cayraumuong

hình như các ứng dụng trên đó là phải mua mà bạn?nhưng có thể dùng thử nhưng phải có tài khoản của microsoft.nếu bạn đã down về rồi thì bạn có thể xem ở phần mềm mà bạn tải đó như idm không dùng với idm. không thì bình thuờng nó nằm ở My Documents\Downloads bạn vào thử xem

Mình thấy trong windows 8 1 số ứng dụng trong STORE khá hay và 1 số game . Tuy nhiên khi down về cài xong , hok biết nó nằm ở đâu và làm sao để lôi ra cài lại

Mong các pro chỉ giúp .

Thks Vào Store nhấn chuột phải chọn my app đó bạn
hình như các ứng dụng trên đó là phải mua mà bạn?nhưng có thể dùng thử nhưng phải có tài khoản của microsoft.nếu bạn đã down về rồi thì bạn có thể xem ở phần mềm mà bạn tải đó như idm không dùng với idm. không thì bình thuờng nó nằm ở My Documents\Downloads bạn vào thử xem ẹc, có hàng free mà. Chắc thớt không biết down bằng idm đâu.

Mình thấy trong windows 8 1 số ứng dụng trong STORE khá hay và 1 số game . Tuy nhiên khi down về cài xong , hok biết nó nằm ở đâu và làm sao để lôi ra cài lại

Mong các pro chỉ giúp .

Thks nếu down = IDM thì dễ rồi còn để windows nó tự tải về thì không thể, vì nó setup xong là cái file gốc nó cũng theo ông MS luôn

Những ứng dụng đã được cài vào Store, thì những file tải về từ ứng dụng của Store nó sẽ lưu vào thư mục: C:\Users\TÊN NGƯỜI SỬ DỤNG\AppData\Local\Packages\TÊN THƯ MỤC ỨNG DỤNG\LocalState

Vì máy mình đặt tên là David Giang.

Ví dụ như ứng dụng: Nhạc Việt thì nó lưu vào thư mục sau: C:\Users\David Giang\AppData\Local\Packages\14072QuocThang.NhcVit _88mz8kk57zejy\LocalState

Hay ứng dụng Pocoyo TV thì những file video khi tải về nó lưu ở thư mục: C:\Users\David Giang\AppData\Local\Packages\gigigo.PocoyoTV_r3qt3 qkxnzdhg\LocalState\Videos

Chúc các bạn thành công!

nhok_rin

Những ứng dụng đã được cài vào Store, thì những file tải về từ ứng dụng của Store nó sẽ lưu vào thư mục: C:\Users\TÊN NGƯỜI SỬ DỤNG\AppData\Local\Packages\TÊN THƯ MỤC ỨNG DỤNG\LocalState

Ví dụ như ứng dụng: Nhạc Việt thì nó lưu vào thư mục sau: C:\Users\David Giang\AppData\Local\Packages\14072QuocThang.NhcVit _88mz8kk57zejy\LocalState

Hay ứng dụng Pocoyo TV thì những file video khi tải về nó lưu ở thư mục: C:\Users\David Giang\AppData\Local\Packages\gigigo.PocoyoTV_r3qt3 qkxnzdhg\LocalState\Videos

Chúc các bạn thành công! theo đường dẩn của bạn hướng dẩn mình vào đúng cái này

(File folder (.HydroThunderHurricane_8wekyb3d8bbwe))dung lượng nó chỉ có (462 KB (473,412 bytes) ) không mở tất cả thư mục con không thấy file setup nó nằm đâu cả

theo đường dẩn của bạn hướng dẩn mình vào đúng cái này

(File folder (.HydroThunderHurricane_8wekyb3d8bbwe))dung lượng nó chỉ có (462 KB (473,412 bytes) ) không mở tất cả thư mục con không thấy file setup nó nằm đâu cả app trong store không cài bằng file setup.exe đâu, nó tải cái file rồi giải nén thành folder lưu vô Package thôi

cua_zop

Bạn tham khảo bài dưới đây (thư mục cài đặt và chuyển thư mục cài đặt App Store):

luu_vuong2909

Thank bạn, cái mình muốn nói ở đây là nếu tải = trình hổ trợ download, thì nó còn lưu lại file setup, còn MS nó update cả windows lẩn game, thì nó không có lưu lại file setup, cũng giống như chrome mình setup online vậy,

Mong các pro chỉ giúp .

Vì mỗi lần máy bị lổi làm mới lại win, thì phải setup lại cái trò chơi mất rất nhiều thời gian,

Bởi vậy chỉ có tải trực tiếp thì còn lưu được file gốc setup, còn tải = metro của win8 thì không có lưu lại được file gốc setup

còn cái link bạn dẩn đến để tham khảo thì nếu sao này làm mới lại win, không biết có dùng được lại hay ko, vì sợ là windows mới nó không nhận chạy ứng dụng cũ vì thiếu 1 vài file dll gì đó ở ổ C chẳng hạn

dathanh_a3

Chúc các bạn thành công! Bác này nói chuẩn này

tjeu_thu_bg

dùng Windows 8 Apps Data Backup các app đã cài, nhất là các game nặng như soulcraft soul craft chiếm ổ C quá nên gỡ luôn, đồ đang vip

aitran131

mọi người cho em hỏi, em cài đặt Game ở trên App Store của windows 8 xog rồi em thấy mấy cái game đấy nó cứ hiển Pending suốt mà k chơi được! mọi người có thể cho em biết làm thế nào để chơi được k ạ?

tranhangtour

hình như các ứng dụng trên đó là phải mua mà bạn?nhưng có thể dùng thử nhưng phải có tài khoản của microsoft.nếu bạn đã down về rồi thì bạn có thể xem ở phần mềm mà bạn tải đó như idm không dùng với idm. không thì bình thuờng nó nằm ở My Documents\Downloads bạn vào thử xem thím này chưa dùng windows 8 bao giờ mà cũng hướng dẫn người ta, ngáo thật

tddmkt90

Mong các pro chỉ giúp .

Thks bạn tìm thư mục thì có nhưng không có file setup đâu bạn. bạn nên backup data để lần sau restore. kiểu như android hay ios ấy

Thank bạn, cái mình muốn nói ở đây là nếu tải = trình hổ trợ download, thì nó còn lưu lại file setup, còn MS nó update cả windows lẩn game, thì nó không có lưu lại file setup, cũng giống như chrome mình setup online vậy,

Vì mỗi lần máy bị lổi làm mới lại win, thì phải setup lại cái trò chơi mất rất nhiều thời gian,

Bởi vậy chỉ có tải trực tiếp thì còn lưu được file gốc setup, còn tải = metro của win8 thì không có lưu lại được file gốc setup

còn cái link bạn dẩn đến để tham khảo thì nếu sao này làm mới lại win, không biết có dùng được lại hay ko, vì sợ là windows mới nó không nhận chạy ứng dụng cũ vì thiếu 1 vài file dll gì đó ở ổ C chẳng hạn Rất tiếc bạn ah, store của Microsoft không có ở chế độ cửa sổ, hơn nữa nó cũng chẳng cho phép hỗ trợ download, lí do rất đơn giản, nếu bạn tải về file setup bạn sẽ có thể Cr-ack dc chương trình liền. Hiện nay các hãng đều sử dụng store vì lí do chống mã độc và malware, hacker sẽ phải lừa dc nhà cung cấp là ứng dụng của chúng không có mã độc để dc bán trên store. Kết lại, cho dù nó có tải về file setup thì sau khi setup xong nó cũng xóa liền chỉ để lại app đã cài rồi thôi.

vanhuy318

mọi người cho em hỏi, em cài đặt Game ở trên App Store của windows 8 xog rồi em thấy mấy cái game đấy nó cứ hiển Pending suốt mà k chơi được! mọi người có thể cho em biết làm thế nào để chơi được k ạ? các pro giúp chúng em với, em cũng vướng cái này, h máy lag luôn ùi, cài vào hok vào mà gỡ ra cũng hok được hic hic

cái này bạn kiểm tra lại mạng nhé.tình hình là cứ pending... như thế là chưa cài xong đâu.trước mình cũng bị.do mạng chậm quá.cài cái asphalt 8 mà mãi không xong.sau đưa sang mạng 5mb/s cài phát được luôn. các pro giúp chúng em với, em cũng vướng cái này, h máy lag luôn ùi, cài vào hok vào mà gỡ ra cũng hok được hic hic

anhtl7x

Chào bạn, bạn có thể quên khái niệm setup app metro bằng file cài đặt của nó đi, vì nó vốn không có file đó, khi download về nó sẽ cài trực tiếp luôn, đúng là có thư mục chứa những file đã down về thật nhưng bạn không thể setup từ những file đó.

Cách giải quyết vấn đề của bạn là bạn có thể Refresh thay vì cài lại, chức năng này sẽ xoá sạch ứng dụng cài trên desktop và giữ lại các thiết lập cũng như là App trên metro cho bạn.

Tham khảo ở đây bạn nhé, rất đơn giản thôi:

Các chủ đề có liên quan khác