manhthang123

Cuối tháng 12 mới close nha các tình iu

kidrensi

hehe , em lại làm một con đại phu chơi tiếp thôi , không thể thiếu đại phu được

macdano3

“Để tui cho bạn thấy tui yêu Hiệp Khách biết nhường nào”

Đó là câu trả lời chắc nịch của một chàng trai sinh viên năm 2 Trường đại học Sư phạm Kỹ thuật Thành phố Hồ Chí Minh khi được tui hỏi về chuyện có thích game Hiệp Khách hay không? Vừa nói cậu ta vừa lục trong ba lô ra chiếc bút chì kèm tờ giấy trắng tinh và hỳ hục vẽ nghuệc ngoạc những đường kẻ khó hiểu. Sau 5 phút trôi qua tui mới chợt định hình ra đó chính là hình ảnh của một nhân vật cầm Thương trong game Hiệp Khách. Kết thúc tác phẩm của mình cậu bạn chìa tay đưa cho tui xem với nụ cười đầy mãn nguyện. Trong bức tranh vẽ tay đó còn có dòng chữ nhỏ: “Mình không thích Hiệp Khách mà mình yêu nó”.

Qua trò chuyện tui được biệt cậu ta tên Hoàng Anh, quê ở tận Nam Định, tham gia vào game Hiệp Khách từ những ngày đầu ra mắt (2006). Cậu ta kể hồi đấy giới bạn bè cùng lứa hay rủ nhau tham gia vào các trò chơi online đình đám thời bấy giờ như MU Online hay Võ Lâm Truyền Kỳ chẳng hạn. Nhưng không hiểu sao ngay từ cái nhìn đầu tiên cậu ta đã chọn Hiệp Khách là nơi bắt đầu cho cuộc hành trình khám phá game online của đời mình.

Hồi đó internet cũng đang dần phát triển, một phần vì công việc học hành của mình cũng cần lên mạng để tham khảo thêm tư liệu nên từ đấy mình cũng vô tình biết đến game online. Lúc đầu rảnh rỗi cũng hay la cà ra ngoài quán ngồi chat chít, nghe nhạc rồi chơi mấy trò offline như Diablo 2, Half life hay đấu Starcraft với bạn bè. Nhưng dần già cũng thấy chán nên mình thử chuyển qua chơi game online xem sao vì nghe đâu mọi người bảo rất hấp dẫn. Rồi vô tình thấy trước cửa tiệm net có dán tấm ảnh poster về game Hiệp Khách, thấy hình dễ thương nên cũng thử mò vào tìm hiểu ai nghờ mê tít luôn từ dạo đó”. – Hoàng Anh hồi tưởng.

Không nhiều tuổi như chàng sinh viên kia nhưng cậu bé Ngô Đắc Đức sinh năm 95, quê ở Hà Nội lại khiến tui phải ghen tị về khả năng vẽ tranh của mình. Vì thông qua sự kiện tui Yêu Hiệp Khách do cổng DzoGame tổ chức đã quy tụ không biết bao tác phẩm dự thi của đông đảo cộng đồng game thủ gần xa gửi về và Ngô Đắc Đức cũng là một trong số đó.

Tuy nhiên, tác phẩm của cậu bé này lại khiến tui chú ý bởi nét vẽ sắc cạnh và dứt khoát trong từng đường quẹt. Ban đầu nhìn vào tui cứ nghĩ đây là tác phẩm của 1 dân trong nghề nhưng khi biết tác giả của những bức tranh này chỉ mới 16 tuổi thì quả là ngạc nhiên vô cùng. Lấy thông tin từ fanpage Hiệp Khách, tui lân la bắt chuyện với em thông qua những dòng tin nhắn từ mạng Xme và ra cả Yahoo.

Em chia sẻ với tui rằng khả năng vẽ tranh của mình là do thiên bẩm từ nhỏ em hãy thích dùng bút chì màu để ngồi tô vẽ hình linh tinh. Sau này khi đi học vẽ thêm ở trường lớp đào tạo 2,3 năm nữa riết khả năng vẽ của em được đẩy lên cao. Đức thừa nhận rằng em đã tập tành vẽ tranh hoạt hình từ hồi lớp 3 nên việc đặt bút vẽ nhân vật game Hiệp Khách là không có gì khó đối với mình cả.
Nhưng khi được tui hỏi đến “con đường dẫn đến tình yêu Hiệp Khách” thì em cũng chẳng ngần ngại kể ngay tên ông chú của mình ra. Vì như lời em kể thì em mới chỉ biết đến game Hiệp Khách khoảng 2 năm đổ lại thông qua phiên bản Đông Nam Á từ người chú ruột của mình giới thiệu. Nhưng qua lối chơi kiểu tình cảm vun đắp giữa em với bạn bè, với chính người chú ruột của mình mà đâm ra “yêu” hồi nào cũng không hay!

Mục đích của em khi gửi những tác phẩm này về cho cuộc thi tui Yêu Hiệp Khách là hy vọng các bạn thí sinh khác có tài hay chưa từng 1 lần vẽ tranh hãy mạnh dạn lên, biến những hình ảnh thân thiết trong đầu mình trở thành những bức tranh thật sinh động và ngập tràn cảm xúc.

Còn về mong muốn cá nhân của mình thì em hy NPH DzoGame sẽ phát hành game này một cách thật chất lượng, đáp ứng được nhu cầu của đông đảo các gamer, cũng như loại trừ được các hành vi gian lận, hack,bot…để các gamer có thể chơi game một cách công bằng, lâu dài. Còn về phía các game thủ yêu mến game thì em mong mọi người hãy cùng nhau góp sức xây dựng lên một game Hiệp Khách thật bền vững, phát triển và biến Hiệp Khách trở thành ngôi nhà thứ 2 của mình !!! Em yêu Hiệp Khách”. – Ngô Đắc Đức chia sẻ.

Và người tiếp theo trong bài viết này mà tui muốn giới thiệu đến các bạn chính là Lệ Thúy, cô nàng đỏng đảnh với nụ cười duyên đã khiến cho không ít chàng trai game Hiệp Khách năm xưa phải thốt lên “làm bà xã anh nhé”. Với khuôn mặt hình trái xoan, dáng người thon gọn, Lệ Thúy đang là một hot girl 8x có tiếng trong cư dân mạng, nhất là các nhóm nhảy thuộc khu vực Sài Thành. Ngoài việc tham gia nhảy múa trong các vũ đoàn có tiếng, Thúy còn là một ca sỹ trẻ không chuyên với giọng ca êm dịu của mình.

tui quen cô ấy cũng từ trong bang hội game Hiệp Khách mà ra. Khi ấy những con người xa lạ, chưa từng một lần gặp mặt, chưa từng một lần trò chuyện cũng dần dần trở nên thân thiết với nhau thông qua những lần party đi luyện cấp, cắm máy dùm hay những đợt offline vui đã đời. Đến tận bây giờ tui còn phải giật mình nhớ lại khi cả bang hội hay tin cô bé Đại phu trong guild mình hóa ra lại là một hotgirl xinh đẹp.

Tâm sự với tôi, Thúy cười tươi nói rằng: “Mấy nay em cũng nhận được tin nhắn rủ quay trở lại chơi game Hiệp Khách từ các anh trong bang hội cũ, tự nhiên thấy nhớ kỷ niệm xưa ghê. Hồi đấy còn rảnh rỗi chơi game được chút chút chứ giờ bận bịu trăm đường không biết có theo kịp không. Nhưng có các anh ấy giúp sức thì ngại gì mà không chơi lại cùng cho vui nhà vui cửa chứ, hi hi hi”.

Ôi thôi, có lẽ kể về “tình yêu Hiệp Khách” thì không chỉ riêng tui mà bản thân những người yêu mến nó cũng sẽ sẵn sàng ngồi kể lể tràng giang đại hải không ngớt chuyện cho bạn nghe ấy chứ. Thôi thì thay cho đoạn kết của chuỗi bài tâm sự dài dòng này tui xin nói đôi chút về mình vậy. tui cũng là một kẻ thích game nhưng không nghiện, vì sự thật giờ tui đang có việc làm, vẫn ngồi chơi game giải trí thường xuyên và hoàn toàn không để nó ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống của mình.
Tuy nhiên, trước kia thời gian rảnh rỗi của tui thì có rất nhiều nhưng điều kiện tham gia chơi game lại không cho phép. Có lẽ cái thời còn đi học đấy, gia đình còn khó khăn trăm nẻo đường mưu sinh thì lấy đâu ra đủ số tiền hàng ngày cho tui la cà ở quán nét mà ngồi chơi game online hàng giờ. tui còn nhớ rõ cái tháng 6/2006 đấy, khi game Hiệp Khách ra mắt phiên bản closed beta mà trước đó cả tuần tui đã phải dành dụm tiền, bòn góp từng đồng để có 1 số tiền ít ỏi cho tui chinh chiến game 1 tháng trời.

Nhà tui cùng kiệt lắm, nên để thỏa lấp niềm đam mê của mình như điều bản thân mong muốn là không thể. Do đó tui đã làm quen được với 1 đứa em và cùng nó chơi chung 1 nhân vật. Mỗi ngày có 3h đồng hồ để chơi, có hôm chẳng thể online vì không có tiền, ấy vậy mà cảm giác trải nghiệm game nó vẫn cứ thòm thèm, day dứt trong người cả đến khi rời game.

Giờ thì khác rồi, hơn 5 năm trải qua và giờ tui đang có một công việc làm ổn định bên chiếc máy tính nối mạng, thứ đồ nghề mà hồi đó tui cứ ao ước mình có được. Nhưng quả thật cái cảm giác sung sướng như thời khắc ban đầu biết đến game online, nhất là trải nghiệm tựa game mình thích cùng anh em, bạn bè…chao ôi sao khó tìm quá! Giờ có điều kiện thì bù lại thời gian không có nhiều, nhưng tui vẫn hạ quyết tâm sẽ tham gia lại vào game Hiệp Khách để gặm nhấm những kỷ niệm xa xưa, trải nghiệm game một cách đầy đủ, thong thả và toàn vẹn nhất…để tìm lại những niềm vui từ đoạn đường tắt khi xưa tui đã bỏ lỡ. Vâng, tui cũng yêu Hiệp Khách như các bạn thôi!!!

Sau đây là một trong rất nhiều tác phẩm tranh vẽ tay khác của các game thủ yêu mến Hiệp Khách thực hiện được chúng tui tổng hợp chia sẻ lại với các bạn đọc:

Theo:

macdano3

Đã từng gắn bó với HK từ những ngày đầu tiên. Những ngày với không biết bao nhiêu kỉ niệm buồn vui bên các huynh đệ...
Cùng train, chém gió tung tóe, rồi tính đoàn kết thể hiện trong những trận pk bang phái

Buồn phát khóc mỗi khi + miss đồ =( hò hét điên cuồng khi thành công

Và những lúc vui đùa, nghịch ngợm. Tất cả những kỉ niệm vẫn còn nguyên như ngày hôm qua. Vẫn hy vọng 1 ngày được trở lại...

manhthang123

Đúng là nhiều kỉ niệm thật ^^!mình chơi hk từ CB tới OB khoảng 2 năm mấy rồi phải dừng bước khi hk xuất hiện quá nhiều lỗi và bug gamer, 1 phần chán nản, 1 phần công việc riêng, nhưng mà hôm nay hiệp khach quay lại nên nhất định lần này sẽ chơi lại tiếp ^^

manhthang123

hồi xưa suốt ngày trốn học vào hàng net chơi

bh muốn tìm lại cảm giác đấy quá

yêu kiếm khách như ngày nào

kidrensi

Đọc xong ai cũng nhớ lại kỉ niêm xưa quá ôi cái thời trốn học, ngồi quên ăn quên ngủ nghĩ lại...

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Có bác nào nghe vào nói tiếng anh tốt tý giúp mình chút được không?????? InterNet 3
T Bạn nào có đoạn văn bằng tiếng anh về môn học yêu thích nhất Kinh nghiệm và kỹ năng 1
G Anh em có biết phần mềm nào vừa tích hợp được việc dọn dẹp máy tính với diệt virus không? Thủ thuật tin học 8
D Có bác nào biết gì về cấu trúc đề thi tiếng anh công chức tổng cục thuế đọt này không mách em với ,e Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
N Em muốn mở 1 shop bán quần áo nam ở nhà . Anh chị nào có kinh nghiệm cho em hỏi cần số vốn là bao nh Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
A Mình đang có ý định kinh doanh các mặt hàng thời trang trên mạng , Anh chị em nào biết nơi bỏ mối hà Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 1
C anh nào có thể hướng dẫn em cách copy thẳng file hệ thống được ko Hỏi đáp Tin học 3
L Các anh(chị) có biết Trung tâm nào dạy tiếng Anh uy tín mà chất lượng ko? Sinh viên chia sẻ 10
B Có anh em nào đã và đang dùng Q5 ko? Cho ý kiến khách quan tý nhé? Hỏi đáp về thiết bị di động 1
K Tôi đang chuẩn bị mở cửa hàng bán hoa quả theo mô hình shop mini ở Lào Cai, anh chị nào có kinh nghi Ẩm thực 0

Các chủ đề có liên quan khác