daigai

Well-Known Member
anh em "đang pom cá" chút kinh nghiệm về quá trình lên mầu và xuống mầu của dòng kim
khi chưa đủ ánh kim trong quá trình pom .

Dưới đây là hình anh của chú Full Helmet đã mất mầu mặc dù size đã đến tuổi lấy chồng
anh em tham khảo .

Hình em nó khi mới về ngày 17-5-2012 size 20

Hình em nó ngày 18-6 -2012 size 25

Hình em nó ngày 18-7 -2012 size 30

Hình em nó ngày 26 -8 -2012 size 34

Hình em nó trước tết định đưa lên hồ size khoảng 47

Clip quay em nó khi đưa lên hồ được 7 ngày ( quay ngày 1-3-2013 size khi lên hồ khoảng 48)

Và đây là ảnh vừa chụp em nó tại trại giam với mức án tù 10 tháng vì tội lên hồ mất mầu .

Xin đính chính thêm cùng anh em, trước khi đưa lên hồ em nó được đánh 3 đèn 24/24 liên tục 2 tháng . Lên hồ dài 2,4 mét rộng 80 có 12 bóng thủy sinh 10000k 1,2 m bật 24/24 .

Chốt lại cho anh em

nhật ký bằng hình rất chi tiết, thanks a đã chia sẽ, thường thì pom đến size 40 thì sẽ đem lên hồ kính. Nhưng sẽ mất thêm khoãng 4-6 tháng để em nó lấy lại phong độ lúc đó thì mình mới bắt đầu đổi phông xanh, vì vậy cho nên hiện giờ có 2 trường phái:
1.pom thùng composit như các trại cá vẩy leo cao thời gian nhanh nhưng chưa đến ngưỡng mà đem lên hồ thì sẽ bị tụt thê thãm, lúc đó phải mất thời gian pom trong hồ kính lại.

2. pom hồ kính dán 5 mặt như các trại bên Thái lan, thời gian lâu hơn nhưng đạt được sự ổn định không bị tụt màu.

hay tốt nhất không pom, chỉ nuôi phông trắng thôi, phẩm chất con cá sẽ tự nhiên lên hết mặc dầu chậm

Các chủ đề có liên quan khác