Kjss_S

Hướng dẫn để hệ windows 7 32bit nhận đủ 4GB Ram

Nói thật chứ có 1 con máy tính mà cpu có hỗ trợ 64 + 4Gb ram trở lên thì không ai lại đi cài 32 bit làm gì, phí phạm tài nguyên hệ thống.

Trong khi bây giờ thì các nhà sản xuất ứng dụng phải chạy theo hệ điều hành hết, chứ không đời nào hệ điều hành lại chạy theo ứng dụng.

với lại số phần mềm chạy trên 64bit h đã có rất nhiều, trừ phi các ứng dụng thuộc hàng hiếm, ví dụ như Turbo Pascal, Borland C++ (2 ứng dụng này h đã lạc hậu, chạy trên xp là chủ yếu, và mang tính chất nghiên cứu dành cho sinh viên học sinh), bây giờ thì đã có Visual Studio đó thôi.

Một số máy tính mới bây giờ, trên trang chủ driver luôn recommend là 64bit.

Cá nhân mình là lập trình viên, cả máy tính trên cty lẫn laptop cá nhân đều cài 64bit và cũng không gặp trở ngại nào về việc tương thích ứng dụng,

Các ứng dụng thuộc dạng cổ, không thể chạy trên 64 thì nhà sản xuất cũng đã không còn support nữa rồi,

NÊN:

-Máy tính chỉ chạy được 32bit, thì cứ cài 32bit

-Máy tính đã hỗ trợ 64bit, thì nên cài 64bit,

Ko nên đem máy nên chạy hđh 64bit mà bắt ép nó xuống 32bít, rồi tìm cách cho nó nhận hết RAM... =>Trái lẽ tự nhiên quá

Tennyson

các phần mềm 64 bit có phải luôn chạy được trên hđh 32 bit không nhỉ các bạn? Đa số chứ không phải 100%...

các bạn thử cài nhiều game xem là biết vất vả với 64.

Chứ phần mềm bình thường thì gần như chạy hết được trên 64.

Kaylene

xin bác lấy 1 ví dụ về việc 1 soft cài trên 32 chạy được mà 64 chạy không được xem nào, với khó sài Cr-ack ở chỗ nào, thời gian cài lâu hơn thì không dám bảo đảm nhé có thể nêu ra không dưới 100 soft

ví dụ:

ví dụ PTS CS6, nếu xài 64bit thì phải cài cả 2 nơi Program Files và Program Files x86

mà không rảnh cãi mấy vụ này làm gì. ai thích xài gì xài

n0_crazy

bài nhảm shịt chủ topic ngu v~

tddmkt90

xin bác lấy 1 ví dụ về việc 1 soft cài trên 32 chạy được mà 64 chạy không được xem nào, với khó sài Cr-ack ở chỗ nào, thời gian cài lâu hơn thì không dám bảo đảm nhé Nhẹ nhàng mà không khô da. Unikey nhà mềnh đó cưng. bản 32 bit cưng mà cài trên 64 bit xem sao.

bienthuycnc

Unikey có bản x64 thì sao k dùng mà cứ phải cố nhỉ, haiz =,=!

Nhẹ nhàng mà không khô da. Unikey nhà mềnh đó cưng. bản 32 bit cưng mà cài trên 64 bit xem sao. unikey 64 bit chạy bị lỗi trên win8 64bit

nhưng unikey 32 bit thì chạy tốt trên win8 32 bit

the1lrbdch

có thể nêu ra không dưới 100 soft

ví dụ:

ví dụ PTS CS6, nếu xài 64bit thì phải cài cả 2 nơi Program Files và Program Files x86

mà không rảnh cãi mấy vụ này làm gì. ai thích xài gì xài uhm, thế rãnh rỗi làm j làm đi. lớn giọng ghê

aitran131

uhm, thế rãnh rỗi làm j làm đi. lớn giọng ghê Nói chuyện chày cối , trẻ trâu , tinh tướng , tưởng mình giòi ngứa ***

Barrlow

sao tàn bạn

64 bit kén soft thấy mồ Tại vì phần lớn laptop mới hiện nay bán ra đều dùng ram 4GB, nên sẽ cài 54bit để tận dụng phần cứng và dần dần 32bit sẽ biến mất.

đọc cho biết thôi , máy nhà có 2g , để mua 4g test thử

Gilroy

Nói chuyện chày cối , trẻ trâu , tinh tướng , tưởng mình giòi ngứa *** ngứa thì gãi đi, ai bắt làm j đâu nào hả ***

quangtrungks7a

nói vậy cho oai chứ, 32bit dùng cho 4G RAM thì cũng có dúng hết dâu, việc gì phải ôm tồm như vậy?

theo mình thì các bạn dung 3.5G bao giờ hết hãng tính. Bác Gate cùng đồng sự ngồi nát óc ra suy nghĩ rồi. Đâu đến lươtj mình phàn nàn chứ

MrKen_pr09x

mà quên, khuyên thật mọi ng nên sống thực tế một chút đi

minhthu_88

bài nhảm shịt chủ topic ngu v~ Đây không phải bài của mình nhé bạn, mình chỉ copy và paste thôi... Bạn hãy nghĩ trước khi gõ phím nhé!

Mình không hiểu vụ này!

bich_tram2401

unikey 64 bit chạy bị lỗi trên win8 64bit

nhưng unikey 32 bit thì chạy tốt trên win8 32 bit Mình đang dùng Unikey 4.0RC2 64bit trên win8x64 đây, có vấn đề gì đâu nhỉ mà nói thêm U4RC2 là mới nhất hỗ trợ cả w7/8 32 và 64bit chứ đừng xài bản khác dẫn đến vài vấn đề này nọ

Mà hình như nhiều người gặp vấn đề khác nhau thế cho nên nó thành chuyện cá nhân rồi, mà chuyện cá nhân thì khó cãi lắm vì nó đúng trong trường hợp đấy =,=!

Mình không hiểu vụ này!

Bộ cài PTS nó bao gồm cả 2 bản 32 và 64 đó mà, không nhớ CS5 trở về trước thế nào chứ mình CS6 cho phép bỏ bản 32bit và chỉ cài bản 64bit thôi có vấn đề gì đâu =) theo trường hợp cá nhân của mình thì mình chỉ cài mỗi PTSCS6x64 và vẫn chạy tốt và vì mình cũng chả có nhu cầu lớn gì tới edit ảnh này nọ nên giờ chuyển qua Portable cho nó lành.

Brodi

Với máy không hỗ trợ Physical Address Entension thì làm sao bạn?

Máy mình là dell studio 1537. Trước mình dùng win7 64bit. Nhưng giờ mới cài win8 xong. Bạn bè mình đều khuyên dùng 32bit, vì bản win8 64bit nhiều lỗi và khó setup soft. Nên mình cài 32bit, và chỉ nhận 2.9G ram.

Nhưng lại không có Physical Address Entension. Nên khi gõ BCDedit thì mục identifier chỉ là {current}.

Có cách nào úp lên 4G ram nữa không chủ thớt?

Với máy không hỗ trợ Physical Address Entension thì làm sao bạn?

Máy mình là dell studio 1537. Trước mình dùng win7 64bit. Nhưng giờ mới cài win8 xong. Bạn bè mình đều khuyên dùng 32bit, vì bản win8 64bit nhiều lỗi và khó setup soft. Nên mình cài 32bit, và chỉ nhận 2.9G ram.

Nhưng lại không có Physical Address Entension. Nên khi gõ BCDedit thì mục identifier chỉ là {current}.

Có cách nào úp lên 4G ram nữa không chủ thớt? Cái này mình cũng chỉ tham khảo trên mạng. Copy-paste lại cho cả nhà tham khảo

Mình có đứa em cũng xài windows 8 64bit, chạy khá ok. Bạn thử xem! Nó cũng không gặp nhiều lỗi gì đâu..

tueny_cc

Bạn nên mở CMD với quyền Admin thì mới thay đổi được BCDEdit.

p0o_p0o

cài 64bit cho nhanh, 32bit sắp đến ngày tàn rồi 32bit lâu tàn lém

Các chủ đề có liên quan khác