PhcHng

Re: Pes 6 - cập nhật cầu thủ mới 2015, hè 2014 + U19 VN - updated transfers 2014

các bạn giúp e vói. nó cứ bị trắng trên màn hình thế đấy :(

tctuvan

Re: Pes 6 - cập nhật cầu thủ mới 2015, hè 2014 + U19 VN - updated transfers 2014

Trích dẫn từ PhcHng:
các bạn giúp e vói. nó cứ bị trắng trên màn hình thế đấy :(

bạn kiểm tra lại đã down đủ cả mục ở trên chưa? Exe, settings, option file, kitserver, phải đúng bản patch ở topic này chứ dùng râu nọ cắm cằm bà kia là không được đâu

dinhrobot

Down Otext, Atext về cho vào Dat; Dùng Otext, Atext của konami là bị trắng như thế đấy

tuanlinh5101

file reg bỏ đâu vậy bạn sao không thấy hình minh họa. không có file reg thì nó báo lỗ ' AFS file not found'. chỉ dùm mình cái. thanks nhiều :D

tctuvan

Trích dẫn từ tuanlinh5101:
file reg bỏ đâu vậy bạn sao không thấy hình minh họa. không có file reg thì nó báo lỗ ' AFS file not found'. chỉ dùm mình cái. thanks nhiều :D

Đính chính........

File reg bạn cần bỏ vào thư mục cài game, rồi chạy nhé

thanhan1820

Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn k chơi được, giúp mình nhé chủ thớt, mình đã làm đúng nhưng chạy file reg nó báo là " càiregedit not done ", chạy file exe
thì báo là " the game it not properly installed ", máy mình trước đó chưa cài Pes bao giờ và mình dùng windows 7, k dùng phần mềm diệt virut, mình up hình lên đây k được

tctuvan

Trích dẫn từ thanhan1820:
Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn k chơi được, giúp mình nhé chủ thớt, mình đã làm đúng nhưng chạy file reg nó báo là " càiregedit not done ", chạy file exe
thì báo là " the game it not properly installed ", máy mình trước đó chưa cài Pes bao giờ và mình dùng windows 7, k dùng phần mềm diệt virut, mình up hình lên đây k được

À, Cần Copy file Reg vào thư mục bạn cài game . VD: D:/Game/Pes6/ Rồi chay. Chú ý bạn phải có quyền admin (có quyền cao nhất trong máy tính nhé)

thanhan1820

Trích dẫn từ tctuvan:

À, Cần Copy file Reg vào thư mục bạn cài game . VD: D:/Game/Pes6/ Rồi chay. Chú ý bạn phải có quyền admin (có quyền cao nhất trong máy tính nhé)

Mình copy vào thư mục cài game rồi, máy mình mà, chắc chắn phải quyền cao nhất rồi, trước mình từng chơi mấy bản patch rồi nên mình làm k có sai đâu, hic hic

tctuvan

Trích dẫn từ tctuvan:

Mình copy vào thư mục cài game rồi, máy mình mà, chắc chắn phải quyền cao nhất rồi, trước mình từng chơi mấy bản patch rồi nên mình làm k có sai đâu, hic hic

Chắc bạn dùng bản windows 7 64 bit rồi. Thử down cái này về giải nén rồi chạy reg đi

thanhan1820

đúng là mình dùng windows 7 64bit, reg bạn share đã chạy được nhưng click vào pes.exe thì nó báo AFS Not found, mình lên mạng down file gốc lick pes 6 về cài và add patch này vào thì đã chơi được, rất mượt nhưng face/hair/balls/stadium vẫn chưa đổi được,hic

thanhan1820

Có cách nào khắc phục lỗi stop working k vậy thớt

tctuvan

Có cách nào khắc phục lỗi stop working k vậy thớt

Thỉnh thoảng chơi trên windows 7 hay bị thế. Bạn chính lại độ phân giải của game để ở 800x600 ấy. Vào file settings trong thư mục game. Lúc nào chơi game thì đừng bật các chương trình khác để đỡ tốn ram

Nếu chưa nhận face, boot... chắc là bạn chưa cài path này đầy đủ. Bạn giải nén patch và copy đủ vào thư mục cài game (cả file pes.exe). Riêng option file làm đúng như hướng dẫn. Sau cùng nhấn lại file reg.

thanhan1820

Ok, thank bạn, mình làm được rồi, còn k chỉnh lại độ phân giản đâu, 800x600 chơi nhỏ quá hok sướng, hehe

dinhrobot

đúng là mình dùng windows 7 64bit, reg bạn share đã chạy được nhưng click vào pes.exe thì nó báo AFS Not found, mình lên mạng down file gốc lick pes 6 về cài và add patch này vào thì đã chơi được, rất mượt nhưng face/hair/balls/stadium vẫn chưa đổi được,hic

Vào kitserver chạy lại file setup: remove đi rồi intall lại là được

tctuvan

Bác nào biết nút chủ động ăn vạ không nhỉ, thấy thằng bạn bảo có mà không truyền thụ cho

dinhrobot

Có bạn nào biết lỗi gì không: tay game của mình, bình thường vẫn chơi, tự nhiên hôm qua bị lỗi thế này: Máy mình có cắm 2 tay game: một tay game đôi, một tay game đơn.
Đang chơi 2 người,
- Tay game đôi: (tay 1) đèn vẫn sáng, tên cầu thủ vẫn hiện, kiểm tra player setting vẫn thấy hiện tay mà bấm không nhận. Tắt game đi đi bật lại thì lại chơi được, được 1 lúc lại bị. tay 2 vẫn bình thường.
- Tay game đơn, đang cầm bóng, nhấn X thì chuyền, nhấn vuông thì sút. Nhưng, nếu mất bóng, nhấn X nó đứng xem, nhấn vuông thì thằng không hiện tên vẫn tranh bóng như bt, nhưng nếu nhấn cả vuông và X thì thằng hiện tên xoạc luôn. :duel: :banghead:

dinhrobot

Trích dẫn từ tctuvan:
Bác nào biết nút chủ động ăn vạ không nhỉ, thấy thằng bạn bảo có mà không truyền thụ cho

theo mình biết ăn vạ chỉ có trong pes8 thôi

tctuvan

Trích dẫn từ dinhrobot:
Có bạn nào biết lỗi gì không: tay game của mình, bình thường vẫn chơi, tự nhiên hôm qua bị lỗi thế này: Máy mình có cắm 2 tay game: một tay game đôi, một tay game đơn.
Đang chơi 2 người,
- Tay game đôi: (tay 1) đèn vẫn sáng, tên cầu thủ vẫn hiện, kiểm tra player setting vẫn thấy hiện tay mà bấm không nhận. Tắt game đi đi bật lại thì lại chơi được, được 1 lúc lại bị. tay 2 vẫn bình thường.
- Tay game đơn, đang cầm bóng, nhấn X thì chuyền, nhấn vuông thì sút. Nhưng, nếu mất bóng, nhấn X nó đứng xem, nhấn vuông thì thằng không hiện tên vẫn tranh bóng như bt, nhưng nếu nhấn cả vuông và X thì thằng hiện tên xoạc luôn. :duel: :banghead:

Chỉnh lại phần auto (tự động) giảm xuống xem
Còn như miêu tả thì có vẻ tay cầm có vấn đề rồi.
Lưu ý là bạn cắm tay cầm vào cổng USB nào thì nhớ lần sau lại cắm đúng cổng USB đó. Nếu cắm cổng USB khác thì lại phải chỉnh lại nút đó. Nên thử kiểm tra lại settings rồi chỉnh lại nút xem

NHHP1995

Đang tải và Thank bạn trước nhé thớt

dinhrobot

Trích dẫn từ tctuvan:
Trích dẫn từ dinhrobot:
Chỉnh lại phần auto (tự động) giảm xuống xem
Còn như miêu tả thì có vẻ tay cầm có vấn đề rồi.
Lưu ý là bạn cắm tay cầm vào cổng USB nào thì nhớ lần sau lại cắm đúng cổng USB đó. Nếu cắm cổng USB khác thì lại phải chỉnh lại nút đó. Nên thử kiểm tra lại settings rồi chỉnh lại nút xem

Thanks bạn. Khả năng là tay lỗi rồi. Chứ phần auto thì có liên quan gì đâu bạn.

Các chủ đề có liên quan khác