back_t0_zer0

Lời nhận xét đầu tiên của mình về tiểu đội nịna nhí:là 1 game rất hay rất buồn cười cấu hình đẹp nhưng dung lượng nó hơi cao ai dám download thì download

Ý tưởng ban đầu khi thực hiện Mini Ninjas của các nhà phát triển game tại studio IO Interactive là dành cho thiếu nhi. Thế nhưng họ không ngờ trò chơi lại được cả người lớn yêu KẾT bởi phong cách chơi hài hước, đơn giản nhưng không kém phần phong phú và trên hết là những bài học nhân văn nhẹ nhàng nhưng ý nghĩa.

Xưa kia, sau khi Lãnh Chúa Hắc Ám bị đánh bại, người dân vừa có một cuộc sống ấm no và hạnh phúc kéo dài 300 năm. Nhưng rồi một ngày kia, tất cả thứ thay đổi khi thiên tai xuất hiện, lũ lụt và động đất vừa nhấn chìm những thôn làng yên bình, nhiều vụ bắt cóc muông thú bí ẩn xảy ra mà không ai biết rằng kẻ chủ mưu lại là… Lãnh Chúa Hắc Ám.

Bằng ma thuật ghê gớm của mình, y hô biến muông thú thành những đội quân võ sĩ hung hãn với mục đích thôn tính và trả thù con người sau lần thất bại trước. Nhận thấy mối hiểm nguy kề cận, vị Trưởng Lão Nhẫn Giả vừa phái các đệ tử của mình xuống núi để giúp đỡ bá tánh. Từng người, từng người một ra đi và không trở lại. Cho đến khi ông chỉ còn lại hai đệ tử cuối cùng: Hiro và Futo. Ông tin tưởng rằng vận mệnh của cả thế giới sẽ nằm trong tay hai người học trò này. Cuộc hành trình “cứu nhân độ thế” của hai nhẫn giả trẻ tuổi bắt đầu…

Ấn tượng đầu tiên là game có hình ảnh rất dễ thương với tông màu thật tươi tắn. Nếu bạn vừa xem qua phim hoạt hình Kung fu Panda của Hãng DreamWorks Animation (ra mắt năm 2008), hẳn sẽ nhận thấy bộ phim này vừa có ảnh hưởng khá rõ nét đối với Mini Ninjas về mặt nhìn.

Bằng chứng là ngay đầu game, một đoạn phim dẫn truyện 2D có nét hao hao như Kung fu Panda về phong cách vẽ mô phỏng nghệ thuật múa rối giấy của người Trung Hoa cổ, thêm vào đó là chất giọng thuyết minh truyền cảm của người dẫn truyện càng tăng thêm tính hấp dẫn của mạch truyện, làm người chơi say sưa lắng nghe.

Khi vào game, hình ảnh Mini Ninjas trở nên tươi vui với các gam màu sặc sỡ mà vẫn truyền đạt được cái “hồn” của bối cảnh game: đất nước Phù Tang huyền ảo. Đây đó là những rừng trúc xanh ngát, các ngôi nhà xây dựng theo phong cách truyền thống với mái tranh lợp rạ, hình ảnh những ruộng lúa vàng rực khi trời xế chiều…

Và không thể không nhắc đến chuyện tạo hình các nhân vật rất ngộ nghĩnh, toát lên được tính cách khi nhìn vào: một Futo to khỏe cương nghị, một Suzume trông mảnh mai nhưng vô cùng nhanh nhẹn hay cậu bé Tora trông dễ thương nhưng lại có những cú bay người vồ đối thủ với cặp vuốt sắc lẻm…

Mảng âm thanh của game cũng không kém cạnh phần nhìn, luôn biết tạo cảm hứng đúng lúc để người chơi không thể… ngủ gục được! Bạn cần chút hưng phấn? Tiếng trống Taiko giòn giã sẽ thôi thúc bạn không ngừng xông pha giữa muôn trùng vây kẻ địch. Không khí căng thẳng quá? Một chút chất giọng hài hước của những tên lính đi tuần tra hay tiếng reo hò “Ninja, Ninja” như thể “bắt được vàng” khi phát hiện bạn sẽ khiến những người chơi nghiêm nghị nhất cũng phải bật cười!

Vui nhộn và phong phú

Các tình tiết hài hước là một điểm đắt giá trong lối chơi

Cấu hình tối thiểu

CPU: Athlon 3.2Ghz

VIDEO: ATI Radeon x1300 or higher; Nvidia GeForce

6600 or higher (shader model 3, 9Dx)

RAM: 512Mb Ram (1Gb for Vista)

SOUND: The sound device compatible with DirectX ®

9.0c

HDD: 6 GB

Đã add recovery 10%

magician305

Win 7 có chạy được game này không hả bác ?

em sắp tới định mua con Asus K40IN T6600 này. Chắc đủ để chạy game nhỉ .

Muốn cài windows 7 .

part 4 bi hu roi dung fix trong winrar van không sua duoc lam on fix lai gium

<-- Bổ xung bài viết -->nvm dơnload lai vai lan cung duoc roi thank

bạn thử download lại xem có thể trong quá trình dow nó bị lỗi nặng quá . cái này vừa add 10% recovery rùi cơ mà T_T

bcktooyou

cái này đúng là bị lỗi đấy.mình cũng bị lỗi ở part 8 thì phải,sửa đi sửa lại vẫn thế.bạn thử để kệ cho nó giải nén xem.sau sẽ được 1 file iso.cài là chạy được.mình chơi được rồi.k sao cả(mặc dù bị lỗi 1 part)

Bác cho em hỏi,em vừa lấy ra được file iso,nhưng khi cài xong,nó hiện ra một cái bảng có link vào web,là như thế nào nhỉ ? Sao để khắc phục ?

tải về rồi sao giải nén ra thì sai pass work

mà bị lỗi 3-4 pảk lận anh coi lại dùm em có zì pmm nick chat caube_sieuway55 nha chờ anh trả lời nếu dc em thanks anh 10 phát

anbaconbaba

tải về rồi sao giải nén ra thì sai pass work

mà bị lỗi 3-4 pảk lận anh coi lại dùm em có zì pmm nick chat caube_sieuway55 nha chờ anh trả lời nếu dc em thanks anh 10 phát

Cái này người ta add 10% recover rồi.

repair lại là được

Các chủ đề có liên quan khác