mình mới cài lại windows được mấy ngày

nhưng khi lướt web không thì cpu vừa chạy trên 50%, lúc chơi game thì trên 70%

lag kinh khủng, ai biêt nguyên nhân và cách khắc phục chỉ mình với

thank

tracych0u90

Cấu hình mấy bạn như thế nào?

Bạn dùng trình duyệt gì để lướt web?

nếu mấy của bạn đủ mạnh thì bỏ qua và nếu bạn lên web bằng ie thì bạn thử lên MS lấy về bản khác cài lại xem, còn nều firefox thì down bản mời nhất V17 về xem

thebao.buzzlove

Cấu hình mấy bạn như thế nào?

Bạn dùng trình duyệt gì để lướt web?

nếu mấy của bạn đủ mạnh thì bỏ qua và nếu bạn lên web bằng ie thì bạn thử lên MS lấy về bản khác cài lại xem, còn nều firefox thì down bản mời nhất V17 về xem i3 ram 4 bạn,

ff hay chrome đều lag

Nuri

nâng ram lên nữa đi có thể do ram yếu

cài advanced system care pro 6.0 portable cho nó sửa lỗi nữa : có thể do spyware + bad + phân mảnh + ....

để asc pro sửa lỗi

Nana_InLove

nâng ram lên nữa đi có thể do ram yếu

cài advanced system care pro 6.0 portable cho nó sửa lỗi nữa : có thể do spyware + bad + phân mảnh + ....

để asc pro sửa lỗi Ram 4G mà bảo yếu vãi cho bác này. ^^

Fonzo

CPU của bạn là gì ??? core i3 bạn,

giờ mình scan virut thì nên dùng phần mềm gì?

đầu tiên, bạn scan virus. không được thì vệ sinh lại máy, bôi keo tản nhiệt chip...thay quạt chip .

vẫn không được thì rất có thể đó là do bad sectors ổ cứng, bạn cut bad sectors là ok nhé lỗi này có rất nhiều nguyên nhân

đầu tiên, bạn scan virus. không được thì vệ sinh lại máy, bôi keo tản nhiệt chip...thay quạt chip .

vẫn không được thì rất có thể đó là do bad sectors ổ cứng, bạn cut bad sectors là ok nhé lỗi này có rất nhiều nguyên nhân cut bad sectors là sao bạn?

hướng dẫn cụ thể được ko?

traitimlamlo_19

em lính mới nhưng cũng xin lũy ý tí.cái này e cũng gặp.khắc phục dk luôn.anh vào window task manager >>processes>>anh chọn ..cmd.exe ..rồi end process.. đi nó nhảy phát xuống dưới 10%luôn

thuyle_hfst

cut bad sectors là sao bạn?

hướng dẫn cụ thể được ko? bạn lên google tra : " cach sửa lỗi bad sector ổ cứng " nhé, thương thì nta sử dụng HDD regrenator

Các chủ đề có liên quan khác