Mình có 1 vấn đề là mình dùng rufus bản mới nhất down ở trang chủ về, tạo được usb boot rồi mà sao khi dùng win7 bật set up thử tùy chọn càikhông sáng được là sao vậy mấy bạn?. Mình để định dạng Fat32. Với lại cắm vào laptop boot từ usb cũng không nhận. laptop mình là Hp compaq cq20-222tu. Có bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo với. Đang rất cần. Thank các bạn.

Mình làm xong cái USB Hiren rồi nhưng chạy báo lỗi này là sao vậy mấy bạn?.

ahoney0205

Có thể quá trình tạo USB boot của bạn có gì sai sót. Bạn cần đọc kĩ bài hướng dẫn rồi thực hiện lại.

kis_12

Mình tạo thành công rồi nhưng khi cài đặt winxxp từ usb thì nó báo lõi màn hình xanh là sao vậy ận. Lỗi 0x0000007B

ngothanhtai89

Mấy bạn ơi cho mình hỏi mình cài windows XP từ USB nhưng khi cài thì nó báo lỗi như thế này mình cài trên máy laptop hq compaq cq20-222tu. Có bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình gấp với. Mình format ổ đĩa C bằng Mini Windows XP có được không vậy mấy bạn?.

xuan_phong

Mấy bạn ơi cho mình hỏi mình cài windows XP từ USB nhưng khi cài thì nó báo lỗi như thế này mình cài trên máy laptop hq compaq cq20-222tu. Có bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình gấp với. Mình format ổ đĩa C bằng Mini Windows XP có được không vậy mấy bạn?.
Bạn không biết à! Ra màn hình xanh có nghĩa là không đủ cấu hình

Còn tạo usb boot báo lỗi là do sai sót trong quá trình tạo, bạn thử format lại usb đi rồi làm lại, làm theo cách này: ,mình làm mấy lần rồi thấy rất thành công

Màn hình xanh là do chuẩn ổ cứng chưa chuyển qua SATA AHCI,nó đang nằm ở chuẩn ATA.Và đĩa cài của bạn chưa tích hợp driver Sata AHCI nhé.

nhvkhanh1989

Bạn cần tạo lại USB boot-cài đặt, dùng bản Windows XP Professional SP3 (X86) Tích Hợp IE8 - Driver Sata:

dinhphdc

Bạn cần tạo lại USB boot-cài đặt, dùng bản Windows XP Professional SP3 (X86) Tích Hợp IE8 - Driver Sata:
Mình xài bản windows mà bạn đưa mới bị lỗi đó đấy, cách làm usb boot m làm theo của bạn chỉ vẫn không được. M down bản windows khác và cách làm USB của Lãng Khách thì Ok. Thank các bạn nhiều.

Các chủ đề có liên quan khác