Giorgio

Mới down xong, học thử mấy bài thấy quá hay, một phần mềm luyện đủ 4 kỹ năng nghe, nói, đọc viết. Đặc biệt ấn tượng với phần hình ảnh và âm thanh rất chân thực, rõ nét, như đưa người học vào một không gian thực đầy đủ các hình ảnh thực tế và âm thanh sống động.

Link download mới cập nhật 2014 1 link duy nhất

Level 1,2,3,4,5

Setup

Lưu ý: nếu đọc mãi mà máy báo không nhận được âm thanh từ mic, thì các bạn nên kiểm tra lại mic của mình.

hay bảng sau: ( dành cho phiên bản v 3.3.5)

Sẽ có thể hiện lên bảng thông báo trên.
Có nghĩa là các bạn phải thiết lập cổng vào mic cho máy để có thể tập nói .
Thường máy laptop thì có thể dùng cổng ngoài là : digital mic
Nhưng các máy bàn thì các bạn phải mua thêm mic ( đi kèm theo phone).
Khi hiện lên bảng trên các bạn phải kiểm tra xem mình vừa cắm mic vào máy chưa.
Sau khi cắm xong, các bạn chọn Microphone rùi bấm continue.

Chọn audio setting để có thể tăng giảm âm thanh cho mic

Bắt đầu vào học nào, say Hello...hehe
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1024x775.

Sau khi máy chào hello, các bạn phải đọc theo giọng nam,

khi hiện lên hình trên và nghe một tiếng bip có nghĩa là các bạn phải đọc theo nó. Nếu đúng thì máy sẽ cho qua bài tiếp theo.
Click this bar to view the small image.

Bài tiếp theo, các bạn phải chọn hình đúng với câu mà máy nói, như hình trên máy đọc là a girl, do đó các bạn chọn hình cô bé đang cười với hoa màu trắng trên tay.
Tương tự cho câu còn lại.

Khi các bạn muốn so sánh giọng mình đọc với giọng chuẩn, thì các bạn chọn biểu tượng hình loa ở trên hình.
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1024x775.

các bạn đọc theo một lần nữa, câu của bạn sẽ được thu vào các đoạn bên cạnh và sẽ được so sánh với âm chuẩn This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 824x594.

các bạn chú ý cao độ ( tức ngữ điệu) của âm chuẩn để bắt chước đọc theo. Mình phải uốn cong cả lưỡi mới có âm độ gần tương tự với nó. Hic
Đường cong màu trắng là cao độ.
Sóng màu xanh chỉ độ cao cũng như độ rộng, kéo dài âm.
Có thể chọn hình loa để nghe mình đọc như thế nào.
Muốn thu lại các bạn bấm , rùi đọc lại.
Xong rùi đó, chúc các bạn thành công và khám phá hết những điều thú vị của chương trình này.

nguyend_hieu

Download và Hướng dẫn cài đặt The Rosetta Stone V3 - Phần mềm học tiếng Anh tốt nhất hiện nay.

Axpro cho snow hỏi cái này nha, sao snow tải về và giải nén hết rồi. Snow làm đến bước click vào biểu tượng icon ở góc phải màn hình, nó hiện lên file cho mình chọn nhưng đến khi mở open thì không thấy cái bảng như axpro chụp? snow vào my computer thì có đĩa G nhưng khi click vào thì nó báo phải bỏ đĩa vào? Làm sao bây giờ?

rymeroz

Download và Hướng dẫn cài đặt The Rosetta Stone V3 - Phần mềm học tiếng Anh tốt nhất hiện nay.

Trích:

Nguyên văn bởi snow_heart

Axpro cho snow hỏi cái này nha, sao snow tải về và giải nén hết rồi. Snow làm đến bước click vào biểu tượng icon ở góc phải màn hình, nó hiện lên file cho mình chọn nhưng đến khi mở open thì không thấy cái bảng như axpro chụp? snow vào my computer thì có đĩa G nhưng khi click vào thì nó báo phải bỏ đĩa vào? Làm sao bây giờ?

Chị có thể click chuột phải vào ổ đĩa -> chọn PowerISO -> Mount image và chỉ tới thư mục file cài đặt.

Berresford

Tâm cập nhật thêm link Rapidshare và ifile cho các bạn nhé.
Chương trình làm ra (tạo) ổ đĩa ảo thì các bạn download ơ trên. Còn đây là link cài đặt chương trình và link level 1:

Download chương trình :

Download level 1

Hweolere

oh! very very helpful!

Kenjiro

Axpro cho snow hỏi thêm cái này nhé, sao snow học hết lesson 2 của unit 1 thì không thể học tiếp lesson 3 nhỉ ? Lesson 3 có biểu tượng bị khóa rồi

Dano

Trích:

Nguyên văn bởi snow_heart

Axpro cho snow hỏi thêm cái này nhé, sao snow học hết lesson 2 của unit 1 thì không thể học tiếp lesson 3 nhỉ ? Lesson 3 có biểu tượng bị khóa rồi

Tâm vừa vào kiểm tra, phần cuối của lesson 2 là phần writing, xong phần này thì chuyển là lesson 3 bình thường.
Chị thử bấm vào home, rồi chọn lesson 3 xem sao.

Bardarik

Axpro oi ! sokudo vừa lam theo chỉ dẫn va học duoc level 1 hom qua rui .Hôm nay sokudo bất thể mở để học đựoc nữa .vây Axpro giúp minh kích vào đâu để học tiép vậy .thanks

Văn hóa cảm ơn

Mỗi lần được nhận thanks bạn sẽ có thêm 2 điểm.

- Bấm nút thanks là cách Thank ý nghĩa nhất.

- Trả lời lại câu hỏi là cách Thank thiết thực nhất.

hale8085

Đây là lần đầu tiên sokudo đăng nhâp vào Ketnooi.com/forum/ và Sokudo nhận thấy Vncon.com là 1 diễn đàn rất hay bổ ít là cồng cùng của những người ham học hỏi và cùng nhau phát triển tri thức

php_vn

bạn ơi. sao mình Extract file lv2 nó báo lỗi... bạn xem lại giúp mình với
Thanks

Văn hóa cảm ơn

Trích:

Nguyên văn bởi sokudo192hubt

Axpro oi ! sokudo vừa lam theo chỉ dẫn va học duoc level 1 hom qua rui .Hôm nay sokudo bất thể mở để học đựoc nữa .vây Axpro giúp minh kích vào đâu để học tiép vậy .thanks

Snow thấy khi mình đăng nhập vào thì sẽ có câu hỏi là bạn có tiếp tục học phần tiếp mà bạn đang học ko...( chỉ nhớ mang máng nghĩa là vậy hihi), bạn chọn oki là xong đó

Văn hóa cảm ơn

Jantis

Đây là link download bản Portable của Rosetta nè

Arryo

Giúp me!
Axpro oi, minh vừa download đầy đủ các file về nhưng khi giải nén thì bị lỗi, CD màu vàng cũng chẳng hiện ra, giúp mình với. Thanks

Văn hóa cảm ơn

Jayronn

bạn có thể upload lại cám ơn vì phần mềm này nhé.

Văn hóa cảm ơn

Stanley

xin chào các bạn trong gia (nhà) đình vnecom. Hôm nay là lần đầu tiên em vào diễn đàn mong được sự giúp đỡ của các bác. Hiện tai em đang down chương trình tiếng anh mà bác axpro up lên, dù chưa biết thế nào nhưng e cũng cám ơn bác nhiều lắm .

Văn hóa cảm ơn

Arthur

mình vừa cài được Lv1 nhưng k thể cài được Lv2&3.giúp mình với

Syvwkh

chời, em down mãi mới xong level 1 mà rúc cục em cài không được level 1. khi "extract here" level 1 thì chương trình hiện bảng thông báo với : "Total errors: 8" rồi thì các file của các part bị "corrupt" j đấy! Nói chung là em không giải nén được 10 file tài liệu íh.
Giúp em với!
Àh, mà khi mình cài chương trình thì mình bỏ CD nào vào cũng được hả anh???
Ôi, em háo hức từ hôm wa ...
H bất dùng được ... buồn wá ...

Alvan

Cảm ơn rất nhiều. Thank vừa share cho tất cả người. thank you !!!!!!!!!!!

Văn hóa cảm ơn

Devon

bạn ơi post lai link nay di phan level 1 part 8 đó:
Mình down hoài mà bất được

Kaylene

Đã kiểm tra, link vẫn tốt, download phà phà. Nếu bất download link mediafire thì các bạn có thể down bằng các link khác, vừa cập nhật ở dưới bài đầu tiên.

Các chủ đề có liên quan khác