Aldrik

có pro biết cách tạo visual style cho windows 8 không? hướng dẫn mình với, mình rất muốn tạo cho máy tính của mình một phong cách riêng!!!!! hướng dẫn càng chi tiết càng tốt nhé...thank.

nguyentoanhy

Bạn nên dùng những Theme và Visual Style tạo sẳn cho nhanh và không bị lỗi. Bạn vào trang này:

Sean

mình cũng tìm rồi. nhưng mà không có cái nào như ý.

mình muốn tự làm một cái, vừa theo ý mình, vừa học thêm được một cái mới.

tieubaoa1

Việc can thiệp vào windows 8 không đơn giản như những phiên bản windows trước. Tìm tòi sử dụng, khai thác windows 8 còn chưa hết, nói gì đến việc thay đổi mặc định hệ thống bằng phần mềm. Cái được chưa thấy nhưng nếu gây lỗi windows thì mệt.

be_city_111995

Ủa nhớ trước đưa link phần mềm và hướng dẫn ở topic nào rồi mà

để lục lại xem

Mặc dù cái tutorial cũ tìm lại không thấy, vào 4rum của nó mà xem vậy

Hay xem hướng dẫn (cho win7) tại vnz mình (phần lớn vẫn áp dụng dc với w8)

Còn đây là link phần mềm (hỗ trợ w8)

Trước khi thay theme phải patch trước

Làm k dc thì đừng có vào đây hỏi, ở đây chả có ai làm theme đâu kiếm member nào chuyên làm theme ấy mà hỏi

Còn giao diện các kiểu thì nên vào deviantart, đây mới là tụ điểm sinh hoạt của các pro design, mới có nhiều theme độc mấy chỗ khác cũng chỉ tuồn hàng từ đây ra mà thôi

@tuanhan: việc tạo skin này là tạo skin riêng mà, đâu có chỉnh sửa gì nhiều đến hệ thống đâu mà lo hỏng, để nhận theme đã làm thì cần patch theme, việc này thì cả hàng ngàn người đã làm và chả ai bị làm sao cả nên cứ yên tâm đi.

W8 thì nó thay màn hinh logon thành lock screen thì muốn thay thì dùng Logon Screen Rotator để random hình nền, còn màn hình start screen thì dùng deco8 (setup painter) (hay có chương trình gì miễn phí mà quên tên rồi - trên deviantart có đó), chạy metro app dưới dạng cửa sổ windows thì dùng ModernMix

Các chủ đề có liên quan khác