zznganzz2002

Là fan của dòng game này nên tui dành luôn 1 Topic cho tất cả phiên bản game office cũng như refresh của dòng game này, ở mình hay gọi là rồng đen (dựa theo bìa đĩa), tên "khoa học" là "cuộc chiến sinh tử", riêng tui KẾT gọi nó là "tử chiến" hơn, vừa đúng nhất với nghĩa, vừa nghe đậm chất "máu me" :

Chú ý: Game chỉ dành cho 17+ vì tính bạo lực của nó.

Dành cho hệ PC:

Mortal Kombat:

Mortal Kombat 2:

Mortal Kombat 3:

Ultimate Mortal Kombat 3:

Mortal Kombat Trilogy:

Mortal Kombat 4:

Mortal Kombat Vs. Street Fighter (hai ông lớn của ngành game đối khách choảng nhau):

Part 1:

Part 2:

Mortal Kombat chơi trên hệ máy Play Station, các bạn dùng giả lập ps1 để chơi loại này:

Mortal Kombat 3:

Part 1:

Part 1:

Part 1:

Mortal Kombat Trilogy:

Mortal Kombat 4:

Mortal Kombat Mythologies - Sub Zero:

Mortal Kombat Special - Forces:

Hệ Máy GameBoy Advance, dùng Giả Lập Gameboy hay NDS để chơi, Mấy cái trong ngoặc có chữ MK5 là Mortal Kombat Deadly Alliance chính gốc, chỉ có cái là nó không chơi trên PS2 mà chơi trên gameboy, tuy trên gameboy nhưng còn hơn là mấy cái mà trên nhìu 4rum quảng cáo là MK5 (đồ giởm đó, 4rum mình cũng có ), chưa chơi được trên PS2 thì chơi trên gameboy cho đỡ bắt nghiện cái đã:

Mortal Kombat Advance:

Mortal Kombat Deadly Alliance (MK5):

Mortal Kombat Tournament Edition (MK5):

twin.fish69

Sử dụng giả lập trên hệ máy Nitendo64, soft thông dụng giả lập hệ này là Project64:

Mortal Kombat Trilogy:

Mortal Kombat 4:

Mortal Kombat Mythologies - Sub Zero:

Barnett

Dùng giả lập NDS để chơi, hệ này có 1 phiên bản thôi:

Ultimate Mortal Kombat:

be_Nu

Mortal Kombat Gold về cơ bản là Mortal Kombat 4 với số nhân vật và sàn đấu nhìu hơn, cách thức chơi cũng như MK4. Game chỉ có trên hệ máy Dreamcast nên hơi khó khăn trong chuyện giả lập, hệ máy này cũng chỉ có được 1 bản duy nhất về Mortal Kombat dù sao chơi cũng khá hay, các bạn có thể dùng NullDC để giả lập cho hệ máy này:

Mortal Kombat Gold:

Constantinos

Trên hệ giả lập này có 4 phiên bản Mortal Kombat là: Deadly Aliance, Deception, Shaolin Monks và Armageddon. Tạm thời (gian) tui post 1 phiên bản là Deception cái vừa các bạn dùng PSX2 để giả lập cho hệ máy này, chơi rất "sướng" với cấu hình máy -Intel DualCore E2180 @3200Mhz -MSI P35 Neo-F -Corsair XMS2 6400C4 2 x 1024mb -MSI NX8800GT OC 512MB:

Mortal Kombat Deception:

Mortal Kombat Deadly Alliance:

Mortal Kombat Armageddon:

Mortal Kombat Shaolin monks:

Gameplay:

Cuối cùg cũg vừa hoàn thàh bộ MK trên PS2

future_ocean007

cho mình hỏi cái mấy bạn , trò MortalKombat 2 á , nút nào để chọn nhân vật vậy , và mục nào để đỗi phím vậy mấy bạn , thank mấy bạn nha !!!!!

co ai chi? minh`nut' chon. nhan vat. la nut nao h0k , sao minh` chon hoai` h0k dc , thank may' pac' truoc' ghen

herotroy1015

co ai chi? minh`nut' chon. nhan vat. la nut nao h0k , sao minh` chon hoai` h0k dc , thank may' pac' truoc' ghen

Bạn cứ click đại tất cả các nút trên bàn phim xem sao Thể nào chẳng có 1 nút. Thông thường nó là ENTER hay SPACE, CTRL, ALT, SHIFT

cho mình hỏi cái mấy bạn , trò MortalKombat 2 á , nút nào để chọn nhân vật vậy , và mục nào để đỗi phím vậy mấy bạn , thank mấy bạn nha !!!!!

Để start player 1 ấn F1, start player 2 ấn F2, start player 3 ấn..... her her, không có player 3 . đến khung chọn nhân vật nếu là player 1 thì ấn thử các nút z,x,c, alt left, ctrl left, shift left hay space, player 2 thì ấn thử các nút 1, 3, 7, 9, o ở bên num lock, nếu không được thì bạn ấn đại nút nào đó cũng được. Mình không nhớ.

Các chủ đề có liên quan khác