Kelvin

1. Lên mạng tìm hiểu, khi nói đến CPU mọi người thường nhắc đến core, core i5,i6,i7 gì đấy. E tìm trong máy e thì không thấy, mà chỉ thấy:

_Processor: Intel(R) Celeron(R) CPU 2.66GHz_

Thế là thế nào hả mọi người???

2. Lên mạng tìm hiểu, thấy mọi người nói về Card Màn Hình (VGA), rồi hướng dẫn là muốn xem thì vào run->dxdiag->display. Thế nhưng vào thì em lại thấy:

_Manufacturer: VIA/S3G

Chip type: VIA/S3G UniChrome Pro IGP

DAC Type: Internal

Approx.Total Memory: 64.0MB

Current Display Mode: 1024x768 (32 bit) (60Hz)_

=> I.Sao lại là VIA mà k phải là VGA?

II.Bộ nhớ có 64.0MB đối với các bạn là nhiều hay ít?

III.Đô phân giải 1024x768 đối với các bạn là nhiều hay ít?

3. RAM nhà em là 702MB RAM, mà giờ dùng nó cũng lag quá, lên mạng thì giật tưng bừng, load chậm. các bạn có cao kiến gì không để máy chạy nhanh hơn?

4. Máy kiểu này chắc chỉ ngồi văn phòng lướt web các bạn nhỉ? Em muốn thay cây mới: Core i7, RAM 16GB, VGA 4GB (ngồi tìm hiểu thấy mọi người nói máy tính cấu hình thế này là khỏe chứ cũng chả hiểu gì) thì khoảng bao nhiêu hả các bác?

khidotxuongnui

Không biết chsu này hỏi giỡn hay thiệt nữa?

Máy chú cũ rồi, thay đồ mới kiểu đó ngon quá nên tiền cũng không ít. Có nhiều tiền mua cái máy mới sài cho rồi.

CPU của bạn thuộc thế hệ cũ rồi. Giờ intel cũng đã ra CPU core I thế hệ thứ 4 rồi, nên có mua CPU core chon mấy thế hệ mới mới cho tiết kiệm điện với hiệu năng cao hơn. Core I thế hệ 1 sài lâu thấy nóng lắm đó bạn. CPU core thế hệ 1, 2 giờ cũng rẻ. Mấy chơi game thì đầu tư CPU, RAM và GPU cho khủng vào.

Còn mấy câu hỏi trên bạn nhìn vào mấy con số và search google là ra thôi. Trả lời lại dài dòng, chủ yếu lên mạng tìm hiểu là ok ngay.

chip_luz90

Bạn dùng CPU-Z xem ở các tab nó sẽ hiện thông số main, cpu, ram cho bạn, còn dxdiag nó thường chỉ hiện chip, ram (ram này là dung lượng còn lại khi đã share cho card màn hình rồi)

Marji

1. Có nghĩa là máy bạn là chip celeron 2.66Ghz, đời rất cũ rồi

2. VGA của máy bạn ng` ta gọi là VGA onboard, nghĩa là dính liền trên main, khả năng xử lí yếu hơn *đặc biệt là máy bạn* so vs VGA rời

3. Ram thế là ít, máy bạn h kiếm tiền thay luôn dàn mới chứ h nâng cấp phí tiền, hiệu năng cải thiện không bao nhiêu

4.Đúng rồi, còn nếu bạn định mua máy i7, ram 16gb, vga 4gb thì chi ít cũng 60tr đấy

Faer

1- Intel Core i7-3770k (3.5GHz turbo up 3.9GHz, 8MB L3 cache, Socket 1155): 7.7 - 8 triệu.

2- RAM Corsair Vengeance 16GB: 3.5 triệu

3- VGA 4GB Asus: 24.5 triệu

Stilleman

các bạn cho e hỏi với màn hình laptop của e bé quá chỉnh sao cũng không đủ chơi mấy game cửa sổ như võ lâm kiếm thế giờ e cắm màn hình to thì nó chỉ chiếu y như màn hình ở laptop giờ các bạn cho e hỏi phải làm sao để được độ phân giải tương thích với màn hình to bây giờ.E k biết cách lập thớt mới để hỏi nên đánh ké thớt của bác chủ vậy

pe_nuong

Lên mạng tìm hiểu, khi nói đến CPU mọi người thường nhắc đến core, core i5,i6,i7 gì đấy. E tìm trong máy e thì không thấy, mà chỉ thấy:

_Processor: Intel(R) Celeron(R) CPU 2.66GHz_

Thế là thế nào hả mọi người???
Đây là tên chip kèm theo đó là tốc độ xử lý

2. Lên mạng tìm hiểu, thấy mọi người nói về Card Màn Hình (VGA), rồi hướng dẫn là muốn xem thì vào run->dxdiag->display. Thế nhưng vào thì em lại thấy:

_Manufacturer: VIA/S3G

Chip type: VIA/S3G UniChrome Pro IGP

DAC Type: Internal
Approx.Total Memory: 64.0MB

Current Display Mode: 1024x768 (32 bit) (60Hz)_

=> I.Sao lại là VIA mà k phải là VGA?

II.Bộ nhớ có 64.0MB đối với các bạn là nhiều hay ít?

III.Đô phân giải 1024x768 đối với các bạn là nhiều hay ít?
64.0 Mb là bộ nhớ video - quá ít

1024 là độ phân giải màn hình, nhìu hay ít cái j ???

3. RAM nhà em là 702MB RAM, mà giờ dùng nó cũng lag quá, lên mạng thì giật tưng bừng, load chậm. các bạn có cao kiến gì không để máy chạy nhanh hơn?
702 Mb là Ram cùi, vs bộ nhớ như thế chỉ dùng để lướt net, mà lướt cũng thấy lag nữa chứ đừng nói tới chơi game

4. Máy kiểu này chắc chỉ ngồi văn phòng lướt web các bạn nhỉ? Em muốn thay cây mới: Core i7, RAM 16GB, VGA 4GB (ngồi tìm hiểu thấy mọi người nói máy tính cấu hình thế này là khỏe chứ cũng chả hiểu gì) thì khoảng bao nhiêu hả các bác?
Cấu hình tốt, cần mua máy luôn vs cấu hình như trên chứ tiếc j mà thay mới

vananh_0nljne

các bạn cho e hỏi với màn hình laptop của e bé quá chỉnh sao cũng không đủ chơi mấy game cửa sổ như võ lâm kiếm thế giờ e cắm màn hình to thì nó chỉ chiếu y như màn hình ở laptop giờ các bạn cho e hỏi phải làm sao để được độ phân giải tương thích với màn hình to bây giờ.E k biết cách lập thớt mới để hỏi nên đánh ké thớt của bác chủ vậy

Các chủ đề có liên quan khác