Arthur

Đề: Em viết thư cho một bạn ở trường khác để hỏi thăm và kể cho bạn nghe tình hình lớp và trường em hiện nay

BÀI THAM KHẢO

Quảng Ngãi, ngày 20 tháng 9 năm 2009

Phương Thảo thân mến!

Mùa hè rực rỡ đã đi qua, thu vàng lại đến với con người, đến với chúng ta. Hôm nay, ngày cuối tuần, ngồi ở nhà nhìn hàng cây đang mùa thay lá, mình nhớ đến bạn nên liền viết thư để thăm hỏi và kể cho bạn nghe tình hình trường lớp của mình đây.

Hiện giờ, trường mình đang dấy lên phong trào thi đua làm nhiều việc tốt, thi đua lập thành tích đón chào năm học mới. Lớp mình rất vui, ai cũng chăm chỉ học tập, nghe thầy, đua bạn.

Ngoài việc học tập, các hoạt động ngoài giờ của trường lớp mình cũng thật sôi nổi, hào hứng. Chúng mình đang thực hiện công trình măng non. Mình nghĩ rằng mai đây khoảnh đất nhỏ ở ngôi trường này sẽ rập rờn hoa lá, sẽ tô điểm cho ngôi trường mình thêm đẹp.

Còn trường bạn thì sao? Sức khỏe của bạn thế nào? Nhớ viết thư kể cho mình nghe với nhé!

Nhân đây cho mình gửi lời thăm gia đình và bạn bè của bạn.

Mình không quên chúc bạn một năm mới đầy sức khỏe và đạt được nhiều kết quả tốt đẹp.

Mình dừng bút, hẹn thư sau sẽ viết nhiều hơn.

Bạn của Phương Thảo

Ký tên

Thanh Ngân

Tags: Em hãy viết thư thăm bạn và kể cho bạn nghe về tình hình trường và lớp em hiện nay, em hãy viết một đoạn văn ngăn về một bức thư hỏi thăm về người thân của em ở quê xa, viết thư cho1 người bạn mới quen và giới thiệu ngôi trường mình đang học, em hãy viết thư cho một người bạn ở xa để thăm hỏi và kể về tình hình học tập của em, bài văn 23 câu câu lớp 4 viết thư gửi cho một người thân ở xa để hỏi thăm về và kể về tình hình gia đình em, Viết thư thăm hỏi và kể cho bạn nghe tình hình của lớp và trường của em, Viết thư thăm hỏi người thân và thông báo tình hình của em cho người ấy rõ, hom nay co giao cho bai tap lam van viet thu gui mot ban o truong khac, Viết thư cho một người bạn để hỏi thăm và kể tình hình học tập của mình., bài văn viết thư cho người thân ở xa để thăm hỏi và kể về tình hình gia đình em, Viết thư hỏi thăm 1 người bạn hoặc 1 người thân của em, Đề bài: viết thư gửi một bạn ở trường khác để hỏi thăm và kể cho bạn nghe tình hình ở lớp, ở trường em hiện nay viết thư cho bạn khánh linh, em hãy viết thư cho bạn (ông , bà , ...) để hỏi thăm sức khỏe và kể cho bạn nghe sự phấn đấu học tập của em trong năm học lớp 4 này, doan vanem hay viet thu cho nguoi ban o xa ve tinh hinh hoc tap cua em lop 3D, viết một bức thư hỏi thăm và kể cho bạn nghe về việc học tập của mình, văn đã lâu em chưa có dịp gặp người thân ( bạn bè, thầy cô) em hãy viết một bức thư để hỏi thăm và kể về ước mơ của em, viết thư gửi một bạn ở trường khác để hỏi thăm và kể cho bạ nghe tình hình lớp và trường em hiện nay, viết một bức thư gửi cho bạn hoặc nguời thân để hỏi thăm và kể cho bạn nghe về tình hình học tập của mình từ đầu năm đến h lớp 4, tập làm văn : em hãy viết thư co người thân (bạn bè) để hỏi thăm sức khỏe và kể trường em,mới như thế nào, Em hãy viết thư cho một người thân (hoặc người bạn) ở quê (hoặc ở nơi khác) để hỏi thăm và chia sẻ về tình hình học tập của mình., em hãy viết một đoạn văn: em hãy viết thư cho một bạn ở xa để thăm hỏi và kể cho bạn nghe về tình hình học tập của em, viét bức thư cho BẠN THÂN Ở XA về ước mơ của em LỚP4, viết thư thăm bạn ở trường khác lớp 4, Viết một bức thư thăm hỏi và kể lại tình hình học tập của em, Em hãy viết một bức thư cho người thân để thăm hỏi và kể về tình hình học tập của mình, viết thư gửi cho một bạn ở trường khác để thăm hỏi và kể cho bạn nghe về tình lớp và trường em hiện nay, em viết thư gửi một bạn ở trường khác, viết thư gửi một bạn ở trường khác để hỏi và kể cho bạn nghe tình hình lowsp và trường em hiện nay, viết thư cho một người bạn của em để thăm hỏi và kể cho ban nghe về tình hình của trường lớp em hiện nay, em hay viet 1 buc thu gui 1 ban o truong khac de hoi tham va ke cho ban nghe tinh hinh lop va truong em, tập làm văn lớp 4 viết thư cho bạn cũ để hỏi thăm và kể cho bạn cũ để hỏi thăm và kể cho bạn nghe về tình hình trường , lớp, em hãy viết một bức thư ngắn để hỏi thăm bạn bè, viết thư thăm hỏi và kể cho bạn nghe kể tình hình lớp và trường có mẫu, viết thư cho bạn ở trường khác và bày tỏ, Hãy viết thư cho một người bạn để thăm hỏi và kể cho bạn nghe tình hình của lớp, trường em hiện nay., Em hãy viết 1 bức thư cho 1 người bạn ở xa nhân dịp khai giảng năm học mới để hỏi thăm và kể về tình hình trường lớp cho bạn ấy nghe, bức thư hỏi thăm bạn ở trường khác, viết thư cho bạn khác trường kể tình hình trường lớp hay, Viết một bức thư cho bạn ở trường khác để thăm hỏi và kể cho bạn nghe về tình hình lớp và trường em hiện nay ngắn VN . Doc, em hãy viết thư cho bạn thân để hỏi thăm và kể cho bạn nghe tình hình trường lớp của mình, viết thư gửi một bạn ở trường khác để thăm hỏi và kể cho bạn nghe tình hình lớp và trường hiện nay

langtusau1088

BÀI THAM KHẢO SỐ 2

Thành phố Hồ Chí Minh, ngày 15 tháng 11 năm 2009

Lan Hương thân mến!

Kể từ ngày Hương chuyển đến trường mới thấm thoát đã gần sáu tháng trôi qua. Mỗi khi mình giở cuốn lưu bút, nhìn tấm hình hai đứa chụp chung lúc đi tham quan công viên Tao Đàn, mình lại càng nhớ đến cô bạn có đôi bím tóc dài với khuôn mặt xinh xắn, dễ thương. Hôm nay rảnh rỗi, mình ngồi viết thư cho Hương đây.

Hương ơi! Từ ngày Hương theo gia đình chuyển lên sống ở Đà Lạt, Hương và bố mẹ có khỏe không? Mình nghe nói Đà Lạt là thành phố của xứ sở sương mù, của những rừng thông bạt ngàn, bất tận reo nhạc sớm chiều, của muôn hoa đua sắc khoe hương và của những vườn lê, vườn táo trĩu quả. Mình ước mơ có một dịp nào đó, mình sẽ được lên Đà Lạt để tận hưởng vẻ đẹp phong phú của nó.

Đầu năm học, vào trường mới, lớp mới, bạn mới và cả thầy cô mới chắc Hương lạ lắm nhỉ? Nhưng không sao phải không, trước lạ sau quen mà. Hương vẫn học tập tốt đấy chứ? Mình tin là như vậy. Có gì Hương viết thư báo cho mình biết nhé! Còn mình vẫn khỏe, học vẫn đều đều như vậy. Vừa qua, mình được chọn vào đội tuyển văn của trường, mình vui lắm, nhưng cũng thấy lo lo.

Hương ơi, từ khi Hương chuyển đi, lớp mình có nhiều thay đổi. có thêm hai cô bạn gái mới ở trường khác chuyển tới, tên là Nguyệt Thu và Hải Yến. Hai bạn ấy học rất giỏi, hát rất hay. Năm nay cô Huệ là cô giáo chủ nhiệm mới của lớp mình. Cô rất vui vẻ và tận tâm với học sinh nên ai cũng quý mến cô. Cô Huệ có giọng nói ấm áp và giảng bài rất hay. Giờ tiếng Việt, chúng mình bị cuốn hút bởi lời giảng của cô, chính vì thế mà lớp mình khá lên một cách rõ rệt về bộ môn này đấy.

Hương còn nhớ bạn Vân Anh không? Cô bạn có khuôn mặt trái xoan và cái răng khểnh dễ thương ấy. Hôm vừa rồi, Vân Anh đi thi thuyết trình về đề tài "Hòa bình xanh" đạt giải nhất đấy. Sắp tới, toàn trường sẽ đi làm vệ sinh công cộng để bảo vệ và giữ gìn môi trường xanh, sạch, đẹp, đồng thời Đội thiếu niên Sao đỏ của trường lên đường đi thăm và tặng quà cho các Bà mẹ Việt Nam anh hùng.

Thư mình viết đã dài, mình sừng bút ở đây nhé! Hương cho mình gửi lời kính thăm sức khỏe gia đình Hương. Mình chúc Hương học tập tốt. Hy vọng vào ngày nào đó chúng mình sẽ gặp được nhau.

Hẹn gặp Hương trong lần thư sau.

Bạn cũ của Hương

Ký tên

Hương Giang*

Các chủ đề có liên quan khác