MacEwen

Không cần cài đặt, không cần kích hoạt, tải về dùng ngay, không sinh rác cho máy, có thể dùng nhiều phiên bản trên cùng một máy, trả về thiết lập gốc nhanh chóng nếu có lỗi, gỡ bỏ nhanh chóng chỉ bằng Shift+Delete ... Đó là lợi ích của việc dùng portable Vậy tại sao ta phải dùng phiên bản cài đặt cơ chứ

Anki là phần mềm cho phép bạn học từ vựng thông qua các Flash Cards. Các Flash Cards này có thể có sẵn hay do bạn tự tạo. Mỗi một bộ Flash cards gọi là “Deck” (tạm dịch là Bộ Từ Vựng). các bạn nên tự tạo bộ từ vựng riêng cho mình vì mỗi người có nhu cầu học khác nhau cũng như trình độ khác nhau. Mình đã thử vài bộ từ có sẵn và đều không cảm giác thoải mái vì có bộ , quá dễ, có bộ lại quá khó

Bản portable này được làm bằng NSIS, không như bản cài, khi add bộ từ vựng sẽ làm đầy dung lượng ổ C một cách không cần thiết nhưng với bản Portable này do niemtin007 cung cấp, khi add bộ từ vựng nó sẽ được nạp vào thư mục data (cùng với thư mục portable) nên không sinh rác và giảm gánh nặng cho máy. Khi dùng Portable nhiều và hiệu quả bạn sẽ thấy máy tính mình chạy nhanh một cách kinh ngạc

Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

Chia sẻ bộ 3000 từ của Nguyên Ngộ Ngộ
3000 common words - VAK (FULL)

Nếu thích , bạn có thể Add bộ từ này vào Anki để học dần dần, nhưng để hiệu quả khuyên bạn nên tự tạo cho mình một bộ từ riêng

Các chủ đề có liên quan khác