Hiện nay rất nhiều bạn có đĩa phần mềm, ca nhạc hay nhưng bất thể copy vào máy để sử dụng được vì đĩa có chứa phần mềm chống sao chép lậu. Và khi bạn muốn ghi đĩa Win, Boot nhưng lại bất hoạt động được hay bị lỗi do thiếu File trong quá trình cop/ghi. Bài này tui sẽ chỉ dẫn các bạn sử dụng 2 công cụ rất mạnh đó là Nero và UltraISO để giải quyết các vấn đề trên.

A/ Sao chép từ đĩa vào máy:

Phần này gồm 2 bước :
Bước 1: Copy từ đĩa vào máy dưới dạng ISO

1/ các bạn khởi động chương trình Nero (tui sử dụng Nero Ultra Edition 7.2.0.3) chọn mục Copy CD (hay DVD tùy theo đĩa của bạn)

2/ Một bảng thông báo sẽ hiện ra bạn chọn như hình 2 và ấn Copy

3/ Sau đó một bảng thông báo như hình 3 hiện ra, nói hỏi bạn sẽ đặt File ISO ở đâu, bạn chọn nơi muốn đặt và chọn Save. Thế là xong bước 1, chúng ta chuyển sang bước 2

Bước 2: Sử dụng Extract Files ISO

1/ bạn khởi động chương trình UltraISO, vào File => Open như hình 5

Chọn File mà bạn vừa Copy bằng Nero xong, ấn Open, như hình 6

2/ Bạn vào phần Actions => Extract (hay ấn F4) , như hình 7

Một hộp thoại hiện ra, bạn chọn nơi sẽ Extract Files, xong rùi ấn Ok như hình 8

Sau đó bạn chọn Yes như hình 9

Công chuyện thế là xong. tui vừa thử với đĩa Game, đĩa ca nhạc có bản quyền và đĩa Audio ca nhạc kết quả 100% thành công.

B/ Copy dữ liệu từ máy tính cá nhân ra đĩa

1/ Bạn khởi động chương trình Nero, chọn Make Data DVD (hay CD tùy theo đĩa và File ISO của bạn) như hình 10

2/ Một hộp thoại sẽ hiện ra, bạn chọn Image, Project, Copy => Disc Image or Save Project như hình 11

sau đó bạn chọn file ISO bạn vừa tạo và ấn Open
3/ Trong mục Curent recorder bạn chọn là ổ mà bạn sẽ ghi đĩa. trong mục Number of Copies bạn chọn số lần Copy (tui ghi 1 lần nên chọn là 1), nếu bạn muốn kiểm tra điã ghi thì bạn kick chuột vào ô Verify data on disc affter burning như hình 12

tui vừa dùng chương trình này Copy/ và ghi rất nhiều đĩa Win, Boot... nó giữ được 100% các file trên đĩa gốc và họat động tốt.Hi vọng bài viết này sẽ giúp ích được cho các bạn. Thân mến (SƯU TẦM)

Gerritt

ai kiếm cho em dùng key của Ultra ISO không, cả mấy cái link down nero trên diễn đàn die hết rồi ai biết kiếm dùm em thank nhiều

mình thắc mắc là sao khi thực hiện xong các bước như trên chúng tao sẽ có một file *.ISO ( VD: đĩa nhạc chẳn hạn) vậy làm sao để chơi cái đĩa nhạc đó trên máy tính và đầu đĩa dân dụng

Chỉ mình cách chép file hệ điều hành (*.iso) ra đĩa để cài đặt như mấy cái cd windows ngoài thị trường bán giúp mình với

Styrbiorn

bài viết này mình dùng link để chỉ cho những ai hok bít dùng thui ( làm tư liệu vậy )

chạy trên đầu đĩa dân dụng thì phải có đày đủ chức năng của nó chứ nhu

CDI . EXT . MPEGAV. PICTURES. SEGMENT . VCD vậy bạn có thể làm dc hok giúp mình nha mình thủ dùng khi cho chạy trên đầu dân dụng mà hk dc huhuhu

thanh_v_d

Trích:

linhlinh09

Download nero 10 mới nhất ở đây:

định chơi đểu anh em ah. đề nghị mod gỡ ngay cái này và xóa tài khoản của hắn luôn đi. NHân tiện cjho mình xin link dơn ban nẻo 10 full. thank: KD

hic, ai giải quyết hộ em cái này với
chẳng là em vừa down cái ultra ISO về định dùng để tạo ổ ảo chơi game, lần đầu dùng thì dc, lần thứ 2 táy máy thế nào mà bây h` vào options -> config -> Virtual drive thì cả 2 thanh number of devices và number of drive đều hiện chữ none, click vào thì không được, chả biết làm tn luôn

Trích:

banana729

mình thắc mắc là sao khi thực hiện xong các bước như trên chúng tao sẽ có một file *.ISO ( VD: đĩa nhạc chẳn hạn) vậy làm sao để chơi cái đĩa nhạc đó trên máy tính và đầu đĩa dân dụng

bạn giải nén nó như bình thường la` được àk

Thj_thj

Trích:

banana729

Với cái file Iso này bạn muốn xem trên máy tính thì dùng Power DVD nha còn muốn xem trên đầu đĩa dân dụng thì phải chịu khó ghi ra đĩa VCD ỏ DVD nhớ mặc định của nó phải là VCD ỏ DVD , bất chú ý 2 cái này nếu ghi ra đĩa thì cũng vứt nó vào sọt rác.

Các chủ đề có liên quan khác