Đến với Guild là đến với một tập thể,cùng chung mục tiêu và khát vọng vì ngày mai Guild ngày càng lớn mạnh, có tên tuổi ở Vương Quốc Gà. Dưới đây sẽ là những kinh nhiệm để nhìn vào đó có thể bạn sẽ có một cách nhìn sâu nhất về Guild và giúp Guild mình ngày càng lớn mạnh.

1/ Thông báo Guild - Lời mời chào ngọt ngào

“Lời chào cao hơn mâm cỗ” , những ai chưa gia nhập Guild khi thấy lời mời thiện chí của bạn thì dù Guild bạn không mạnh,cấp không cao nhưng người ta vẫn muốn xin vào để xem Guild bạn như thế nào

2/ Sự kiện Guild - Chiến thuật thu hút member

Đây là một cách khá phổ biến để có thể vừa hút nhiều thành viên khủng,pro về Guild mình,hơn nữa là chìa khóa để níu giữ thành viên cũ ở lại Guild.Một điều quan trọng là sẽ khiến cho tất cả tất cả người thấy vui vẻ,một cảm giác hòa đồng với tất cả tất cả người

3/ Nội quy Guild - Khẳng định một phong cách

“Một người vì tất cả người” khi vừa ở trong một môi trường tập thể thì phải tuân thủ những điều tập thể đề ra nếu không tự mình sẽ tự tách biệt ra khỏi Guild,lạc lõng với tất cả người.Hơn nữa, có nội qui đề ra để Guild mình phải chơi đẹp, xây dựng tên tuổi và khẳng định đẳng cấp

4/Bình tĩnh, tế nhị - Đoàn kết là sức mạnh.

Trong một tập thể thì không thể tránh những xích mích,những hiểu lầm. Khi đó thì chủ Guild và phó Guild phải là chốt chặn cuối cùng của tất cả vấn đề. Bình tĩnh lắng nghe tất cả chuyện và tế nhị giải quyết không để chuyện bất công xảy ra, đặc biệt là ma cũ bắt nạt ma mới. Giải quyết không khéo rất có thể gây xich mích trong Guild dẫn đến out Guild tập thể

5/ Game là ảo = Bạn là thật

Quản lí Guild vừa khó thì xây dựng những tình bạn để Guild ngày càng bền chặt và vũng mạnh càng khó gấp bội. Đừng vì mình là chủ Guild có quyền tất cả mà bỏ qua tiếng nói,nguyện vọng của tất cả người.Game chỉ là ảo nhưng đằng sau đó sẽ là nhừng tình bạn đẹp

Mong rằng các Guild ngày càng lớn mạnh,xây dựng Guild thành một ngôi nhà nhỏ trong Gunny,cùng sẻ chia tất cả niềm vui, nỗi buồn.Cùng nhau “Sống lại cảm giác gà”

Chi tiết tại:

Các chủ đề có liên quan khác