Chào tất cả các bạn!

Hôm nay mình xin giải đáp thắc mắc về chức năng quản lý nguồn điện (tức "Dell-Battery-Meter"), bảo mật (an ninh) dấu vân tay của các dòng như Dell Vostro 3550,3560,...

Mà những dòng này thông thường các bạn không biết mở chức năng Battery-Meter, bảo mật (an ninh) dấu vân tay, vì nó không tương tự những dòng khác (mới test trên Win7 thui).

I/ Đầu tiên là Dell-Battery-Meter:

b1: các bạn vào trang dell

b2: Chơi số Service Tag vào( số này ở dưới máy ấy ) . Làm theo hình nhé. Chon theo cái ô vuông ấy.

[/url]

b3: cài xong nó như thế này. click chuột phải vào biểu tượng cục pin dưới màn hình.

Tích vào cái ô trong khung ấy. Thì khi cắm sạc nó sẽ không sặc pin mà dùng nguồn.

II/ Tiếp theo là bảo mật (an ninh) dấu vân tay : đang cập nhật mạng bị lỗi

Làm tương tự như ở trên vào trang

Điền số Service Tag và tải cái trong ô vuông này nhé. Tải xong kích vào cài như bình thường.

Vào kiểm tra diver thấy như thế này là ok.

Kiểm tra ok thì tải cái này về :

Bản 64 bit windows 7 :

Bản 32 bit windows 7 :

Chọn 1 trong hai cái trên tuỳ từng trường hợp từng máy nhé. 32bit hay 64 bit. Máy mình là 64 bit.

Cài nào . Cài thì cứ next next nhé. xong thì khởi động lại máy.

Sau đó làm như trong ô vuông nhé.

Chọn tương tự như trong ô vuông và bỏ tay ngón tay đúng với ngón tay bạn chon vào quét nhé. quét 4 lần

Xong rồi thì áp dụng thử với yahoo. Mọi thứ khác đăng nhập cũng tương tự như thế.

Điền tên đăng nhập và pass vào ôhai cái ô ở trong ô vuông ấy. rồi nhấn ok.

Xong từ nay mỗi khi đăng nhập yh thì chỉ cần quét dấu vân tay khởi đánh mõi tay. khởi sợ keylog. khỏi sợ soi pass . Mọi thứ khác cũng tương tự.
Lưu ý: Khi vào windows các bạn cũng phải quét dấu vân tay. hay pass lúc nãy ta đánh khi cài

Ai vào xem thank mình phát có tinh thần nhé

Thanks bro.bn nói kỹ hơn cách sử dụng dell battery metter dc khôg. Ngoài soft nhân diên vân tay của D ra thj sài của hãng khak được khôg bro

hit_tuananh

chú longyc này nghĩ bụng ta ra bụng người hay thiệt, tui mới làm xong nè, ngon. thank chủ thớt phát

Bảo mật (an ninh) bằng vân tay chỉ là giải pháp tạm thơi, không an toàn cho lắm có còn hơn không nhé. nhất là khi gõ pass vào web . vào yh. vào game rất đơn giản. quét phát xong

manhtruong_z

có còn hơn không nhé. nhất là khi gõ pass vào web . vào yh. vào game rất đơn giản. quét phát xong Bảo mật (an ninh) bằng cách này xưa rồi đó bạn

Chadlai

Đầu tiên các bạn vào đây tải cái driver về nhé ( tìm cái bản mới nhất đó ) rồi cài vào máy, Sau khi cài đặt xong, bạn khởi động lại Windows rồi mở Control Panel > chọn Hardware and Sound > chọn Biometric Devices.

Sau đó, bạn bấm chuột lên liên kết Change biometric settings rồi chọn mục Biometric on và đánh dấu chọn mục Allow user to log on to Windows using their fingerprints để cho hiệu lực chuyện đăng nhập vào Windows bằng cách nhận dạng vân tay.

sau đó bạn xác lập cơ sở dữ liệu vân tay của bạn với windows => save ! Reset windows => enjoy !

Note : 2 Driver trên có thể chạy được trên " khá nhiều" dòng máy có hỗ trợ chức năng "fingerprint ", nhưng hiện tại mình mới chỉ test trên Vostro V131 cài windows 7,

cuongquyt

Đầu tiên các bạn vào đây tải cái driver về nhé ( tìm cái bản mới nhất đó ) rồi cài vào máy, Sau khi cài đặt xong, bạn khởi động lại Windows rồi mở Control Panel > chọn Hardware and Sound > chọn Biometric Devices.

Sau đó, bạn bấm chuột lên liên kết Change biometric settings rồi chọn mục Biometric on và đánh dấu chọn mục Allow user to log on to Windows using their fingerprints để cho hiệu lực chuyện đăng nhập vào Windows bằng cách nhận dạng vân tay.

sau đó bạn xác lập cơ sở dữ liệu vân tay của bạn với windows => save ! Reset windows => enjoy !

Note : 2 Driver trên có thể chạy được trên " khá nhiều" dòng máy có hỗ trợ chức năng "fingerprint ", nhưng hiện tại mình mới chỉ test trên Vostro V131 cài windows 7, bác chỉ thế có thánh mới làm được

nangtienca004

Tại mất cái máy del rùi, do hùi trước cũng down driver trên trang chủ cài vào mà không được, mò trên mạng thấy cách đóa post cho bà con tham khảo. Nếu còn máy thì cũng post mấy cái hình.

sooiinlee

Tại mất cái máy del rùi, do hùi trước cũng down driver trên trang chủ cài vào mà không được, mò trên mạng thấy cách đóa post cho bà con tham khảo. Nếu còn máy thì cũng post mấy cái hình. mỗi loại máy có phần mềm riêng của nó nhưng cách sử dụng tương tự nhau

Mọi người có thể chỉ dẫn chi tiết mình cái battery metter cho dell vostro 3560 được không. Mình như chỉ dẫn ở trên mà không được, mình cài xong mà không thấy cái checkbox ở bước 3 như bạn vừa hướng dẫn ở trên

Pic_xynh

giúp minh cai vân tay cho dell 3560 với mình vao trang mà không biết cái nào?

ngchihung138

bạn nói rõ về cái vụ dell battery meter of dell vostro 3560 đi,khi mình chuột phải vào pin thì chỉ có dòng "Dell extended battery life option" thui,chứ không phải là "dell battery meter" tương tự trong hình

Các chủ đề có liên quan khác