angelhell_188

Chào các bác, không hiểu sao máy em gần đây cứ khi nào vào web xem phim là CPU bị đẩy lên 100% nên giật không xem được.

Trước e toàn xem HD 1080p mà êm ru mà giờ xem 360p thì cpu đã lên 100% rồi. Em đã thử cài về XP, dù dùng firefox hay chrome và tắt hết ứng dụng của trình duyệt nhưng vẫn có hiện tượng này. Bản flash em dùng là bản mới nhất không biết có phải do nó không :-s

Bác nào biết giúp e với, e thank trước :

trang_em92

Bạn nên thử cài bản flash mới nhất
Không nên mở nhiều trang có flash cùng 1 lúc

Cái này là do chất lượng file flash Người ta tạo ra thôi, bạn không làm được gì đâu.

ximuoi17_bmt

Chào các bác, không hiểu sao máy em gần đây cứ khi nào vào web xem phim là CPU bị đẩy lên 100% nên giật không xem được.

Trước e toàn xem HD 1080p mà êm ru mà giờ xem 360p thì cpu đã lên 100% rồi. Em đã thử cài về XP, dù dùng firefox hay chrome và tắt hết ứng dụng của trình duyệt nhưng vẫn có hiện tượng này. Bản flash em dùng là bản mới nhất không biết có phải do nó không :-s

Bác nào biết giúp e với, e thank trước : • Flash không phải càng mới, càng tốt ► Càng mới càng nặng thêm!
• Hiện tại Flash 11.1.102.55 vẫn nhẹ và ổn định nhất!

Mogue

Thank các bác, hiện tại thì e cài lại win8 rồi nhưng không khá mấy. Vì e xem trên youtube không cố qc nhưng vẫn giật, mới format toàn bộ và cài windows lại rồi chứng tỏ không phải do virus.

Nghe bác TraiBao dùng bản flash bác bảo nhưng cũng không khá khẩm lắm

có thể do phần cứng của e rồi. mai tháo ra lau chùi thử rồi confing cho các bạn sau :d

cho minh xin link download Flash 11.1.102.55 thank Em thấy google nó ra cái này bác thử down xem được không

4_6

Em thấy google nó ra cái này bác thử down xem được không
thank bác nha

queensami308

Bác nào biết giúp e với, e thank trước : Khi CPU bị tăng hay bị giật, bị chậm... các bạn hãy dùng dưới chữ ký của mình. Hy vọng sẽ giúp được các bạn.

mela_chan

Bác nào biết giúp e với, e thank trước : - Bác cứ mạnh dạn cài lại hệ điều hành cũ cho em xem nào.

- Bác xóa toàn bộ file flast + chome + firefox rồi khởi động lại máy, down bản chạy mới nhất về cài lại thử xem được không bác tiện thể bác xem trước khi không có ứng dụng máy chạy ram và CPU bao nhiêu % nhé.

truc20061990

Xem youtube mà sợ flash cast hay giật thì thử chuyển qua HTML5, cách chuyển thì đơn giản là thêm &html5=1 vào sau đuôi mỗi link youtube.

hay cài add-on cho firefox, chrome

hay join trial html5 cho youtube.

ninzasoi

Xem youtube mà sợ flash cast hay giật thì thử chuyển qua HTML5, cách chuyển thì đơn giản là thêm &html5=1 vào sau đuôi mỗi link youtube.

hay cài add-on cho firefox, chrome

hay join trial html5 cho youtube. Chưa thử nhưng em ủng hộ bác

ilu4e_2t

có bác nào biết chữa cái này không. máy em cũng ở tình trang tương tự. vào xem phim online thi toàn bị đẩy lên 96 xong 100%. em có chơi game gunbound lúc vào nó cũng như thế luôn, lúc để bình thường không xem phim chỉ vào FB CPU chỉ tầm 6-10% thôi. giúp em với nhá

Các chủ đề có liên quan khác