó không hoạt động. Trường hợp của bạn bạn có thể giải quyết đơn giản như sau :

1. Download bản Firefox mới nhất hiện nay là ban 3.6 Beta 4, chạy cài đặt xong tắt FF đi và tiếp bước 2

2. Bạn vào đây

bấm vào Agree and càinow, chờ 1 tý thao tác cài đặt plugin bình thường sau đó khởi động lại FF là được. chúc thành công

Thank bạn nhiều nha...

Các chủ đề có liên quan khác