Webbe

hôm nay mình thử vào mini xp kiểm tra MBR của ổ cứng thì nó báo lỗi thế này

thảo nào hôm trước mình thử ghost thì nó báo lỗi chứ

ai cho mình hỏi cách khắc phục với,mình dùng bootice nạp lại mbr mà không được

Osmarr

Có thấy lỗi gì đâu ?

Ghost nó báo lỗi như thế nào vậy bạn ?

sweet_cherry_vn

Có thấy lỗi gì đâu ?

Ghost nó báo lỗi như thế nào vậy bạn ? cái dòng màu xanh đó thì phải bạn.ghost nó báo lỗi

mình vào ghost trong mini xp hay trong dos đều bị thế

Ail

cái dòng màu xanh đó thì phải bạn.ghost nó báo lỗi

mình vào ghost trong mini xp hay trong dos đều bị thế Bạn làm như sau: My Computer => chuột phải chọn Property vào phân vùng trên My computer => tab Tools => Check now vào ô error checking. Tại phân vùng ổ cứng chứa file ghost nhé bạn. (Tốt hơn là check hết các phân vùng, trừ phân sẽ ghost ra )

Chúc vui.

hoangsonmedia

Để nạp lại Standard MBR code. Bạn theo các bước sau:

1. Khởi động bằng Hiren Boot CD.

2. Khi menu Hiren Boot mở ra bạn chọn MBR Tool.

3. Trên Menu MBR bạn chọn MBR Work 1.07b.

4. Sau khi chương trình chạy xong, bảng MBR Partition hiện ra bạn chọn càiStandard MBR code (tuyệt đối không được chọn Reset MBR to Zero- tất cả dữ liệu trên HDD của bạn sẽ không cánh mà bay đấy!)

Nhiệm vụ chính của nó là xóa bỏ các Boot Manager trong MBR . Do đó, sau khi khởi động lại, nếu có phân vùng nào được Active Boot , Boot Sector của phân vùng đó sẽ được nạp vào MBR , HĐH tại phân vùng đó được khởi động.

Giờ bạn tiến hành Ghost lại xem có còn bị báo lỗi không?

tnqnt_tnqnt

Bạn làm như sau: My Computer => chuột phải chọn Property vào phân vùng trên My computer => tab Tools => Check now vào ô error checking. Tại phân vùng ổ cứng chứa file ghost nhé bạn. (Tốt hơn là check hết các phân vùng, trừ phân sẽ ghost ra )

Chúc vui. cách này mình thử rồi mà không được

4. Sau khi chương trình chạy xong, bảng MBR Partition hiện ra bạn chọn càiStandard MBR code (tuyệt đối không được chọn Reset MBR to Zero- tất cả dữ liệu trên HDD của bạn sẽ không cánh mà bay đấy!)

Nhiệm vụ chính của nó là xóa bỏ các Boot Manager trong MBR . Do đó, sau khi khởi động lại, nếu có phân vùng nào được Active Boot , Boot Sector của phân vùng đó sẽ được nạp vào MBR , HĐH tại phân vùng đó được khởi động.

Giờ bạn tiến hành Ghost lại xem có còn bị báo lỗi không? còn cách này có vẻ nguy hiểm nhỉ.để mình thử xem tnao

luv_ruoi

còn cách này có vẻ nguy hiểm nhỉ.để mình thử xem tnao Cái đó hok phải lỗi MBR đâu bạn à, partition bị lỗi. Bạn check disk theo chỉ dẫn ở trên là ghost được thôi.

Chúc vui.

Giờ bạn tiến hành Ghost lại xem có còn bị báo lỗi không? nếu bay hết dử liệu ổ cứng rồi thì có cách nào khắc phục không bạn, hình như minh có 1 lần chơi dại và bị như thế này rồi

nhung48hb

Vẫn khôi phục được nguyên vẹn tùy theo phần mềm và tùy theo thao tác phục hồi của bạn. Bạn hãy nghĩ đơn giản MBR như một bản ghi địa chỉ thôi. Mất MBR thì windows chẳng biết đường đâu mà dò. Phần mềm phục hồi dữ liệu sẽ vào thẳng và đọc dữ liệu trên sectors, tracks xong lập lại danh sách địa chỉ để từ đó bạn có thể vào lấy dữ liệu. OK?

Karney

nếu bay hết dử liệu ổ cứng rồi thì có cách nào khắc phục không bạn, hình như minh có 1 lần chơi dại và bị như thế này rồi bạn tìm mấy phần mềm recover file mà dùng ấy, nếu sau khi làm mất file mà bạn càng ít thao tác vào phân vùng ấy thì tỉ lệ lấy lại file càng cao, với điều kiện là file bạn không quá lớn, mình lấy lại dùm bạn mình các file mkv mp4 thì những file 3-4GB vẫn xem được, nhưng file cỡ trên 10GB thì đi tong

phung20062007

nếu bay hết dử liệu ổ cứng rồi thì có cách nào khắc phục không bạn, hình như minh có 1 lần chơi dại và bị như thế này rồi mình làm như bạn này và ghost được rùi.thanks bạn nhé

Các chủ đề có liên quan khác